Hạng B2
4/6/13
307
887
93
Ở Hàn thì nó sống tốt, ra đường thấy mấy con sedan cỡ trung và cỡ lớn của Gen rất nhiều, nhưng để so với mấy anh Châu Âu thì còn xa lắm, đặc biệt Pọt chê, Bim, Mer chạy nhiều ở Hàn, có lẽ dân có tiền họ cũng ko thích xe của chính họ lắm, tặng các bác vài tấm ảnh xe ngoại bang ở Hàn xẻng (thấy cũng ít chạy, chắc dân Hàn ko ưa mấy con xe ngoại bang này:D)
Hyundai từ bỏ thương hiệu Genesis tại Anh vì không thể đấu lại BMW và Mercedes

Hạng B2
13/3/16
133
79
28
29
Thị trường Việt mình cũng chẳng chuộng hãng này, mặc dù sedan hạng sang nhưng tầm tiền này thì dân mình vẫn mua Mer E, không mer thì lại Bim 5, mà không bim thì lại audi, nói chung là khó, chắc chỉ nội địa thôi

Hạng C
25/3/10
677
23.650
93
Huyndai với ra con G80 3.3 tụt bô định cạnh tranh với series 5, nhưng nặng hơn và chạy dở hơn

Chuẩn bị lỗ tiếp :)

Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Phân khúc Premium Large Car ở châu Âu rất khắc nghiệt, ngay cả các mark xe sang Nhật, Mỹ còn chịu không nổi huống chi Hyundai , 6 tháng đầu năm 2017 Lexus, Infinity, Genesis bán được rất ít không lọt nổi vào top 10 còn Acura, Cadillac, Lincohn ... hoàn toàn mất dạng :

Huyndai với ra con G80 3.3 tụt bô định cạnh tranh với series 5, nhưng nặng hơn và chạy dở hơn

Chuẩn bị lỗ tiếp :)
năm 2017 G80 có thể thua kém về doanh số với Mer E và B5 nhưng cạnh tranh sòng phẳng với Audi A6, Lexus GS, Acura RLX, Infinity Q ..... tại TT Mỹ, thậm chí còn bán được nhiều hơn hẳn mấy em kia.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: sontung
Tập Lái
7/4/17
21
20
3
38
hy vọng chuyện này ko làm nản lòng Hyundai, hãng này đang làm rất tốt

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Genesis nhé, đọc cho kỹ, ko nói Hyundai nhé, toàn mắt nhắm mắt mở phán
Chưa hiểu luôn. Chẳng phải ý bạn nói Genesis ờ Úc ko ai mua và chỉ có taxi sao? Vậy những điều bạn nói bạn chứng minh xem hay chỉ là antifan rồi dán tào lao!???