Tập Lái
27/9/16
46
32
18
36
Ông anh mình mới lấy chiếc elantra 1.6 2016 bên Kinh Dương Vương
nhưng ko bị lổi này, bác chủ bị lổi này với xe mới thì thật là ức chế quá, mong ae os giúp bác chủ làm rõ vụ này.

Hạng B2
5/12/15
481
1.057
93
Thủ Đức
www.beeteamvn.com
Bác bình tĩnh. Anh em trong group hyundai i20 active cũng gặp vấn đề này nhiều. Về nguyên lý thì đèn bị hấp hơi do thời tiết nhiệt đới ở Việt Nam, cái này xảy ra là khó tránh khỏi, nếu nói đó là lỗi thì có vẻ không đúng lắm, nó cũng không làm hư đèn hay gì cả, em thấy bình thường và không quan trọng.

• Like
Reactions: Tyrant
Tập Lái
28/9/08
11
26
13
Các bác giúp mình với, đây là hình ảnh tình trạng đèn của xe mình Elentra 2.0
Sau 3 lần Việt Hàn xử lý thì cũng như không, Hyundai Thành Công thì từ chối bảo hành và đùng đẩy giữa TC và Đại lý. Điều đáng nói là cả 2 đèn đầu bị như nhau dù trời mưa hay trời nắng (xe mình đi trời càng nắng ghắt thì càng tệ hại hơn, tối chạy mở đèn thì đở hơn tí) và xe mình là bản cao nhất của Elentra.
Mình xin gửi hình ảnh và công văn do Hyundai gửi cho mình. Các bác xem có hợp lý hay không và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng giùm mình. Cám ơn.
Hyundai Elentra 2016 đèn vào nước nhưng Thành Công từ chối bảo hành

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Các bác giúp mình với, đây là hình ảnh tình trạng đèn của xe mình Elentra 2.0
Sau 3 lần Việt Hàn xử lý thì cũng như không, Hyundai Thành Công thì từ chối bảo hành và đùng đẩy giữa TC và Đại lý. Điều đáng nói là cả 2 đèn đầu bị như nhau dù trời mưa hay trời nắng (xe mình đi trời càng nắng ghắt thì càng tệ hại hơn, tối chạy mở đèn thì đở hơn tí) và xe mình là bản cao nhất của Elentra.
Mình xin gửi hình ảnh và công văn do Hyundai gửi cho mình. Các bác xem có hợp lý hay không và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng giùm mình. Cám ơn.
View attachment 558518 View attachment 558519 View attachment 558520 View attachment 558521 View attachment 558522
Đọng nước như vầy là không được rồi.

• Like
Reactions: truongson83
Hạng C
9/4/14
598
629
93
vl với hiện tượng tự nhiên.Cũng vl với giải thích lần đầu tiên nghe thấy của 2 ông nội thành công & việt hàn ( khỏi viết hoa nhé) .
Up lên cho nguyên nhân tự nhiên , đèn hở, đuôi bóng đèn không kín thì nói mịa lỗi đi.Xe cũ chấp nhận được, xe mới bị mà bị ,vậy là tất cả dòng xe này xuất xưởng đều bị nguyên nhân tự nhiên này hả mấy bác

Hạng D
11/6/14
2.410
12.188
113
vl với hiện tượng tự nhiên.Cũng vl với giải thích lần đầu tiên nghe thấy của 2 ông nội thành công & việt hàn ( khỏi viết hoa nhé) .
Up lên cho nguyên nhân tự nhiên , đèn hở, đuôi bóng đèn không kín thì nói mịa lỗi đi.Xe cũ chấp nhận được, xe mới bị mà bị ,vậy là tất cả dòng xe này xuất xưởng đều bị nguyên nhân tự nhiên này hả mấy bác
Cũng may cho TC & VH gặp bác chủ chứ gặp bác @quangphan là xong phim rồi :)

• Like
Reactions: quangphan