Hạng C
31/5/11
512
606
123
Em hỏi thật bác đừng buồn nhé, bác đã đi Bim chưa ạ, tầm tiền như bác nói thì chỉ cần bác đi con F34 328i thôi (328i GT 2.4 tỉ) cũng rộng rãi. Rồi bác so sánh em nghe thử xem. Cái xe Bim nó rẻ tiền hơn mà đi cảm giác đầm, chắc chắn hơn, máy nó phản ứng nhạy, mạnh, vọt hơn rất nhiều mà lại tiết kiệm nhiên liệu hơn cũng rất nhiều
So sánh thì so sánh xe cùng phân khúc thui bác, 328 có chở được 7 người đâu. QX60 thì được cái nhìn cũng đẹp đẹp, hàng ghế 3 ngồi cũng tạm gọi là ok (thich nhất cái khoản chui vào hàng ghế 3 mình thấy rất thoải mai). Tuy nhiên đúng thật là nếu mua Infinity vì "Inspired performance" thì QX60 mình chưa thấy được cái câu slogan đó, máy thì mượt mà nhưng không có gì nổi bật (Đúng nghĩa vừa đủ xai), và đặc biệt tay lái mình thấy quá nhẹ, khi đánh lại mình không cảm nhận được nhiều là chiếc xe đang di chuyển cụ thể về vị trí nao. Xem review thì các trang review cũng nói về vấn đề này (Acura MDx được khen nhiều về máy móc, cảm giác lai). NÓi chung là nếu đúng nghĩa xe gia đình thì mình thấy giá khá tốt so với xe đức; tuy nhiên nếu ai thích thật sự ngồi lái thì qx60 còn phải cải thiện nhiều về mặt này.

• Like
Reactions: Titanium Blue
Tập Lái
15/11/14
7
6
3
42
Đi test drive vừa rồi thấy con QX60 máy yếu quá, hỏi em nhân viên thì em nó nói sắp có con Q30 này ra xài máy của Mer nên sẽ mạnh hơn, bốc hơn.
Nói chung là đi Mer, Bim rồi qua chạy con QX60 này thì thấy xe bình thường mà được cái tự tin định giá cao trên trời.
Không biết con Q30 này thế nào đây

Bác so sánh mắc cười thật, so sánh thì nên toàn diện và khách quan Bác nhé, lấy một mặt mà đánh giá cho tổng thể. VD như Bác là nguồn gốc châu Á, vậy Bác có "khủng" được như mấy thằng châu Phi không? :3dchientrung:. Chắc chắn không, vậy nên Bác cũng tầm thường thôi

QX
Tập Lái
6/1/14
9
3
3
TP. HCM
Em hỏi thật bác đừng buồn nhé, bác đã đi Bim chưa ạ, tầm tiền như bác nói thì chỉ cần bác đi con F34 328i thôi (328i GT 2.4 tỉ) cũng rộng rãi. Rồi bác so sánh em nghe thử xem. Cái xe Bim nó rẻ tiền hơn mà đi cảm giác đầm, chắc chắn hơn, máy nó phản ứng nhạy, mạnh, vọt hơn rất nhiều mà lại tiết kiệm nhiên liệu hơn cũng rất nhiều
Vậy sao bác Titan không so sánh Nissan GTR với Maybach trước đây của Mercedes hay Rolls Royce của BMW đi? ....Cái xe GTR "nó rẻ tiền hơn mà đi cảm giác đầm, chắc chắn hơn, máy nó phản ứng nhạy, mạnh, vọt hơn rất nhiều" đó :3dcuoi:

• Like
Reactions: bl3399 and tuan.xl
Tập Lái
10/5/15
12
4
3
37
Dạ bạn tư vấn sản phẩm của Infiniti cho em biết chính xác là mua lại máy của Mer gắn lên Q30 ạ.
Đọc mấy cái nhận xét của Bác này thấy phản động quá, toàn lời lẽ mang tính chống phá. Ko biết là bác đã được lái bao nhiêu dòng xe rồi mà ăn nói tỏ vẽ ra hơn người, đầy hiểu biết, dù ko biết là bác hiểu đến đâu khi đi so con sedan 4 chổ với crosscover 7 chổ, giá cả cũng chẳng liên quan. Chắc bác có gì ko vừa lòng với người ta ko mà dìm hàng dữ vậy. E thấy bác cũng tham gia lái thử mà đúng ko.

• Like
Reactions: tuan.xl
Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Đọc mấy cái nhận xét của Bác này thấy phản động quá, toàn lời lẽ mang tính chống phá. Ko biết là bác đã được lái bao nhiêu dòng xe rồi mà ăn nói tỏ vẽ ra hơn người, đầy hiểu biết, dù ko biết là bác hiểu đến đâu khi đi so con sedan 4 chổ với crosscover 7 chổ, giá cả cũng chẳng liên quan. Chắc bác có gì ko vừa lòng với người ta ko mà dìm hàng dữ vậy. E thấy bác cũng tham gia lái thử mà đúng ko.
Thành thật xin lỗi các bác, bữa em test drive là con này đây
[IAA2015] Infiniti Q30 đối đầu Mercedes A-Class và BMW 1-Series

QX70 máy 3.7 giá 3.3 tỉ chứ ko phải QX60 (con này em chưa đi, chưa biết).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
31/5/11
512
606
123
Con Qx70 em chưa test nhưng xem review máy móc,lái, số thấy ngon lành cành đào lắm, chỉ tội uống xăng nhiều thui (máy V6 ma). MÁy qx70 có vvel vừa timing vừa lift luôn, xịn hơn máy 3.5 của qx60 (chỉ có timing)

Tập Lái
15/9/15
14
5
3

Nói bác nghe chứ không phải phe mẻ gì đâu nhé: nhà em có đủ Mer E300, C250, BMW 528i (bản thân nhà em chả ai thích GT chả vì nhìn có sao sao ý!)

nên cảm giác em đã luân qua hết rồi bác ah nhưng em thấy bác lấy cảm giác lái xe sedan vs với SUV thì tôi mất bác ah! sedan chỉ vs với sedan và SUV vs với SUV thôi bác ah!

nói chung lại ai cũng có sở thích nhưng em thấy bác chém quá ah, em mong sao infiniti mang sedan về sớm để bác lái thử rồi bác sẽ so sánh được ngay í mà (tại em qua Mỹ vài lần nên em lái con Q50 và Q70 bên đó là em mê ngay liền. không thể chê vào đâu so với cảm giác lái bim or mer nhà em :)

• Like
Reactions: bl3399