Hạng B2
11/8/11
464
7.096
93
Lab có chuẩn GLP của Lab anh...Lôm côm thanh tra đột xuất thì "bỏ mẹ"
Chỗ mình highlight là anh quá sai rồi nhé...Một đoàn chuyên gia Tây Ban Nha mới TÁI THẨM ĐỊNH SAU 3 NĂM một nhà máy Dược và mới bay về nước hôm nay....Trước Tết thì 1 đoàn Bồ Đào Nha qua thẩm định 1 nhà máy mới.
Vài hãng Dược của Áo/Italy/Slovakia và Bulgaria đang chuẩn bị qua chuyển giao công nghệ đây.

Do Luật.
EU-GMP (Châu Âu) yêu cầu ngặt nghèo hơn WHO-GMP (VN đang áp dụng)...VN mà viết đầy chữ như Châu Âu thì có khi khg được ấp số đăng ký chứ chẳng chơi.
Anh biết mà , mới để check hoặc đến kỳ recheck thì cái nào chả đạt chuẩn. Còn sau đó thì vãi lềnh lắm anh, mấy anh cử nhơn và các kỹ sơ ở VN sau một thời gian vận hành đa số ỉa vào cái GLP đó anh.

Anh biết mà , mới để check hoặc đến kỳ recheck thì cái nào chả đạt chuẩn. Còn sau đó thì vãi lềnh lắm anh, mấy anh cử nhơn và các kỹ sơ ở VN sau một thời gian vận hành đa số ỉa vào cái GLP đó anh.

Vậy anh vi phạm đạo đức nghề nghiệp rồi nhen:D:D:D:D:D
Những nơi mình biết thì chuẩn quá mức cần thiết.

Hạng B2
11/8/11
464
7.096
93
Vậy anh vi phạm đạo đức nghề nghiệp rồi nhen:D:D:D:D:D
Những nơi mình biết thì chuẩn quá mức cần thiết.
Hem nhen anh, em chỉ là nhân viên vệ sinh --> làm cho hệ thống sạch sẽ hơn thôi, còn đám kia mí là tụi vi phạm nhoen.

Hạng B2
21/3/17
452
30.648
93
Haizzzzz
Cứ mỗi lần nói đến ngành Dược là mình lại thấy rất nhiều "nhà thông thái đột xuất" xuất hiện... Toàn"nghe nói/nghe kể"... Hoặc cao cấp hơn là" thợ sửa ống nước" phán chuyện ngành điện lực không hà.

Có nhiều người "con nhà nòi", rành khoảng 5-6 nhà máy Dược mà người ta còn chưa "thưa thốt"....hay sếp bự nhà máy Dược như anh @hoaiphong99 chẳng hạn.
Em đang nằm vùng trong băng lãnh đạn cty dược global big 6 7 gì đó được vài năm rồi nhưng vào thớt này em chỉ dám hóng

Em đang nằm vùng trong băng lãnh đạn cty dược global big 6 7 gì đó được vài năm rồi nhưng vào thớt này em chỉ dám hóng

Vậy thì anh Pro rồi... Dưới tay anh mỗi lĩnh vực đều có chuyên viên chuyên trách hết.

Chứ dân "thợ đụng" như mình thì "hóng" dữ lắm:(:(

Hạng B2
11/8/11
464
7.096
93
Vậy thì anh Pro rồi... Dưới tay anh mỗi lĩnh vực đều có chuyên viên chuyên trách hết.

Chứ dân "thợ đụng" như mình thì "hóng" dữ lắm:(:(
Thợ đụng mới thấy chiện dưới nhà máy, còn officer thì tám kiếp mới xuống nha may một lần anh ơi.