Hạng C
10/5/06
750
400
83
Winter ít tuyết đôi khi ko có luôn
Mưa nhiều sáng mưa trưa nắng
Nhà trung bình 1million
Nếu còn visa qua Mỹ shoping

Good luck! Girl

Nhà ở Van thì không có giá 1 mi đâu nha bác! Hay là bác nói nhà chung cư?

• Like
Reactions: bmws5
Hạng B2
3/1/12
257
1.566
93
Nhà ở Van thì không có giá 1 mi đâu nha bác! Hay là bác nói nhà chung cư?
Bác cứ lên Realtor mà kiếm , em thấy nhiều giá , mua nhà việt nam còn đi kiếm mấy chục căn mới chọn đc huống chi bên đó bác ạ

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Bác cứ lên Realtor mà kiếm , em thấy nhiều giá , mua nhà việt nam còn đi kiếm mấy chục căn mới chọn đc huống chi bên đó bác ạ

Thật lòng mà nói thì mua nhà ở bên Ca dễ hơn mua nhà ở Việt Nam gấp trăm lần. vấn đề là giá thôi. 1 triệu thì chỉ mua được nhà chung cư ở Van thôi. Còn nhà single house thì khu lân cận Van như Bủnaby, Richmond, Surrey thì giá rẻ lắm cũng phải 1,5tr.

• Like
Reactions: lanly
Hạng B1
12/9/19
62
51
18
32
VỤ này cũng hên sui lắm, các bác nên cẩn thận kẻo tiền mất tật mang

Hạng B1
6/3/15
70
1.908
83
Nhà Bè
Winter ít tuyết đôi khi ko có luôn
Mưa nhiều sáng mưa trưa nắng
Nhà trung bình 1million
Nếu còn visa qua Mỹ shoping

Good luck! Girl
Mưa suốt từ sáng đến giờ nè chú, hết mưa trời ấm hẳn :D. Con đang định weekend này chạy xuống Seattle đi shopping, trên này đồ sale ít quá :D
con mới chụp hụt 1 chiếc Acura RDX đời 2014 giá khoảng 14k usd, đang chần chừ vì làm giữa downtown gửi xe bất tiện, quay lại nó bán mất :mad::mad:

Hạng B1
6/3/15
70
1.908
83
Nhà Bè
Dạ chưa ạ ! Qua đầu năm em tính làm chuyến khảo sát trước ạ !
Em dự định chọn chương trình đầu tư thôi bác ạ , nghiên cứu kĩ AIPP lùa vịt quá , ảo lắm
Hình như em có nói với anh 1 lần rồi, em nhắc lại cho chắcn ăn, chỉ nên làm việc với cty tư vấn tại Ca có chuyên viên di trú licensed.

p.s: nếu ngắm nghía Vancouver thì inbox cho em, em có thể chia sẻ kinh nghiệm high skilled worker của em.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.458
113
Mưa suốt từ sáng đến giờ nè chú, hết mưa trời ấm hẳn :D. Con đang định weekend này chạy xuống Seattle đi shopping, trên này đồ sale ít quá :D
con mới chụp hụt 1 chiếc Acura RDX đời 2014 giá khoảng 14k usd, đang chần chừ vì làm giữa downtown gửi xe bất tiện, quay lại nó bán mất :mad::mad:
thằng em ở góc E. 22 và Boundary sát ranh Burnaby sáng nào cũng đi bus và skytrain xuống downtown đi làm

mua xe củ nếu kết và sure xe ngon ko mua tại chổ là mất.
shoping Mỹ thì Bellingham trực chỉ hay xa hơn thì Mount Vernon (my old home) và phải mất hết cả ngày vì weekend get long line at Peace Arch cả 2 bận đi về

PS: xa hơn nữa thi Marysville có cái outlet lớn đó V ( exit 200 có cái Walmart) à coi chừng bị cái limit giá trị bill nếu đi ngắn hạn

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: mecap
BMX confirmed
Hạng B2
9/5/07
329
1.264
93
Hình như em có nói với anh 1 lần rồi, em nhắc lại cho chắcn ăn, chỉ nên làm việc với cty tư vấn tại Ca có chuyên viên di trú licensed.

p.s: nếu ngắm nghía Vancouver thì inbox cho em, em có thể chia sẻ kinh nghiệm high skilled worker của em.
Hôm nào có dịp bên Van thì em mời cf anh nhé.

• Like
Reactions: mecap