Hạng B1
28/9/15
92
110
33
Hyundai Elentra 2016 đèn vào nước nhưng Thành Công từ chối bảo hành. Các bác chú ý khi mua xe hyundai nhé.
Sự việc thế này: mình mua xe Hyundai Elentra 2016 tại Hyundai Việt Hàn mới 100%, khi vừa lấy về là cặp đèn pha trước vào nước đọng hơi sương.
Mình mang xe đến Việt Hàn thì được tra lời là đèn còn ẩm nên bị vậy nên sấy đèn sẽ hết, sấy xong về thì còn tệ hại hơn.
Phản ánh lại thì VH nói đó là tình trạng vật lý bình thường, Hyundai có ghi trong sổ tay hướng dẫn???? kêu đi về mở đèn 30p để đèn sấy khô???? Có bác nào đi xe về nhà mở đèn 30p để sấy đèn không????
Thế là mình phản ánh Thành Công thì lại đổ cho Việt Hàn, Việt Hàn thì nói Thành Công không bảo hành mà chỉ sấy thôi, xe mình đến nay mua được 1 tháng mà đã đem cho Việt Hàn sấy, xử lý đã 3 lần rồi, nhưng chưa giải quyết được gì, không bảo hành và đổ qua lại giữa Thành Công và Đại Lý.
Mình đã đi rất nhiều xe và không xe nào như thế, chỉ có chiếc KIA Forte mình mới bán là bị và bên Trường Hải làm 1 lần là ok đến lúc bán, đi được 6 năm mà đèn vẫn trong veo.
Các bác có ý định mua Hyundai hoặc Elentra thì các bác nên suy nghĩ kỹ và làm việc trước với Đại lý vấn đề này nhé, tránh mua thêm cục tức về nhà.
bác cần bổ sung thêm một số hình ảnh như hình chụp
- đèn bị mờ bên nào mấy đèn hay cả 2 đèn pha đều bị
-khi nào thì bị tình trạng trên xe mới rửa hay đi dưới trời mưa hay đậu trong gara là nó cũng tự đọng hơi sương.
- có giấy tờ gì liên quan đến các lần đi bảo hành đó thì gởi tất lên đây để có cơ sở và chứng minh đó là sự thật.

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Hyundai Elentra 2016 đèn vào nước nhưng Thành Công từ chối bảo hành. Các bác chú ý khi mua xe hyundai nhé.
Sự việc thế này: mình mua xe Hyundai Elentra 2016 tại Hyundai Việt Hàn mới 100%, khi vừa lấy về là cặp đèn pha trước vào nước đọng hơi sương.
Mình mang xe đến Việt Hàn thì được tra lời là đèn còn ẩm nên bị vậy nên sấy đèn sẽ hết, sấy xong về thì còn tệ hại hơn.
Phản ánh lại thì VH nói đó là tình trạng vật lý bình thường, Hyundai có ghi trong sổ tay hướng dẫn???? kêu đi về mở đèn 30p để đèn sấy khô???? Có bác nào đi xe về nhà mở đèn 30p để sấy đèn không????
Thế là mình phản ánh Thành Công thì lại đổ cho Việt Hàn, Việt Hàn thì nói Thành Công không bảo hành mà chỉ sấy thôi, xe mình đến nay mua được 1 tháng mà đã đem cho Việt Hàn sấy, xử lý đã 3 lần rồi, nhưng chưa giải quyết được gì, không bảo hành và đổ qua lại giữa Thành Công và Đại Lý.
Mình đã đi rất nhiều xe và không xe nào như thế, chỉ có chiếc KIA Forte mình mới bán là bị và bên Trường Hải làm 1 lần là ok đến lúc bán, đi được 6 năm mà đèn vẫn trong veo.
Các bác có ý định mua Hyundai hoặc Elentra thì các bác nên suy nghĩ kỹ và làm việc trước với Đại lý vấn đề này nhé, tránh mua thêm cục tức về nhà.

Chào bác, vì bác mới vào nên không biết vụ NA vừa rồi vì thớt đã xóa.
Bác cứ trưng ra toàn bộ các bằng chứng lên đây, tôi đảm bảo nếu đúng như bác phản ánh thì ae trong OS sẽ giúp bác được.
Sự việc vừa rồi nghiêm trọng hơn nhiều nhưng khi có ae OS thì mọi việc đều được giải quyết một cách đúng đắn, nhanh chóng và hợp tình hợp lý.
Cảm ơn ae diễn đàn OS:3dtanghoa:

• Like
Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Kiếm thanh bê tông nào lòi ra vừa tầm với cái đèn húc vô cho nó bể kêu bảo hiểm nó đền cho cái đèn mới,bảo hành anh Công ngũ chi rắc rối.

• Like
Hạng D
11/6/14
2.410
12.194
113
Chào bác, vì bác mới vào nên không biết vụ NA vừa rồi vì thớt đã xóa.
Bác cứ trưng ra toàn bộ các bằng chứng lên đây, tôi đảm bảo nếu đúng như bác phản ánh thì ae trong OS sẽ giúp bác được.
Sự việc vừa rồi nghiêm trọng hơn nhiều nhưng khi có ae OS thì mọi việc đều được giải quyết một cách đúng đắn, nhanh chóng và hợp tình hợp lý.
Cảm ơn ae diễn đàn OS:3dtanghoa:
Bác xem lại anh chủ chơi os lâu lắm rồi đấy đừng thấy tập lái mà cho là mới, anh chủ chơi os từ năm 2008 đấy

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Chuyện này bình thường mà, thay đổi nhiệt độ đột ngột thì có hơi nước, sương đọng trong đèn mà.

• Like
Reactions: otothanhthuy
Hạng C
6/9/15
539
1.231
93
Em đi ecosport, đèn sương mù nguyên bản xài cả năm kg sao. Tháo bóng halogen H11 ra thay bóng led vô tự nhiên mặt kính của đèn bị ố đục liền lập tức (xe chưa hề lăm bánh đi đâu cả). Thử với bóng còn lại thì tình trạng y hệt

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
có phải xe bác hay bị vào buổi tối sau khi đi về và khi trời mưa thì sẽ có giọt nước nằm ở phía trong ?

Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44
Đèn bị đọng sương..cái đó dc BH hem..mình cũng bị y choang..

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Trong guider book có nói về việc đọng hơi nước ở đèn khi trời mưa đó mấy bác. Tuy nhiên, chỉ là đọng 1 lớp hơi nước mỏng (và nhỏ) thôi. Chứ đọng nước thành giọt thì hỏng rồi.