Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Vậy chiếc bác gặp chắc xe em, xe em màu đỏ, em đổi lên từ Grand i10.
Về ngoại hình, mỗi người mỗi thấy đẹp xấu khác nhau, em thì thích nó hơi góc cạnh, ngắn đòn, giò cao để nhìn nó đờn ông, phong trần một chút. Tucson em thấy đẹp, cũng rất men lì nhưng hơi tròn các góc nên mang nét giới trẻ Hàn Quốc, hơi chải chuốt.
Về kinh tế, Tucson hơn Creta những 200tr mà các bác, nên em chọn trong tiêu chí "đáng tiền" (em cần: gầm cao máy thoáng, 5 chỗ, xe nhẹ, máy nhỏ, nội thất rộng cỡ hạng B, độ dài vừa phải, nhỏ gọn để dễ đi trong nội thành, lâu lâu đi xa cũng ổn, đậu xe trong nhà cũng không quá choáng...)
Em không so hãng khác, nhất là Toy vì em hơi mám công nghệ, cùng số tiền bỏ ra thì giữa cái xe có cái máy với cái khung và cái xe có đủ tiện ích giải trí, tính năng an toàn, công nghệ máy móc khung gầm cải tiến liên tục thì em chọn cái sau, em không đặt nặng việc đi 10 năm bán lại có lời.

Hiếm dậy mà cũng gặp được bác chủ trên này :D Bác chọn là quyết định của bác nên em chả ý kiến gì đâu :) Còn ngu kiến của em thì nếu đa phần người đã tính tới việc "chệch lệch giữa 200tr" và có khả năng trả góp qua NH thì Tucson đáng tiền mua hơn nhiều.
Cái "dở dở ương ương" của Hyundai là phân phối đủ mọi sản phẩm từng phân khúc nhưng giá thành k hợp lý thành ra chính Hyundai tự giết chết sản phẩm đó thôi :)

Hạng B2
10/10/13
154
878
93
Hiếm dậy mà cũng gặp được bác chủ trên này :D Bác chọn là quyết định của bác nên em chả ý kiến gì đâu :) Còn ngu kiến của em thì nếu đa phần người đã tính tới việc "chệch lệch giữa 200tr" và có khả năng trả góp qua NH thì Tucson đáng tiền mua hơn nhiều.
Cái "dở dở ương ương" của Hyundai là phân phối đủ mọi sản phẩm từng phân khúc nhưng giá thành k hợp lý thành ra chính Hyundai tự giết chết sản phẩm đó thôi :)
Với mình, xe là vợ 2, cưới vợ thì cần nhất là phải hòa hợp: hợp nhãn, hợp tính...
Em và cả bà cả em đã "phải lòng" nó ngay lần đầu gặp gỡ, kiểu tình yêu sét đánh ấy các bác, cưới xong sống với nhau gần nửa năm vẫn rất hài lòng về ngoại hình và "thái độ" của em nó, hy vọng cuộc tình sẽ lâu bền, hehe