Tập Lái
16/12/17
32
54
18
29
Sau đây là sự thật thú vị về Toyota ở VN:
1. Chất lượng Toy theo tiêu chuẩn VN.......khác xa(thấp hơn :) ) so với tiêu chuẩn tại thị trường Mỹ, cũng như các thị trường....còn lại của thế giới :) .
2. Do chính sách thuế, giá xe Toy tại VN mắc gấp 3 lần Mỹ và trang bị cũng...ít hơn.
3. Toyota là hãng xe duy nhất có 1 dòng đại diện được phong "Thánh" tại VN.
4. Do doanh số bán ra cực lớn -> xác xuất dòng xe gặp tai nạn cũng lớn--->xác xuất túi khí không bung....cũng lớn :) :)
5. Điều không thể phủ nhận: Toy tại VN có khả năng giữ giá cao nhất.
Mời các bác tiếp ạ :)

xin mời đưa ra dẫn chứng 'mẫu xe phổ thông' nào của Toy vn mắc gấp 3 toy mỹ
Đưa không được dẫn chứng, thì bạn là 1 đứa xàm xí đú, ăn nói tầm bậy ko suy nghĩ, nghe chưa :)

Hạng D
9/2/15
1.492
7.193
113
40
Nói thật em không rõ sao mà cứ nói đến Toyota thì một số anh em cứ chê thậm tệ, một số ngược lại cứ khen nức nở - bất kể xe nó như thế nào, cả mặt tốt và mặt không tốt ?
Làm gì thì làm, nếu Toyota có chiến lược đúng đắn kiểu như 'One Ford' strategy với giá hợp lý, thì em sẽ không ngần ngại gì mà chọn Toyota.
Toy nó vào Việt Nam, nó đang ăn ở quán Phở đạt tiêu chuẩn vietgap, haccp thì bác bảo nó ra ngồi ăn hủ tiếu gõ đầu hẻm nó có chịu không bác.
Em thì em không chịu rồi đó.

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng D
9/2/15
1.492
7.193
113
40
Về độ hot của Toy ở VN thì khỏi bàn. Cứ xem giá Fortuner với Yaris thời điểm hiện tại là biết :)
mà tiếc một cái là hai con đó có được sinh ra tại Vn đâu chứ?

Hạng C
22/2/10
649
402
63
Điều 14: xe altis 1.8 cvt đời 2017 đi đường trường và nội đô Hà nội ( ít kẹt do tết) chỉ tốn 1.3 nghìn/km, tính ra 6.4 lít A95 cho 100 km. Một con số ấn tượng với xe động cơ 1.8

• Like
Reactions: Auto_Tech