Hạng B2
22/5/14
279
243
43
40
Không phải muốn chê xe Hàn chứ chả hiểu sao 2 con cùng phân khúc cùng đời là RAV4 (nhập Mỹ) và Tucson (nhập Hàn) đều date 2010, cách đây khoảng 2 năm trong 1 chuyến hành trình đi từ Sài Gòn ra Đà Nẵng - Huế - Hà Nội. Trước khi đi cả 2 đều vào hãng kiểm tra và bảo dưỡng đầy đủ trong tình trạng tốt, thế mà chỉ vừa ra tới Nha Trang thì con Tucson bắt đầu có triệu chứng sôi két nước (khiến xe có cảm giác như muốn tắt máy và vào ga không ngọt), đem ra 1 Garage gần đó kiểm tra thì chỉ nhận được lời khuyên xe nó vẫn ổn chỉ là đừng ép nó hoạt động quá công suất, lần đó do đi 8 thanh niên toàn trai thay phiên nhau ăn + nghỉ + chạy đều gần như trên xe (chỉ nghỉ khách sạn ở các thành phố lớn) nên quãng đường trong ngày toàn từ 400 km trở lên và chạy liên tục, thành ra con Tucson chịu không nổi.
Sau chuyến đi về chủ xe Tucson quyết định từ giã nó luôn bán lại cho salon chưa tới 6 xị bù thêm tiền lấy con CR-V 2.4 2013 và các chuyến đi sau này chưa hề gặp lại tình trạng như thế. Phải nói xe Hàn nhìn đẹp mã thật chạy cũng ổn nhưng nếu so với các xe Nhật trong những chuyến đi xa như xuyên Việt mới thấy được những cái giá trị vô hình đó :)
Đây là một lý do fotuner bán chạy kkk

Hạng D
15/11/13
3.843
4.663
113
Hehe chuẩn bị có một đống bác vào khoe xe Hàn không nằm đường bao giờ :D. Em thì chỉ bị nằm đường 1 lần ở Vũng Tàu do bình điện hỏng, không nạp vô được. Phải kêu taxi tới xin điện kích nổ chạy về tới Saigon luôn :D. Ngày hôm sau ra hãng đổi bình mới do còn bảo hành. Công nhận để cắt giảm chi phí mí anh Hải cho cái bình Pinaco dởm thôi rồi, chưa đến 1 năm đã toi.

Nhân tiện cho em hỏi. Tại sao em ngồi Sportage (cùng cha khác ông ngoại với Tucson) cảm thấy rất chật, hơn Kia K3 nhà em nữa. Không biết do cảm giác nó vậy hay là do nó chật thiệt? Đang tính qua năm lên đời em CUV tầm tiền này (1.3t ra biển) mà bữa ngồi Sportage của người bạn thấy chán quá. Chưa đi xem CX5 và CRV, không biết 2 em gái Nhật kia có ổn hơn khoảng ngồi rộng rãi không? Em đang đợi sang năm có mẫu mới của cả 2 xe để quyết.

Hạng B2
22/5/14
279
243
43
40
Hehe chuẩn bị có một đống bác vào khoe xe Hàn không nằm đường bao giờ :D.

Nhân tiện cho em hỏi. Tại sao em ngồi Sportage (cùng cha khác ông ngoại với Tucson) cảm thấy rất chật, hơn Kia K3 nhà em nữa. Không biết do cảm giác nó vậy hay là do nó chật thiệt? Đang tính qua năm lên đời em CUV tầm tiền này (1.3t ra biển) mà bữa ngồi Sportage của người bạn thấy chán quá. Chưa đi xem CX5 và CRV, không biết 2 em gái Nhật kia có ổn hơn khoảng ngồi rộng rãi không? Em đang đợi sang năm có mẫu mới của cả 2 xe để quyết.
Đừng mua xe của toy, hon. Cứ mua xe của a hải, a công để được khen là người tiêu dùng thông minh kkk

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Không phải muốn chê xe Hàn chứ chả hiểu sao 2 con cùng phân khúc cùng đời là RAV4 (nhập Mỹ) và Tucson (nhập Hàn) đều date 2010, cách đây khoảng 2 năm trong 1 chuyến hành trình đi từ Sài Gòn ra Đà Nẵng - Huế - Hà Nội. Trước khi đi cả 2 đều vào hãng kiểm tra và bảo dưỡng đầy đủ trong tình trạng tốt, thế mà chỉ vừa ra tới Nha Trang thì con Tucson bắt đầu có triệu chứng sôi két nước (khiến xe có cảm giác như muốn tắt máy và vào ga không ngọt), đem ra 1 Garage gần đó kiểm tra thì chỉ nhận được lời khuyên xe nó vẫn ổn chỉ là đừng ép nó hoạt động quá công suất, lần đó do đi 8 thanh niên toàn trai thay phiên nhau ăn + nghỉ + chạy đều gần như trên xe (chỉ nghỉ khách sạn ở các thành phố lớn) nên quãng đường trong ngày toàn từ 400 km trở lên và chạy liên tục, thành ra con Tucson chịu không nổi.
Sau chuyến đi về chủ xe Tucson quyết định từ giã nó luôn bán lại cho salon chưa tới 6 xị bù thêm tiền lấy con CR-V 2.4 2013 và các chuyến đi sau này chưa hề gặp lại tình trạng như thế. Phải nói xe Hàn nhìn đẹp mã thật chạy cũng ổn nhưng nếu so với các xe Nhật trong những chuyến đi xa như xuyên Việt mới thấy được những cái giá trị vô hình đó :)
Da số người vn như bác này vì vậy xe nhật vừa mắc vừa không an toàn như thánh toyo thánh lật

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng B2
7/7/14
344
361
63
29
Hehe chuẩn bị có một đống bác vào khoe xe Hàn không nằm đường bao giờ :D. Em thì chỉ bị nằm đường 1 lần ở Vũng Tàu do bình điện hỏng, không nạp vô được. Phải kêu taxi tới xin điện kích nổ chạy về tới Saigon luôn :D. Ngày hôm sau ra hãng đổi bình mới do còn bảo hành. Công nhận để cắt giảm chi phí mí anh Hải cho cái bình Pinaco dởm thôi rồi, chưa đến 1 năm đã toi.

sportage 2016 ngồi thoải mái ngang ngửa tuc nha bác, độ ngả ngon hơn cx5 nhiều, mà giờ bác có mún cũng chả có mà mua, nó dừng nhập về tư 2016 rồi và đã hỏi sale và sale tuyên bố thẳng thừng, nhập sportage về thì ko bán dc cx5 và sorento nhé :)

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
sportage 2016 ngồi thoải mái ngang ngửa tuc nha bác, độ ngả ngon hơn cx5 nhiều, mà giờ bác có mún cũng chả có mà mua, nó dừng nhập về tư 2016 rồi và đã hỏi sale và sale tuyên bố thẳng thừng, nhập sportage về thì ko bán dc cx5 và sorento nhé :)
Sale với bác chủ còm phát biểu " hoành tráng " quá !

Hạng D
15/11/13
3.843
4.663
113
Sale với bác chủ còm phát biểu " hoành tráng " quá !
là sao bác :D
Nhưng mà em đã ngồi Sportage rồi và cảm thấy chật thiệt, nhất là khoản để chân.

Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
Ghê thiệt giờ mới biết xe ngon, hót nhưng không dám nhập vì sợ ảnh hưởng doanh số xe khác. Ngon và dễ bán thế sao không để bán, dẹp luôn Sorento và CX5 cho rồi.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Da số người vn như bác này vì vậy xe nhật vừa mắc vừa không an toàn như thánh toyo thánh lật
Trả lời có liên quan thật :) RAV4 nào của VN và RAV4 nào lật? Bởi những cái người như dậy nên mới có chuyện để 2 bên cãi nhau :rolleyes: Xe người đi phượt có ra sao thì người ta chia sẻ kinh nghiệm, ông lôi 1 con chả có liên quan gì đến ra nói chi cho có chuyện thế? Còn nếu đã so sánh thì đừng đem cái đám xe châu Á so với 1 con nhập ở thị trường xe hơi lớn nhất thế giới để ngta cười chính mình :)

kia morning nhập 2011 em quất sài gòn -kontum 1 lượt ko nghỉ 12 tiếng trên 500km mà còn ngọt ga, full 5 người nè bác, bác trúng xe đểu rùi :D
dậy sóng cho coi =))

mấy con xe khách cũng Hàn xẻng như ai, mấy con xe tải nhẹ cũng Hàn Cuốc như ai =))

nói chứ chắc con xe Tuscon đó sao ah, hoặc cái dòng đó sao ah, chứ San Sắt nhà em hem có xui như thế :)
Thật ra con Tucson nó vẫn chạy hết chuyến đi đâu có gì hư hỏng đâu bác :D Chỉ là khi tới Nha Trang có tình trạng như e miêu tả, cũng đem ra Garage họ nói cho nó nghỉ ngơi đừng ép chạy quá thôi chứ nó đâu có bị hỏng bộ phận nào mà bác bảo "xe đểu" :D Bác full tải nhưng ở đây con Tucson e đi 4 nam thanh niên trung bình toàn trên 65 kg chưa tính đồ đem theo hơn 1 tuần, bác chạy Morning nên chắc chắn k đi đc những cung đường xấu, còn 2 xe bên e chơi tuốt hết vì là gầm cao mà nên công suất hoạt động cũng khác nhau, có thể do con RAV4 máy 2.4 nên đi xa nó khỏe hơn máy 2.0 của con Tucson thôi nhưng chắc chắn 1 điều nếu cùng 1 cung đường thì xe Hàn vẫn k thể so với xe Nhật dc, e cũng k biết giải thích sao nên mới gọi là "giá trị vô hình".
Ngay cả 1 bác ở bên box KIA từng làm chuyến Caravan đi Tây Tạng trên OS bằng con Sorento cũng mắc phải 1 số lỗi lặt vặt đó thôi, topic đó vẫn còn mà :)
Còn mấy bác muốn khẳng định xe Hàn minh ngon cứ thử làm chuyến xuyên Việt hoạt động đủ cung đường với hiệu suất cao đi về làm review cho mọi người thấy. Ở đây cả 2 xe đều k phải của mình, mình cũng k xãi Toyota hay Hyundai nên đâu cần dìm làm gì vì mình xài Honda, đi ra sao trải nghiệm sao thì chia sẻ thế thôi, chứ mình chả nói trong suốt chuyến đi đó con Tucson gặp lỗi gì mà mấy bác nhào vào bảo con Tucson có vấn đề, còn nếu bảo nó có vấn đề thì chính các bác đang tự chê dịch vụ các xe Hàn các bác đang chạy đấy :D Vì mình đã nói trước chuyến đi đều cho cả 2 xe vào hãng kiểm tra tổng quát hết rồi :D Chả lẽ dịch vụ chăm sóc của Hyundai có vấn đề o_O

• Like
Reactions: tmci5z6@1