Hạng C
11/3/11
769
647
93
Ford Transit 1 mình xưng bá qúa lâu rồi .Hi vong em này cạnh tranh . Mà nhìn cai hang ghế thấy thua . Maý thèn xe dich vụ ,xe dù nó nhét nguoi như cá mồi . ghế thế sao nó nhét
Xe dich vụ du lịch nào mà nhét khách hả a. Chỉ có xe chạy tuyến mà chạy dù mới nhét khách mà chạy dù ai mua mấy xe cao sáng trọng ntn
Ghế 1 -2 khách họ rất thích ngồi thoải mái ko bị kẹp giữa

Hạng C
11/3/11
769
647
93
Transit vẫn sống tốt với giá này thôi.
Xe giá gốc cao => giá cho thuê sẽ cao.
Mà khách giờ thì..... xe nào đi chả đến nơi về đến chốn :)
Kinh doanh dịch vụ phải hướng tới tiêu chí khách hàng . Nói như bác mer tròn cũng đi đên nơi về đến chốn vậy khách thuê xe giờ toàn hỏi xe gì cũ hay mới . Họ có tiền họ chọn những xe đẹp nhất để đi. Giá cả bằng nhau hoặc hơn 300k à bác ơi đổi lại đc sự thoái mái vô cùng

Hạng C
11/3/11
769
647
93
Em chưa bao giờ nghe Transit Ford ngủm vì Sprinter cả :D
Có chứ bác cuối 2004 - 2012 transit mệt mỏi với mer printer. Máy mer bền vô đối . Năm 2010 nhà mua transit chạy đc 20ngan nằm đg hoài nước bị lòn bán liền chuyển qua mer xài tới giờ chưa hề nằm đg. Ford mới bây giờ chỉ hơn mer cái dàn lạnh

Hạng C
11/3/11
769
647
93
Lúc trc Mer ra sprinter thì transit ngủm luôn, liệu lần này solati sẽ cho transit ngủm ko. :D:D:D
Nếu transit hok ra from lớn hơn thì sẽ ngủm từ từ . Theo thị hiếu hành khách những nhà xe sẽ đổi qua từ từ . Thành công mà bán giá 1t thì transit nó dậm chân tại chổ liền

Hạng C
11/3/11
769
647
93
Xe có số ghế càng lớn thì hệ thống an toàn càng ít nhỉ, chỉ có ABS thôi. Cái giá vẩn còn cao, xuống thêm 50tr nữa sẽ cạnh tranh tốt. Ngăn hành lý trên đầu chỉ để đồ nhẹ thôi, như để balo chạy đường xấu, rớt xuống gãy cổ hành khách.
Giá để hành lý nó hok có nha bác họ cắt hết rồi. Bản thaco có màn hình dvd còn qua thành công nó cắt ln. Nếu giá 1 ti thì tg ford nó kiện liền

• Like
Reactions: Hải DMC
Hạng C
11/3/11
769
647
93
Nếu là khách đi xe, họ chỉ thấy khác xe Transit hay Hiace 1 điểm là xe này có ngăn để hành lý trên đầu, trần cao nên chắc sẽ mát mẻ hơn. Hết. :)
Xe vn mình ko có giá hành lý nsx cắt option này . Khách họ thích là rộng rãi trần cao thoải mái ghế 1-2 ngồi ko bị kẹp thịt. Ghế sau ngồi ko sốc và ngã lưng đc .khoảng trống phía sau rất rộng để hành lý ngon lành

Hạng C
11/3/11
769
647
93
Căt
Em nghe một số báo khác viết vẫn còn cao hơn transit gần 160 triệu. Sao Thành Công không cắt giảm hết mức luôn, thấy transit chạy đầy đường chán rồi[BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:D[/BCOLOR][BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:D[/BCOLOR][/QUOT
Giảm giá nữa thì tội nghiệp tg ford quá

Hạng C
11/3/11
769
647
93
Mấy bác có dịp đi dulich thì đi thử solati đi sẽ cảm nhận đc tại sao xe có giá cao hơn. Còn giá cước hok hơn transit nhiều đâu t7 cn 300k trở lại. Ngày thường bằng giá ln
2 xe 2 thương hiệu khác nhau nên giá phải chênh nhau để khẳng định đẳng cấp vượt trội của họ
Giống như xe 29c HD univer (U con)của tracomeco và xe thaco town của trường hải . 2 xe from tựa như nhau kích thước độ rộng như nhau mà 1thằng 2t6 1 thằng 1t8 nhưng nhà kinh doanh họ vẫn mua U con rất nhiều

Hạng B2
12/8/14
220
161
43
38
Khách mà đi solati rồi thì họ quay lưng với transit. Vì sao thì bác có dịp đi dulich 1 chuyến trên solati sẽ biết
Vậy tại sao giờ vẫn còn người đi mer mà ko đi ford ... mặc dù khách đã từng đi ford :):):)
KD tức nhiên xe mới có lợi hơn nhưng ko phải đơn giản như bác nghĩ đâu...