Tập Lái
24/12/17
4
1
3
33
Bảo dưỡng mốc 2 vạn km của Toyota Corolla Cross mất tầm 1tr2 cả thuế tại hãng! Lọc gió điều hòa, lọc gió động cơ còn chưa phải thay. Hyundai công bảo dưỡng + vật tư thay nhiều quá :(

• Wow
Reactions: Luke217
Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Bảo dưỡng mốc 2 vạn km của Toyota Corolla Cross mất tầm 1tr2 cả thuế tại hãng! Lọc gió điều hòa, lọc gió động cơ còn chưa phải thay. Hyundai công bảo dưỡng + vật tư thay nhiều quá :(
Thế thì tèo thật kk, sao Hyundai mắc thế nhỉ @@

• Like
Reactions: Mr KOP
Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Em là chủ topic đây em cũng đọc hết comment mấy bác rồi
Hồi em đăng là vừa bảo dưỡng 20k nay em chạy dc 23k rồi tự nhiên topic hot lại =))

Về ý mấy bác kêu em kẹo kéo, ừ ok, mua xe mấy trăm triệu không tiếc nhưng làm 4tr mấy em tiếc ... không phải em tiếc vì tốn 4tr mấy mà em nghĩ nó phài rẻ hơn. Với lại tùy thu nhập của mấy anh thế nào, với em 4tr mấy thì vẫn là cao dù thu nhập em cũng không quá thấp (mức trung bình cho người ngoài 30 dưới 40 như em). Cái này là cá nhân từng người thôi mấy anh không thể lấy thu nhập + độ cảm nhận tiền bạc ra để đánh giá người khác được. Ở đây em nói có hợp lý hay không thôi. Em nghĩ nó phải thấp hơn vì dù gì nó cũng là con xe bình dân, bạn bè em chạy xe Mít xe Toy bảo dưỡng mức 20k toàn rẻ hơn nên em mới nói mắc. Chứ nếu không nghe bạn bè nói thì em cũng không biết. Bạn bè em thì cũng như em thôi, đem vô hãng kêu gì làm đó, cũng không phải dân quá rành xe. Mà em vô group Kona thì cũng có bác làm mắc hơn em, cũng có bác làm rẻ hơn em, không biết đâu mà lần. À nói thêm là em không nhậu, mấy anh khỏi kêu em bớt tiền nhậu nha. Đừng lấy chủ quan của mình ra áp vào câu chuyện người khác :D

Về vụ chê xe hàn, do em cũng đi chiếc xe này lần đầu và em có chơi với anh em đi xe mít khá nhiều, bạn em nói sao thì em nói lại vậy, cá nhân em con Kona ghẻ này chạy vẫn đã hơn Outlander 2.0 (cảm nhận cá nhân thôi nhé), xe em chạy cao tốc đi từ 80 lên 110 120 em không thấy cảm giác gì, xe của bạn em thì lên tầm 100 em nghe nó run nhẹ. Em không biết mấy anh ác cảm xe hàn ra sao nhưng em đang hài lòng 100%. Nói em Hàn nô cũng được (nhìn avatar em là biết, em thích Honda + hyundai). Trước khi mua xe thì em cũng đi xe mượn vios 1.5 đi xe thuê này nọ, tóm lại là em thích xe Hàn.

Về vụ mua xe cũ, nói chung em cũng mua xe cũ đây nhưng chắc em may mắn không gặp vấn đề gì. Nhưng nếu tiền nhiều tý, em có cơ hội mua xe lần 2 ở VN thì em mua xe mới. Do là chiếc xe đầu tiên nên em không muốn mua xe mới. Em mua xe cũ nhưng mọi thứ ổn hết, bạn chủ cũ tuy để xe hơi bụi nhưng mà tất cả mọi thứ còn gần như mới do bạn ấy ít chạy. Em double check ok hết mới mua, còn đi vào xưởng bán thì em chưa dám đi :D em mua nó lúc 15k 16k em đi tới 23k rồi, mọi thứ ổn áp hết

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Thế thì tèo thật kk, sao Hyundai mắc thế nhỉ @@
Mình cũng nghe bạn bè khoe mức 20k có tầm 2tr nên mới nói Hyundai mắc ... mà vào đây nói xong bị chê là kẹo kéo mới chết :)))

• Like
Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
lần tới mình sẽ tới đây, mình làm ở q6 ...
Mình cũng mua ở quận 6 nên từ lúc mua tới 15k km mình đều làm ở Hyundai Gia Định, mà đợt 20k bên Việt Hàn có lái thử xe điện nên mình qua lái thử rồi bảo dưỡng luôn, làm ở đâu cũng được, mình thích quận 6 hơn vì nó rộng rãi, mát mẻ hơn ah.
Với mình cứ mỗi lần bảo dưỡng 5k km xong thì mua chai này ngoài Metro chế vô nữa, bạn tham khảo nhé
Hyundai Kona bảo dưỡng xót quá

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Mình cũng mua ở quận 6 nên từ lúc mua tới 15k km mình đều làm ở Hyundai Gia Định, mà đợt 20k bên Việt Hàn có lái thử xe điện nên mình qua lái thử rồi bảo dưỡng luôn, làm ở đâu cũng được, mình thích quận 6 hơn vì nó rộng rãi, mát mẻ hơn ah.
Với mình cứ mỗi lần bảo dưỡng 5k km xong thì mua chai này ngoài Metro chế vô nữa, bạn tham khảo nhé View attachment 2745393
này chế vô đâu bạn? xe bạn bản nào 2.0 hay 1.6T

Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
này chế vô đâu bạn? xe bạn bản nào 2.0 hay 1.6T
Xe mình 2.0. Loại này chỉ chia làm 2 loại là dùng cho xe xăng hoặc dùng cho xe dầu. Cứ 5k km thì bạn đổ đầy bình xăng xong chế chai này vô, chai này có tác dụng làm sạch hệ thống xăng bên trong (bơm, kim phun...)

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Xe mình 2.0. Loại này chỉ chia làm 2 loại là dùng cho xe xăng hoặc dùng cho xe dầu. Cứ 5k km thì bạn đổ đầy bình xăng xong chế chai này vô, chai này có tác dụng làm sạch hệ thống xăng bên trong (bơm, kim phun...)
Thường chế trước khi đổ xăng/dầu cho nó đều.

• Like
Hạng C
4/12/14
842
8.121
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Với mình cứ mỗi lần bảo dưỡng 5k km xong thì mua chai này ngoài Metro chế vô nữa, bạn tham khảo nhé View attachment 2745393
Nhiu/chai vậy bạn? Có tác dụng thiệt hông?