Hạng D
2/7/17
1.575
2.083
113
44
Ủa, tại sao hãng không tháo cái dàn lạnh của những xe chưa bán hoặc đang tồn kho ra thay thế cho người ta. Khi nào hàng nhập về thì ráp lại cho chiếc xe đó !!!
Đại lý mua đứt bán đoạn từ nhà máy chứ nó có phải hàng ký gửi đâu mà tháo, chuyện BH để nhà máy lo chứ nó dại gì mà tháo, tháo ra xái xe kia sao mà bán. Với lại xe lỗi, Bảo là một chuyện, Hành là chuyện khác mà.

• Haha
Reactions: hoang244
Hạng C
31/5/07
882
6.832
93
Em cũng 1 thời ôm gối khóc thầm với giàn lạnh con CRV giờ chủ mới cũng ê ẩm chứ ko khá hơn, và thằng bạn đi City cũng đáng thương lắm.
Tuần trước đón grab con Cerato ngồi ghế trước cũng muốn nhảy khỏi xe **
Giờ thì phê rồi, lên xe sướng nhất giàn lạnh ngon.
ủa kì zị anh
nhà mình CRV City đủ cả. có ai than gì về giàn lạnh đâu ? City chạy từ 2018 đến h

• Like
Reactions: PMH82 and pcloud
Hạng D
3/3/16
1.557
2.814
113
40
Bền bị, ổn định, an toàn, phụ tùng sẵn, giá hợp lý, máy lạnh sâu. Ô tô chỉ cần vậy thôi.
Mấy bác cứ so sánh cho lắm vào. nào hãng này nọ tốt hơn. bla bla bla

sao không thử vô Toyoya hỏi 1 phụ tùng tương tự xe này trên xe nhập coi bao lâu có nếu nó không sử dụng chung cho tất cả xe toy?

Cty mình cũng từng chờ cả tháng cho 1 linh kiện của Mazda đây. Chỉ vì lý do đơn giản là linh kiện này bán cả trăm ngàn xe, xui có 1 cái bị hư nên hãng ko ai nhập sẵn

Còn VN ở xứ nóng, đừng bao giờ ham máy lạnh sâu, bị sốc nhiệt chỉ mất sức khoẻ và tốn tiền cho bác sỹ. Mình đi xe trước giờ mới đề xe chưa bao giờ mở max hết, lên mở cửa kính chút xíu và mở máy lạnh bình thường

Hạng F
28/8/19
6.732
11.445
113
Palm Beach, Florida, US
Mình chả là cuồng Toy, với Mình nó chỉ là con xe cỏ, chân đi hằng ngày.
Nhưng nói riêng về A/C thì nó ngon cực kỳ. Xe mình gần 15 năm, Nó vẫn lạnh tốt.
Nhiệt độ chuẩn mình hay Set là 76°F ( chừng 25°C) cả mùa hè và mùa đông. Muốn lạnh hơn đưa xuống 72° là dàn sau la oi ói!
Mình ở South Florida, khí hậu là The Same ở Sài gòn hay Vũng Tàu. Mùa hè nó nóng kinh khủng, nắng gắt cháy da.

• Like
Reactions: pcloud
Hạng D
3/3/16
1.557
2.814
113
40
Mình chả là cuồng Toy, với Mình nó chỉ là con xe cỏ, chân đi hằng ngày.
Nhưng nói riêng về A/C thì nó ngon cực kỳ. Xe mình gần 15 năm, Nó vẫn lạnh tốt.
Nhiệt độ chuẩn mình hay Set là 76°F ( chừng 25°C) cả mùa hè và mùa đông. Muốn lạnh hơn đưa xuống 72° là dàn sau la oi ói!
Mình ở South Florida, khí hậu là The Same ở Sài gòn hay Vũng Tàu. Mùa hè nó nóng kinh khủng, nắng gắt cháy da.
Toy Mỹ và Toy VN nó là 2 hãng xe khác nhau nhé bác. đại loại Toy Mỹ là xe hơi, Toy Vn là công nông cao cấp :D

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng B2
5/9/18
164
271
63
mình đi con phò. đợt đó bị hư cái gương (gương bình thường, ko có tính năng gì) và bật bước lên xe. thế mà còn phải đợt mấy tuần. thì dăm ba cái phức tạp như dàn lạnh. đợi 1thang là sớm rồi haha.
thế này mới nể cái a gì ngừng SX xe rồi vẫn đảm bảo phụ tùng thay thế cho vài năm tới.

• Haha
Reactions: crabs
Hạng D
22/1/19
4.100
6.822
113
Cứ làm việc tào lao là do xui hả.... đó là cách làm ăn vớ vẩn, quen thói của bon nn hay có bke
Chứ ở nước ngừoi ta làm ko đàng hoàng dẹp tiệm chứ ko phải như xứ kn này nha....
Còn xe nhập về hay ra một loại xe mới thì cty lớn phải luôn chuẩn bị phụ tùng có sẵn trong kho chứ chờ hư cái gì mới nhập ak, y chang bán online hả
bác bức xúc vậy thì lên hãng hỏi chứ hỏi tui sao tui biết?
Làm ăn thì người ta luôn phải tính toán chi phí, lời lỗ. Giờ bác muốn mọi loại phụ tùng, cả phổ biến (như nhớt, lọc nhớt, lọc gió ...) và ít phổ biến, ít hư (như cái dàn lạnh nói trên) luôn luôn có sẵn trong kho thì bác có sãn sàng trả tiền cho chi phí lưu kho, giam vốn không? Trong kinh doanh thì mọi chi phí đều phải tính vào giá sản phẩm, lúc đó giá bán con xe hay phụ tùng nó cao hơn thì bác lại chửi người ta "ăn dày" ...
Nói xui ở đây là trong bao nhiêu con Stargazer lăn bánh khỏi đại lý thì xe của chủ thớt lại là 1 trong những con bị hư dàn lạnh. Chứ có nói là xui do thằng hãng nó này nọ đâu!

Chỉnh sửa cuối: