Tập Lái
19/9/17
34
10
8
36
e thuê xe đi Huế với Hội An thấy a tài xe nhiệt tình nên hôm sau thuê tiếp lên Bà Nà luôn. số a đó là search trên web nào ấy. e ko nhớ rõ nữa. chỉ là vô tình thôi.
Thế bác tính khi nào đi. :)

Công việc bù đầu em chắc phải cuối năm rồi mà muốn làm mọi người bất ngờ nên em chuẩn bị từ bi giờ xem chi phí lịch trình sao. (Mấy chục năm quậy phá h phải lật mặt cho nhà em hết hồn kakaka)

Tập Lái
3/10/17
9
4
3
37
Ở Trên Laogiagia có đề cử mấy món Bánh tráng thịt Heo, cơm gà, cơm hến, bún bò ấy bác, nghe đồn mấy món Nem chua cũng ngon với lạ mà em thì không biết chỗ kaka

Em cũng dự định đi mà chắc bác đi trước em rầu, có gì đi về review anh em he :cool::cool::cool:

có tiệm tré bà Đệ đó bác. chỗ này bán tré, nem chua, chả bò các kiểu. đi đà nẵng thì nên thử đặc sản tré với chả bò nè bác, hoặc mua về làm quà cũng dc

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Ở Trên Laogiagia có đề cử mấy món Bánh tráng thịt Heo, cơm gà, cơm hến, bún bò ấy bác, nghe đồn mấy món Nem chua cũng ngon với lạ mà em thì không biết chỗ kaka

Em cũng dự định đi mà chắc bác đi trước em rầu, có gì đi về review anh em he :cool::cool::cool:
E tìm được khá nhiều thông tin trên toidi.net , chỉ còn vụ xe cộ nữa là ổn, sáng cn e bay oy, lịch trình e là huế ->hội an-> đà nẵng

Hạng B1
15/9/17
61
32
18
33
có tiệm tré bà Đệ đó bác. chỗ này bán tré, nem chua, chả bò các kiểu. đi đà nẵng thì nên thử đặc sản tré với chả bò nè bác, hoặc mua về làm quà cũng dc
Tré ngon ak, mấy năm trước cũng được dịp ra đó thưởng thức, mà em khoái nhất đi ăn hải sản ở Đà Nẵng, tươi ngon mà em quên mất địa chỉ rồi, cao nhân nào ra tay chỉ giúp em

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Chào cả nhà, em là mem mới, có dự định cho ba mẹ và chị hai đi du lịch Đà Nẵng- nhất là Bà nà Hill- nhìn hình như nước ngoài nên em nhất định cho ba mẹ đến đây cho thỏa. :rolleyes:
Các bác hướng dẫn em nên ở đâu, mua vé sao cho tiết kiệm, nên đi máy bay ra đó rồi mua tour tại đó ( mình search thì khoảng 1tr8 /1ng) hay là thuê xe hơi riêng để tự đi. Các bác có it nhiều kinh nghiệm sharing với em nhé. Em phần ít đi tự túc phần gà mờ nên bữa giờ hoang mang lắm, chưa có plan cụ thể gì cả. Em để giành được tầm 20chai chi chuyến này rồi :D:D:D .

Đội ơn các bác hướng dẫn em.
Trả lời cho bác là dễ lắm.
1/Ở Đà Nẵng bác book các hotel khu Vực đường Hà Bổng , chỉ cách biển và các quán hải sản tầm 50 đến 100 m, giá rẻ nữa.Bác đặt qua app của Traveloka rẻ rề tiện lợi( lúc em đi đặt Beautiful beach có ăn sáng luôn tầm 650 cho phòng 3 người.)
2/Bác ra đó đi bằng Grap nay Grap có đầy ở Đà Nẵng rồi, kể cả Bàna hill( tầm 700 1 lượt bác có thể deal với tài xế để có giá tốt) cò loanh quoanh khu bực trung tâm chỉ tầm 20 hay 30 cho grap 7 chỗ)
3/ Vui chơi trong Đà nẵng có cầu Rồng cầu Sông Hàn, Cầu tình yêu ( chỗ tượng Rồng hoá cá chép), Asia Park mở cửa từ 3h chiều (t7 cn mở cửa cả ngày). Bán đảo Sơn trà có chùa Linh ứng nên đi sáng sớm ko thì nắng và đông nữa.
4/Bàna Hill ( bác nên ở lại 1 đêm mới có thể tham quan hết)bác có thể book trước ko cần ck hay đặt cọc gì hết , họ sẽ cho bác mã booking là xong ,khi chechk in họ tiếp đàng hoàng và mua cable dễ đỡ xếp hàng rồng rắn.Được tắm hồ bơi nước nóng nếu gặp trời mưa ko thể ra ngoài .Lúc em đi book phòng 4 người dc tặng 2 vé cáp treo, mua thêm 2 vé nữa chỉ 400k /vé( vé tại quầy 600/ng)trẻ em trên 1,2m như ng lớn.Bana đông lắm sáng đi chiều về mệt lắm mà ko làm gì kịp.Link book phòng Bana hill bác gọi xong họ sẽ hướng dẫn bác book ,đủng qua các dịch vụ booking.http://banahills.sunworld.vn/en/
Cần gì thông tin gì thêm bác alo mình 0932633799 hướng dẫn thêm cho.Mình mới đi hồi tháng 9 sau lễ 2/9.
Hướng dẫn du lịch tự túc Bà nà Hill chi phí tiết kiệm

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Tré ngon ak, mấy năm trước cũng được dịp ra đó thưởng thức, mà em khoái nhất đi ăn hải sản ở Đà Nẵng, tươi ngon mà em quên mất địa chỉ rồi, cao nhân nào ra tay chỉ giúp em
Địa chỉ đây bác.
Hướng dẫn du lịch tự túc Bà nà Hill chi phí tiết kiệm

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
E tìm được khá nhiều thông tin trên toidi.net , chỉ còn vụ xe cộ nữa là ổn, sáng cn e bay oy, lịch trình e là huế ->hội an-> đà nẵng
Xe cộ bác cứ Grab là ok.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Xe cộ bác cứ Grab là ok.
E đi về oy, xe có cả grab và xe ngoài chạy theo giá grab -10%, ngay cả grab nếu đi xa cứ deal giá. E có contact xe huế/đà nẵng giá ổn được cái rất nhiệt tình, xe 5-7 chổ, bác nào cần thì pm

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Bà Nà bác nào cần voucher phòng ở kèm ăn sáng (ko gồm vé cáp treo) - giá rẻ, thì lh mình nhé :)
https://www.facebook.com/voucherkhachsan
Bên bạn 4 vấn khá ẩu và ko cập nhật thông tin, hôm rồi tính mua tour bên bạn để nghỉ ngơi trên bà nà, bạn list 1 đống hoạt động + mang được hành lý abc, may mình call bà nà thì có vài hoạt động đã bị huỷ từ truóc đó, hành lý mang lên cũng khó khăn và giới hạn