Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
24/8/10
240
745
93
Em nhận dc một số thông tin chia sẻ cho các bác

Kể từ ngày mai 16/12/2010, Blooming Park sẽ chính thức đổi tên thành IMPERIA An Phú. Lý do là PRUDENTIAL đã đầu tư 60% vào dự án và branding lại từ a-z. Hiện tại, dự án đã xây đến tầng 25/28 (đã có nhà mẫu), đã bán 350/700 căn, giao nhà tháng 10/2011.

Dự án xây dựng với mật độ thấp 23%, và nhiều tiện ích công cộng bao gồm: vườn hoa, hồ bơi, tennis, clubhouse, nhà hàng, cafe, bar, siêu thị, bakery, thư viện, gym, spa, clinic, trường mầm non, .... Nằm trong khu quy hoạch cao cấp City Horse 87ha phường An Phú, bao gồm rất nhiều dự án lớn: Regency Park, Estella, Petro Landmark, Cantavil, ... Thích hợp cho bác nào có nhu cầu ở hay đầu tư.

IMPERIA AN PHÚ - Bộ mặt mới của Blooming Park

IMPERIA AN PHÚ - Bộ mặt mới của Blooming Park

Last edited by a moderator:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.234
113
www.phindeli.com
29 chai có VAT chưa bác?
Nhà mẫu thì em xem rồi nên ko đi nữa. Hơi thất vọng với nhà mẫu vì cửa sổ bé quá, toilet thì tối và bí, chưa xứng đáng là căn hộ cao cấp.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Theo hợp đồng thì khách hàng mua "Blooming Park" giờ thì cái này không có, CDT vi phạm hợp đồng, lại có cái "Imperia An Phu" thay thế vậy theo luật vn thì khách hàng có thể từ chối không mua và đòi tiền gốc, tiền lãi ngân hàng,  lẫn tiền phạt không các bác ???

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.234
113
www.phindeli.com
Himlam nói:
Theo hợp đồng thì khách hàng mua "Blooming Park" giờ thì cái này không có, CDT vi phạm hợp đồng, lại có cái "Imperia An Phu" thay thế vậy theo luật vn thì khách hàng có thể từ chối không mua và đòi tiền gốc, tiền lãi ngân hàng,  lẫn tiền phạt không các bác ???

Không đâu bác, CĐT làm hđ toàn nắm đằng cán, thể nào cũng có điều khoản nếu bán dự án thì nghĩa vụ và quyền lợi của người mua ko đổi.

Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
tuando nói:
Himlam nói:

Không đâu bác, CĐT làm hđ toàn nắm đằng cán, thể nào cũng có điều khoản nếu bán dự án thì nghĩa vụ và quyền lợi của người mua ko đổi.
Thêm 1 cái nữa là thông thường các thương vụ này thực hiện bằng cách mua 1 phần vốn trong cty chủ đầu tư, do đó chủ dự án không đổi, không ảnh hưởng gì đến hợp đồng mua bán.  Hoặc 2 bên ký hợp đồng hợp tác kinh doanh chia lợi nhuận, cũng không làm thay đổi chủ đầu tư

Hạng B2
15/4/05
263
133
43
...DA này tưởng như đắp chiếu gần 2 năm nay, vì chả thấy PR hay info gì cả, giá cao ngất trời, nằm gần estella và vista đây mà.  CĐT định ăn dày quá, mà xui gặp thị trường tuột dốc nên bán mãi chả xong...  :)

....Giá mới hình như giảm chút, nhưng vẫn còn hơi cao...dĩ nhiên bác nào dư xèng vào khu này ở thì cũng khá ok... 

...giờ ngồi chờ xem bác Pru nhảy vào tung chiêu gì hay đây....

.

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
phamtuanvu nói:
...DA này tưởng như đắp chiếu gần 2 năm nay, vì chả thấy PR hay info gì cả, giá cao ngất trời, nằm gần estella và vista đây mà.  CĐT định ăn dày quá, mà xui gặp thị trường tuột dốc nên bán mãi chả xong...  :)

....Giá mới hình như giảm chút, nhưng vẫn còn cao...giờ ngồi chờ xem bác Pru nhảy vào tung chiêu gì hay đây....

.
Em kg đồng ý với bác vụ giá cả cao ngất trời. Dự án này tung hàng ra vào tháng 9 - 10 năm 2008, đúng lúc lạm phát, tỷ giá, lãi suất tùm lum là thằng đầu tiên dám niêm yết và kí hợp đồng tiền Việt, khi đó chỉ rơi quãng 30 triệu, tức là rẻ hơn hàng loạt những thằng tự xưng cao cấp (bao gồm cả Phú Mỹ Hưng). Mà mấy cái thằng ở Phú Mỹ Hưng là vô duyên nhất, giá rõ cao cứ như là đã có tiền sử dụng đất rồi!

Ma xui quỷ khiến thế nào mà cũng chẳng có người mua. Mà một phần không có người mua cũng là vì ông Pru này đấy ạ. Pru nhảy vào đàm phán không cho nó bán mạnh (Bán hết rồi thì còn cần quái gì vốn của Pru nữa).

Đến giờ mới deal done thì thị trường vẫn èo uột như xưa, nên giá vẫn như xưa bằng tiền VIỆT, quy ra tiền Usd như thông lệ thì đã tụt khớ khớ!

Em nhớ hợp đồng mẫu họ cho em xem có điều khoản điều chỉnh giá nếu giá mới < giá kí hợp đồng. Mỗi tội nhìn bằng VND thì giá mới xấp xỉ giá cũ! Thế mới buồn! Giờ các bác đã mua hàng lại ước: ôi giá mà hồi xưa kí hợp đồng tiền usd, có phải bây giờ được điều chỉnh không!

Em nói có sai không nhỉ?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.234
113
www.phindeli.com
Làm sao mà Pru lại "không cho nó bán" được nhể???

Đàm phán cứ đàm phán, bán thì cứ bán chứ? Bán ế là tại thiết kế xấu, sales & marketing làm dở, đâu phải tại thằng Pru???

ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.116
123
Các bác cho em hỏi thằng này nằm trong khu city horse, quy hoạch có cái công viên 7-8ha to đùng sát bên nhưng lại nói là do các chủ đầu tư dự án trong khu này cùng thực hiện... nói vậy nghĩa là rất hên xui và khó ai đứng ra làm phải ko các bác??? Giống y như đường NLD Q7 bây giờ, vẽ trong file, website rất hoành tráng nhưng thực tế là 1 đống xà bần hỗn độn, bụi mù... Mà khu này ko có cv thì chán òm, để ở thì chẳng có gì hay.
Các bác có thông thì gì về cái park này thì cho em biết với nhé.
Thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.