Hạng B1
12/10/17
58
1.753
83
Sài Gòn
Tiệm nails mà bảo lãnh đc hả ta?bên Mẽo có được hơm ta?hóng ai có kinh nghiệm :)
Cái này e k biết nên cũng thắc mắc. Nhưng người bà con bên họ nội nhà e ở Mỹ gđ cô & con gái mỗi người đều có tiệm nails & chăm sóc da, phun thêu thẩm mỹ.
Hồi năm ngoái, người nhà e lúc đầu cũng có ý định đi nhưng cuối cùng quyết k đi nữa. E k biết qua đó họ ở lại bằng cách nào, nhưng cô ấy đã làm cho mấy case người Trung, Đài rồi, e nghe chị e nói lại là 80k.
Còn case nữa, học nấu phở và cách làm bánh phở, qua đó làm đầu bếp ở NZealand.

Hạng C
22/5/14
939
48.492
93
Cái này e k biết nên cũng thắc mắc. Nhưng người bà con bên họ nội nhà e ở Mỹ gđ cô & con gái mỗi người đều có tiệm nails & chăm sóc da, phun thêu thẩm mỹ.
Hồi năm ngoái, người nhà e lúc đầu cũng có ý định đi nhưng cuối cùng quyết k đi nữa. E k biết qua đó họ ở lại bằng cách nào, nhưng cô ấy đã làm cho mấy case người Trung, Đài rồi, e nghe chị e nói lại là 80k.
Còn case nữa, học nấu phở và cách làm bánh phở, qua đó làm đầu bếp ở NZealand.

Nghe nói tuyển mấy thứ như đầu bếp gia truyền thì làm sao bọn bên Tây nó nộp đơn xin việc được. Đăng vài tháng tìm ko ra người thì ta đem từ vn qua.
Nói chung cửa đi thì có. Nhưng ko phải chủ ai cũng làm vậy nên ko phổ biến.

Hạng B2
17/9/12
242
1.850
93
Hochiminh
Nghe nói tuyển mấy thứ như đầu bếp gia truyền thì làm sao bọn bên Tây nó nộp đơn xin việc được. Đăng vài tháng tìm ko ra người thì ta đem từ vn qua.
Dạng này thì làm cho thân quen thôi.
Chứ ko có public.
Qua Newzealand có QT thì qua Úc sống cũng ngon.
Công dân Newzealand qua Úc sống và làm việc ko cần work permit luôn.

Hạng D
4/12/14
1.906
88.385
113
53
Các anh bàn đi CAN nhiều quá, nay giá CAD tăng so với Úc rồi, em đóng học phí tăng :(

Hạng F
12/9/10
6.652
41.138
113
48
Bà Tó
Đăng ký tuyển người với Bộ lavabo thành công thì coi như lọt anh hả ?

Hạng D
20/1/07
1.950
1.579
113
Có cái này mới đăng dc chứ
Des cert

View attachment 1954713

Chính xác thì phải là "designated employer" thì mới được tuyển lao động nước ngoài theo chương trình AIP. Tuy nhiên, khi đăng tuyển thì phải đảm bảo cơ hội ứng tuyển công bằng cho tất cả ứng viên, bao gồm người địa phương. Khi tuyển phải ghi lý do tại sao không tuyển được người địa phương.

Ở NB, trước khi được xét là
[BCOLOR=#fcfcff]"designated employer"[/BCOLOR]
thì cũng phải đăng tuyển ít nhất 1 tháng rồi cơ quan xét duyệt mới ngồi với mình để xem xét

Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3
Cty Khai Phú gì đó... đang lùa gà Quebec 2tr đô kìa kakaka .

Chính xác thì phải là "designated employer" thì mới được tuyển lao động nước ngoài theo chương trình AIP. Tuy nhiên, khi đăng tuyển thì phải đảm bảo cơ hội ứng tuyển công bằng cho tất cả ứng viên, bao gồm người địa phương. Khi tuyển phải ghi lý do tại sao không tuyển được người địa phương.

Ở NB, trước khi được xét là
[BCOLOR=#fcfcff]"designated employer"[/BCOLOR]
thì cũng phải đăng tuyển ít nhất 1 tháng rồi cơ quan xét duyệt mới ngồi với mình để xem xét

dạ, anh khó quá , nó đó , hehehe

Hạng B2
3/1/12
257
1.568
93
Ngoài lề một chút : bà xã em bị viêm gan B , giờ điều trị thuyên giảm là có đc nhập cảnh ko ạ , con trai em cũng bị nhưng có kháng thể , con gái và em ko bị gì . Em là đương đơn ạ

• Like
Reactions: shipping