Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Con máy em bữa nay dzính virus gì rồi, không bấm tổ hợp ctrl + alt + del được nữa. kèm theo vài triệu chứng cà rịch nữa.
em khởi động lại bấm nút cứu hộ màu xanh thì nó báo missing file gì đấy, không quay lại từ đầu được.
tức quá, em cho đĩa windows dzô cài lại luôn bản không có bản quyền xem sao thì nó chạy đã đời rồi báo : không có ổ cứng?
thiệt điên luôn, ko biết làm sao giờ bác nào chiên dza giúp em với [&:]

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
RE: IBM T60 dzính virus giúp em với

Cái vụ không có ổ cứng có thể là do máy của bác đang để HDD ở chế độ AHCI nên winXP không nhìn thấy. Bác chuyển về ATA-> cài winXP rồi cài SATA driver-> chuyển lại AHCI. Vì chuẩn SATA ra sau khi có XP nên XP không nhận HDD AHCI. Để chống virus hiệu quả thì có nhiều soft nhưng em thích xài Kaspersky Internet Security (KIS) bản quyền giá 290k/năm.

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Trích đoạn: SUV7Seats

Cái vụ không có ổ cứng có thể là do máy của bác đang để HDD ở chế độ AHCI nên winXP không nhìn thấy. Bác chuyển về ATA-> cài winXP rồi cài SATA driver-> chuyển lại AHCI. Vì chuẩn SATA ra sau khi có XP nên XP không nhận HDD AHCI. Để chống virus hiệu quả thì có nhiều soft nhưng em thích xài Kaspersky Internet Security (KIS) bản quyền giá 290k/năm.
Chính xác, KIS vô cùng khỏe mà lại nhẹ, em từng xài qua đủ loại nhưng ko thằng nào ưng ý bằng em này. Rưng em ứ có "xiền" nên xài bản Crack:D

Hạng D
20/7/07
2.634
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

Trích đoạn: xephaoma

Trích đoạn: SUV7Seats

Chính xác, KIS vô cùng khỏe mà lại nhẹ, em từng xài qua đủ loại nhưng ko thằng nào ưng ý bằng em này. Rưng em ứ có "xiền" nên xài bản Crack:D

bác có crack cho em với, thanks

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Nó đây nè bác:http://forum.zing.vn/vcheckvirus.php?url=http%3A%2F%2Frapidshare.com%2Ffiles%2F150258788%2FKaspersky_Anti-Virus_2009_v8.0.0.454_FINAL__FULL___ENG_.rar