Hạng B2
23/7/06
138
0
0
Vì Infiniti là dòng xe cao cấp của Nissan nên mình post FX 45 vào đây nhé,tiện so sánh với Murano đã post ở bài trứoc luôn. Hôm nay post trứơc kiểu dáng bên ngoài anh em ngắm nghía thử xem rồi mình sẽ post phần nội thất lên sau: FX Red & Black : Kiếp đỏ đen.
Infiniti FX 45 (anh em Nissan Murano)

Ở SG cũng có vài chiếc nhưng tiếc là chưa chụp được ảnh. So với MURANO ở đề mục trứơc thì FX đường nét mềm mại và quyến rũ hơn,với nhiều đường cong sắc sảo.Hai chiếc này kiều dáng có phần giống nhau như là Nissan 350Z và INFI G35 hoặc Nissan Fuga và INFI G35 , cũng dễ hiểu vì INFI là thuộc Nissan mà. Giá FX và Murano tại Việt nam cũng phải trên 130k USD,tất nhiên là FX đắt hơn MURANO.

Attachments

Hạng B2
28/4/06
328
0
0
RE: Infiniti FX 45 (anh em Nissan Murano)

Ở Hà nội FX35 nhiều hơn, FX45 chỉ có đâu 2-3 chiếc. Con này và MURANO là chị em sinh đôi khác trứng, cùng cỡ sat si, các kích thước cơ bản.

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

Trích đoạn: texu

Ở Hà nội FX35 nhiều hơn, FX45 chỉ có đâu 2-3 chiếc. Con này và MURANO là chị em sinh đôi khác trứng, cùng cỡ sat si, các kích thước cơ bản.
Nói đúng hơn là cùng chung khung gầm..FX45 Hà thành mình cũng nhiều lắm đó....chẳng qua bác ít gặp thôi....con này hơn đẳng cấp Murano rồi

Hạng B2
23/7/06
138
0
0

@ texu: chị em sinh đôi chứ không phải là anh em hả bác,hihi.
@ vutung.com: Ngắm hoài chiếc này không chán,đẹp quá, nhìn lại thương cho dân Việt Nam mình đi toàn F.Escape,Pajero...xấu quắc với công nghệ và tiêu chuẩn còn lạc hậu vậy mà phải trả giá tiền quá cao. Chiếc này tại Mỹ xe cũ nhưng còn cứng trên 95% giá khoảng >25K. Nhìn người ta mà thèm thật.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Ở VN em thấy FX cũng nhìu lắm, nhất là quê em mà FX125 cơ (J/K)
Con này cũng thuộc họ quý tộc, nhưng theo quan điểm của em: thất vọng

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: Ruby_Nguyen
thương cho dân Việt Nam mình đi toàn F.Escape,Pajero...xấu quắc với công nghệ và tiêu chuẩn còn lạc hậu vậy mà phải trả giá tiền quá cao. Chiếc này tại Mỹ xe cũ nhưng còn cứng trên 95% giá khoảng >25K. Nhìn người ta mà thèm thật.
Pajero công nghệ lạc hậu thì đúng gòi nhưng Escape công nghệ lạc hậu thì phải xem lại nha bác Ruby. Con này lun theo kịp thời đại chỉ có cái Escape VN chưa có ...hybrid thui. hè hè :D

Hạng B2
23/7/06
138
0
0

Thì em nói escape ở Việt Nam đó chứ.
@ Puma: Sao bác lại thất vọng vậy? Em thấy nó quá đẹp đấy chứ bác không hài lòng điểm nào? hay là bác thích X5,ML class,hay la Porscher Cayenne hơn ??? FX quê bác thì công nghệ quá hiện đại rồi,xe hơi mà chỉ đi có 2 bánh,dùng côn tay nữa,quá hiện đại bác nhĩ,hihi.Mà bác đọc reply của em bên Mer chưa bác,em mạn phép xin góp tí tí kiến về innova đó mà.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

vậy Escape VN lạc hậu chỗ nào dzị bác Ruby? công nghệ Escape...hiện đại ở các nước khác ntn? Hybrid đối với VN chưa phù hợp nên bác đừng nói VN chưa có hybrid là lạc hậu nhé :D. Còn mấy cái GPS, DVD...là option chứ không phải công nghệ đâu :D

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

sai hết roài, FX là dựa trên cấu hình xe dẫn động cầu sau, chung cơ sở với 350Z, G35, còn Murano dựa trên cấu hình xe cầu trước, giống Altima, Fuga gì gì đó

Hạng B1
20/9/04
54
0
6
42

Hiện ở HP đang có 2 chiếc FX35 vừa thông quan, 1 chiếc 2003 giá 85K và 1 chiếc 2005 giá 95K, bác nào quan tâm thì PM cho em.