Mấy bác bình loạn kinh quá :)
Em có test con này đường Vũng Tàu vào tuần rồi và kết quả em chụp lại được là 6.2L/100km theo thông số hiển thị trên xe nhé.
P/S : lâu quá mới quay lại em quên mất link để up hình rồi :(

Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Re: Hyundai Tuson 2014: có cạnh tranh được với CR-V, CX-5 ?

So sánh moment xoắn và tốc độ tua máy thấy Tucson ngon hơn cả.
Nhưng giá đấy thì em cũng không bao giờ mua Tucson, Thành Công nhá!
Ế đi, tầm 700 em mua ngay không nghĩ ngợi.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM

Cũng bình thường, giống như người thích ăn phở thì lại ghét hủ tiếu hay bò kho.
Tiền của ai người ấy khắc biết sử dụng sao cho hợp lý
Bây giờ công nghệ là sự chia sẻ chứ có độc quyền gì đâu. Một sản phẩm ra đời khoảng 10 năm cũng được coi là hàng cổ, bền là bền cái gì???

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93

Pinga nói:
Tiếc là bạn đọc Minh Nghĩa bên VNEx không nhắc Tucson khi cần tư vấn.
Nhưng rất nhiều CM của bạn đọc khác nhắc tới Tucson và SantaFe.

http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/voi-1-3-ty-mua-honda-cr-v-hay-mazda-cx5-2930314.html

Thời điểm này bài báo có 148 CM trên VNEx nhiều kinh, :D
em đọc 1 đóng bài bên đó thấy toàn chê CX-5 mà khen cái ông Honda CR-V thì nhiều ( bên đó toàn dân chém gió chỉ đọc lướt bài trên báo mạng rồi phán). Thật tình đi VMS để mục sở thị ông CR-V thì thấy nhiều bác khen đúng là cảm tính chủ quan thì nhiều. Em dám 1000% là dân Hàn tin dùng hàng Huyndai và Kia tuyệt nhiên đố thằng Nhật hay Đức nào vào được thị trường Hàn. Em nghĩ dân Hàn họ không ngu nhưng vì quốc gia và chất lượng nên họ chọn như thế.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

@ bác TTTran: Việt Nam mà có sản phẩm nào chất lượng như Hyundai, Kia dù option không nhiều bằng thì em sẻ luôn luôn mua xe VN như người Hàn mua xe nước họ vậy và tin rằng đại đa số người Việt cũng suy nghĩ như em :D

Hạng B2
30/4/05
114
85
28
Hanoi

Em CRV cái đuôi xấu quá, nếu dư rả em sẽ chon CX5 2 cầu còn không thì Túc 2.0 vì rẻ hơn trên 200 triệu

Hạng B1
13/2/11
77
1
0
HCM

Nói về đẹp và sang thì CRV có phần nhĩnh hơn 1 chút theo ý riêng mình. Nhưng riêng và mặt dẫn động cũng như vận hành, với hệ thống dẫn động AWD thì CX5 ăn đức và với cái gói AWD đó thì giá cao hơn CRV là điều tất nhiên, rất hợp lý. với AWD thì động cơ 2.0 lít vận hành chả thua kém 2.4 lít ở điểm nào, mặt khác còn tiết kiệm nhiên liệu hơn.

Hạng B2
27/5/07
341
213
43
40

E thì đã chọn CX-5 rồi, không dám dạy khôn ai, tiền của bác nào bác ý tiêu mà :) nhưng rõ ràng Tucson lợi thế về options (và xe Hàn nói chung) đã không còn sau khi CX-5 ra mắt, do đó phải cạnh tranh bằng giá bán và dịch vụ thôi. Giá giờ mà ngang ngửa hàng Nhật thì căng lắm người ơi ...