• Total voters
    17
Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Trước hết bác phải chỉ rõ những trường hợp nào thì nên bóp còi, ngoài ra thì ko nên bóp. Ở VN mà ko bóp còi thì 2 bánh nó tấp vào đầu xe bác như chơi. Em chạy xe do thói quen rất ít bóp còi, nhưng đang tập thói quen bóp nhiều hơn 1 xíu nữa cho an toàn.

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
Sorry DT em go dau TV khong duoc.
Cach day 1 nam em co chu tx cho em di (chu ay goc la tx xe congtainer duong dai) em thay chu bam coi nhieu qua nen em quay doan video clip khi dang ngoi tren xe (tu Thu Duc -> 3/2)
Xong em dua cho chu coi :
Ket Qua: 44 phut di xe:
- bam hon 200 lan,
- hơn 50% bam khong co chuong ngai vat (chuong ngai con xa)
- Hon 20% bam keo dai - qua to (thuc duc nguoi lai xe honda chay truoc)
Vi thoi quen (khi di xe lon - nang - quan tinh lon va lai xe ngoai xa lo) nen chu bam vay thoi chu that su khong can qua nhieu nhu vay....
Em bat chu ngoi em chay va noi tung truong hop bam va truong hop khong nen bam coi (vi co bam cung nhu khong - hoac phan tac dung nhu xe honda que co tinh chay truoc dau xe)
Ket qua sau 2 tuan: Chu da thay doi han.
Cung 44 phut chay xe nhung bam khong den 20 lan ... va bam rat nhe.

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Em thấy thị trường mình nên cấm nhập các loại kèn từ Trung Quốc về, em thấy buổi tối đoạn đường Xô Viết Nghệ tỉnh tối thanh niên nó đua xe, bóp kèn toàn là tiếng : gâu gâu, tiếng còi hụ của cảnh sát, xe hơi, kèn hơi, ...
Thật sự em thấy loạn hết cả đoạn đường

Hạng B2
19/8/11
134
10
18
giá như xe buýt dán logo os nhỉ, các bác ấy "còi" vừa dài vừa ...to nữa!;)

Hạng C
10/9/11
538
7
18
Nhiệt liệt hưởng ứng... Em thấy mấy cha nội xe buýt và xe tải là chuyên bóp còi inh ỏi trong thành phố vì muốn giành đường chạy. Phải chi mấy ông này cũng được tuyên truyền để hưởng ứng phong trào thì ra đường đỡ nhức đầu biết mấy...

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
MANUAL TRANSMISSION 1.8 FORD nói:
Em cũng ít khi nào bóp còi , trừ khi đi xa lộ qua khúc quanh bị khuất tầm nhin, hoặc bị xe máy lảng vảng trước đầu xe thui!!

Bác tìm đâu ra đường không có xe máy lãng vãng trước đầu để mà chạy mà? Hihi. Em thấy ko bóp còi cũng ko được với tình trạng giao thông hiện nay. Tuy nhiên em ghét nhất mấy bác tài bóp còi khi đậu ngã tư lúc đèn đỏ chuyển sang xanh. Làm như có mình họ thất đèn xanh!

Em nghĩ không bóp coi ở trường hợp trên và nơi cấp bóp còi thì xem ra cũng văn minh lên được 1 tí rồi! hihi