Hạng B2
24/12/11
479
33.106
93
Kinh nghiệm 10 năm purchasing, làm cho vp đại diện Hongkong, tập đoàn lớn của Pháp mà đi xin chân bốc vác trong kho còn chua, đó là landing rồi chứ ko phải ngồi ở VN nộp nhen.

Sau khi,nộp cở hơn 100 resume, mới có cty nhận mà còn do quen biết do đi làm volunteer. Sau đó mới bò từ từ lên dần. Học cái logistic certificate rồi mọi thứ mới trơn tru.

Nói vậy để anh cứ an tâm mà rải, tính bằng trăm chứ ko phải chục đơn :D
Anh vào indeed mà nộp, job bank ko nhiều mà rối.
rào cản lớn nhất vẫn là AV, chớ AV lưu loát tụi nó cũng cảm tình, vì có thể đào tạo dc, nhiều ông ở mấy chục năm mà supervisor nó ra lệnh mặt đực như ngỗng ỉa thì làm ăn gì

Hạng D
3/12/07
1.434
2.501
113
Ngoài lề một chút : bà xã em bị viêm gan B , giờ điều trị thuyên giảm là có đc nhập cảnh ko ạ , con trai em cũng bị nhưng có kháng thể , con gái và em ko bị gì . Em là đương đơn ạ
bác có visa chưa, canada viêm gan k là vấn đề, e nghe thế...

• Like
Reactions: bmws5
Hạng B2
3/1/12
257
1.566
93
bác có visa chưa, canada viêm gan k là vấn đề, e nghe thế...
Dạ chưa ạ ! Qua đầu năm em tính làm chuyến khảo sát trước ạ !
Em dự định chọn chương trình đầu tư thôi bác ạ , nghiên cứu kĩ AIPP lùa vịt quá , ảo lắm

• Like
Reactions: shipping
Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Ai đi AIPP thì coi chừng tiền mất tật mang.
Ko dễ đâu
Đã có rất nhiều trường hợp bị lãnh sự quán từ chối và cấm nhập cảnh 5 năm luôn như thông báo này (mặc dù là làm với cty dịch vụ khá nổi tiếng)
Ai đi AIPP thì cân nhắc, đừng nghe lời của cty dịch vụ.

Hạng D
3/12/07
1.434
2.501
113
Dạ chưa ạ ! Qua đầu năm em tính làm chuyến khảo sát trước ạ !
Em dự định chọn chương trình đầu tư thôi bác ạ , nghiên cứu kĩ AIPP lùa vịt quá , ảo lắm
thứ 7 này e có t.tin hội thảo khá hay do 1 đứa e đại lý của Saskatchewan Polytecnich làm du học là chủ yếu nhưng có cả mấy ông doanh nghiệp VK bển về chia sẻ kinh nghiệm, may chuong trinh lien, bác quan tâm e đưa địa chỉ tham gia cho biết nha.

• Like
Reactions: HoanTon
Hạng B2
10/2/14
186
1.424
93
thứ 7 này e có t.tin hội thảo khá hay do 1 đứa e đại lý của Saskatchewan Polytecnich làm du học là chủ yếu nhưng có cả mấy ông doanh nghiệp VK bển về chia sẻ kinh nghiệm, may chuong trinh lien, bác quan tâm e đưa địa chỉ tham gia cho biết nha.
Vân hả bác?

• Like
Hạng B1
6/3/15
70
1.908
83
Nhà Bè
Em đi Vancouver theo diện LMIA skilled worker NOC B. Ở đây nhà cửa mắc, tiền thuê nhà chiếm hơn 1/2 chi phí mỗi tháng, bảo hiểm xe cộ cũng mắc nhưng khí hậu rất ổn.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.458
113
Em đi Vancouver theo diện LMIA skilled worker NOC B. Ở đây nhà cửa mắc, tiền thuê nhà chiếm hơn 1/2 chi phí mỗi tháng, bảo hiểm xe cộ cũng mắc nhưng khí hậu rất ổn.

Winter ít tuyết đôi khi ko có luôn
Mưa nhiều sáng mưa trưa nắng
Nhà trung bình 1million
Nếu còn visa qua Mỹ shoping

Good luck! Girl

• Like