• Total voters
    17
Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
Chào các bác .
Đi xe ờ Việt Nam mà không bóp còi thì cũng khó chịu các bác nhỉ, Theo em thì chúng ta chỉ nên bóp còi khi thật sự cần thiết, Bóp còi ngoài xa lộ, Còn trong TP, nơi chúng ta di chuyển chen chúc và cũng không nên thiết bóp còi để xin vượt, Mỗi người lái xe hãy nhường nhìn nhau một tí và giúp cho người tham gia giao thông đỡ phải căng thẳng
Clip thứ nhất
[youtube]http://youtu.be/ZWrIULolIZ4[/youtube]
"Còi xe đang trở thành hiện tượng nhức nhối của giao thông Việt Nam. Hành vi bấm còi bừa bãi của người điều khiển phương tiện vô hình chung đã khiến giao thông Việt Nam trở nên hỗn độn, người Việt Nam phải hứng chịu nạn ô nhiễm tiếng ồn. Còi xe gây ôi nhiễm âm thanh, ảnh hưởng đến sức khoẻ của người tham gia giao thông. Với nhiều năm kinh nghiệm trong công tác tuyên truyền an toan giao thông tại Việt Nam, một hãng xe hơi của Mỹ đã kết hợp với một nhóm các tình nguyện viên trẻ thực hiện các video với chủ đề “KO CÒI”. Đây là một trong những hoạt động vì cộng đồng nhằm nâng cao ý thức của người tham gia giao thông trong việc sử dụng còi xe."

Last edited by a moderator:
4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Ngày trước em đi xe em in ra tờ giấy, dán sau vè sau xe. bởi thấy người dân bóp kèn inh ỏi 1 cách lãng xẹt

" Người có văn hóa, không bóp kèn bừa bãi. "

Ai thấy cũng nhìn em lạ lùng hết, Em ngại quá, lột ra mất cách đây 1 năm.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Em đồng tình hưởng ứng việc này. Hôm nào làm thêm chuyên mục "văn hóa đèn pha" nữa đi bác, trong thành phố và cả trên đường trường. Em nghĩ ít ra tất cả các bác OS phải không sử dụng còi, đèn pha bừa bãi. :)

PS: Em thấy có một số bác lại thích độ, thay còi xe :D.

Hạng D
16/3/09
3.297
52.201
113
www.tet.com
4P nói:
Ngày trước em đi xe em in ra tờ giấy, dán sau vè sau xe. bởi thấy người dân bóp kèn inh ỏi 1 cách lãng xẹt

" <span style=""color: #ff0000;"">Người có văn hóa, không bóp kèn bừa bãi</span>. "

em nghĩ dán chữ này kèm với hành động hay hơn.

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Em là em không có bóp kèn bừa bãi đâu bác !
Em chỉ bóp kèn khi thấy thật sự cần thiết. Khi có người lấn tuyến, lấn làn sang ngay bánh xe em mà cái mặt cứ lơ thơ nhìn shops này shops kia thôi.
Đặc biệt là các cô tóc đỏ sàn ra 2 ba hàng móp mép nói chuyện với nhau như ở nhà. :mad:

Thật văn hóa giao thông đường bộ mình sẽ khó từ trong ý thức :D
vucamry nói:
4P nói:

" <span style=""color: #ff0000;"">Người có văn hóa, không bóp kèn bừa bãi</span>. "

em nghĩ dán chữ này kèm với hành động hay hơn.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
xe em cái gì cũng kêu,chỉ có cái còi là hỏng kêu

Hạng C
6/8/11
644
1
18
hihi cái này em hưởng ứng nè . nhiều khi đang chạy xe , ngay ngã tư đang dừng chờ đèn thì bác phía sau cứ bóp kèn inh ỏi mặc dù đèn đỏ còn tận 5 giây .

cũng có lần đang vội về nhà chở bà cả đi ăn ( đi xe máy ) , đang vội mà cái thằng honda phía sau nó cứ bóp kèn inh ỏi , thế là em và 1 bác kế bên quay lại nhắc nhở , nó còn chữi em nữa chứ . mịa thế là em dừng xe lại hỏi nó muốn gì , chưa kịp hỏi thì cái bác kia đã nhảy xuống cho nó 1 đấm vào mặt , thằng ku ngã lăn cù quèo ra đường . không có mấy chú dân phòng thì nó còn ăn vài cú nữa rồi chứ chẳng phải 1 cú .