Hạng C
15/12/06
632
0
0
RE: Hy vọng mới cho người tiêu dùng VN với giá xe liên doanh lắp ráp tại trong nước??

Các Bác có ác cảm với xe TQ quá nhể......
Em thấy cũng hay đấy chứ,
Ý em là hay vì thị trường Oto Vietnam có thêm 1 đối thủ cạnh tranh và thêm 1 lựa trọn nữa cho người tiêu dùng, có khi lại là bước ngoặt cho thị trường VN giống như xe máy của mấy năm về trước. ( Xe máy TQ khi mới vào VN cũng bán 17-18t ).

Hạng B2
10/2/06
191
4
18
47
Hà Nội
phigia.com
RE: Hy vọng mới cho người tiêu dùng VN với giá xe liên doanh lắp ráp tại trong nước??

Trích đoạn: vndnguyen
À, như vậy là chính sách thuế cao chỉ khống chế về chất lượng xe chứ đâu khống chế được số lượng xe
Ý em là như thế này: do chính sách thuế cao nên với 16K ở VN chỉ mua được xe của Lifan, trong khi ở nước ngoài với số tiền này đã mua được hàng hiệu của Nhật, Mỹ. Như vậy nếu người tiêu dùng VN chấp nhận mua xe chất lượng thấp (kiểu như Wave tàu) thì rồi xe ô-tô cũng sẽ đầy đường, chỉ có điều là toàn xe dỏm => dễ gây tai nạn hơn => lợi bất cập hại. Theo em, để đạt được mục đích mà chính sách thuế đề ra (tức là để hạn chế số lượng ô-tô lưu thông trên đường do cơ sở hạ tầng còn kém) cần thêm điều khoản nữa là cấm nhập khẩu hoặc sản xuất các loại ô-tô giá dưới 50K. Khi đó thì mới khống chế được thực sự số lượng ô-tô mà lại không ảnh hưởng đến chất lượng của xe.
Có bác nào nghĩ như em không?
Nhiều người nghĩ như bác lắm ạ! Khi đấy Lifan520 giá 51k và khuyến mại... Captiva bác nhé! Có cấm nữa hay thôi ạ? [8|] [8|] [8|]

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: thanh3e

Trích đoạn: vndnguyen
À, như vậy là chính sách thuế cao chỉ khống chế về chất lượng xe chứ đâu khống chế được số lượng xe
Ý em là như thế này: do chính sách thuế cao nên với 16K ở VN chỉ mua được xe của Lifan, trong khi ở nước ngoài với số tiền này đã mua được hàng hiệu của Nhật, Mỹ. Như vậy nếu người tiêu dùng VN chấp nhận mua xe chất lượng thấp (kiểu như Wave tàu) thì rồi xe ô-tô cũng sẽ đầy đường, chỉ có điều là toàn xe dỏm => dễ gây tai nạn hơn => lợi bất cập hại. Theo em, để đạt được mục đích mà chính sách thuế đề ra (tức là để hạn chế số lượng ô-tô lưu thông trên đường do cơ sở hạ tầng còn kém) cần thêm điều khoản nữa là cấm nhập khẩu hoặc sản xuất các loại ô-tô giá dưới 50K. Khi đó thì mới khống chế được thực sự số lượng ô-tô mà lại không ảnh hưởng đến chất lượng của xe.
Có bác nào nghĩ như em không?
Nhiều người nghĩ như bác lắm ạ! Khi đấy Lifan520 giá 51k và khuyến mại... Captiva bác nhé! Có cấm nữa hay thôi ạ? [8|] [8|] [8|]
còn nếu mà không khống chế được số lượng xe, chỉ làm suy giảm chất lượng xe (tức là không đạt được mục đích của chính sách thuế xe hơi) thì nên giảm đi cho bà con nhờ[8D]

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Các không có cơ hội mua đâu, nó bán cho Taxi ko à...;)

Hạng B2
8/12/06
258
1
0
54

hahahahahha @pác edc2121 ...pác làm em cười bể bụng pác......em nghĩ sẽ có chỉ thị mới là ...cấm bán cho dân.. chỉ bán cho taxi thôi...kakakakakakaka. tới chừng đó anh em đừng có mơ,, mà lái em lifan nhé....:)

Hạng D
23/10/04
2.240
1.924
113

Bán cho Taxi người ta mua cả lô trăm chiếc chả dẻ bỉu gì, chưa bán cho các bác mà bị chê bai tùm lum, chắc Lifan cũng có người trên OS này nên ông chủ tịch hãng chữa cháy bằng tuyên bố tôi đếk bán cho người dùng, tôi sx để bán cho taxi hehehehe :D

Hạng B2
9/3/07
132
0
0

Đúng là bó tay chấm com. Có 15K mà đi mua lifan :mad:

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Cái này chỉ có anh ô tô Hòa Bình là sướng, vì cho thuê được dây chuyền lắp ráp. Chắc làm hoành tráng vài tháng rồi chìm, không phải hiện tượng nào cũng giống nhau. Xe máy khác, còn ô tô khác.

Hạng B2
8/12/06
258
1
0
54

alooooo...có pác nào là chân gỗ của lifan........về nói với xếp lớn là ĐỪNG CÓ BÁN CHO MẤY THẰNG CHA TRÊN OS NÀY..PÁC CỨ ĐIỀM DANH ANH EM HẾT NHE PÁC