Hạng B1
14/8/18
72
59
28
Em đang đi santafe dầu. Odo 5000km lỗi hộp số do sản xuất đã bảo hành xong, mất 3 tháng. Sau bảo hành thì khói đen đóng đầy ống bô, hiện tại odo 9000km, sáng ra khói đen phun và khét lẹt. Đã báo đại lý 3s, hứa sẽ khắc phục khi bảo dưỡng 10000km. Vận hành thì tạm êm, cách âm tạm (em phải cách âm lại). Cơ khí tệ, có lỗi liên quan tới cơ khí, đã fix giờ bị lại, 3s hứa fix khi bảo dưỡng.
Vậy là khổ cho bác rồi. Không biết có nhiều trường hợp như bác không? mà Santafe là dòng xe nhập nên chất lượng nó phải hơn dòng lắp rắp ở VN rồi.

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Vậy là khổ cho bác rồi. Không biết có nhiều trường hợp như bác không? mà Santafe là dòng xe nhập nên chất lượng nó phải hơn dòng lắp rắp ở VN rồi.
santafe em là hàng ráp nha bác, nhập thì chắc ko bị :)

Hạng B1
14/8/18
72
59
28
santafe em là hàng ráp nha bác, nhập thì chắc ko bị :)
Bác có gặp trường hợp nào bị lỗi như bác không ạ? dòng Santafe hay Tucson máy dầu ấy.

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Bác có gặp trường hợp nào bị lỗi như bác không ạ? dòng Santafe hay Tucson máy dầu ấy.
có nhưng lỗi kiểu khác bác. mỗi xe 1 bệnh khác nhau.

Hạng B1
14/8/18
72
59
28
có nhưng lỗi kiểu khác bác. mỗi xe 1 bệnh khác nhau.
Vậy là dòng xe lắp ráp có nhiều vấn đề rồi. Mà bên hãng bảo hành thái độ tốt không bác? có tận tình không ạ?

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Vậy là dòng xe lắp ráp có nhiều vấn đề rồi. Mà bên hãng bảo hành thái độ tốt không bác? có tận tình không ạ?
thái độ thì đại lý tốt, nhà máy thì ban đầu tệ (gọi lên hotline chỉ có tổng đài viên nghe, trả lời chống chế cho qua chuyện, sau quá kéo dài mới có động thái chuyển cho CSKH, đoạn sau thì bắt đầu có sự tử tế lại). theo em đánh giá thì xe ráp hiện chả đâu vào đâu. nhưng đánh giá cao con elantra 2.0, êm bất ngờ, con này xe demo 3s đưa vì em làm căng. chỉ có nội thất xấu má ơi thôi.

Hạng B1
14/8/18
72
59
28
thái độ thì đại lý tốt, nhà máy thì ban đầu tệ (gọi lên hotline chỉ có tổng đài viên nghe, trả lời chống chế cho qua chuyện, sau quá kéo dài mới có động thái chuyển cho CSKH, đoạn sau thì bắt đầu có sự tử tế lại). theo em đánh giá thì xe ráp hiện chả đâu vào đâu. nhưng đánh giá cao con elantra 2.0, êm bất ngờ, con này xe demo 3s đưa vì em làm căng. chỉ có nội thất xấu má ơi thôi.
Em thì không thích dòng sedan gầm thấp lắm, chọn mấy em gầm cao đi cho thích hợp, vì đường VN đi gầm thấp yếu tim lắm bác. giờ xe gầm cao thì nên chọn e nào giá tầm ra biển <1tỏi được hả bác?

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Em thì không thích dòng sedan gầm thấp lắm, chọn mấy em gầm cao đi cho thích hợp, vì đường VN đi gầm thấp yếu tim lắm bác. giờ xe gầm cao thì nên chọn e nào giá tầm ra biển <1tỏi được hả bác?
thì chắc chỉ tucson dầu thôi. qua mấy hãng khác còn tệ hại hơn mấy lần. hên thì xe lành, xui thì xe nát như em, đánh cược đi :D
mà em thì em ko care, cứ hư em bắt bảo hành. em cũng chả đi santafe nên kệ, muốn sao muốn :eek:

• Like
Reactions: Oneday_90