Hạng B2
31/3/12
338
1.940
94
quan điểm của bác quá sai! Ở đây ko phải bài toàn mua xe hạng E Mà là mua xe trong tầm giá 1 tỉ.
bác chỉ nghĩ nó hạng E mà ko nghĩ đến cái giá của nó, chỉ 1-1,3 tỉ :D trong khi thông thường người mua xe hạng E khác phải bỏ ra gần 3 tỏi (Explorer…), với những người như thế thì xăng xe chả đáng gì nhưng người có 1 tỏi nó khác hẳn. Và bác nhìn doanh số SUV Explorer, Prado…trước đến nay xem mỗi năm bán được mấy xe?
Người ta mua Lux SA nhiều đa phần do nó quá rẻ so với các thứ mang lại. Nhưng nhiều người khác trong tầm giá 1 tỉ sẽ đong đếm và chọn Santafe đơn giản vì tiết kiệm nhiên liệu, nhỏ gọn hơn trong phố & công nghệ ngập tràn. Chứ Vin ra con xe hạng D giá rẻ hơn nữa, tiết kiệm nhiên liệu hơn nữa (lấy form X3 thay vì X5) thì doanh số hàng tháng chắc ngang Fadil :D
Đúng tào lao. Xe tự phong hạng E rồi tự tin dõng dạc đem hàng fake đi so với hàng xịn khác.
Rồi lấy cái mác E đó nói giá rẻ hơn.

Nếu đúng thật sự chất hạng E và với cái giá "hời" như bác nói thì đáng lẻ nó fải bán đắt như tôm tươi, vượt doanh số San FE luôn chứ ko fải ngáp ngáp dựa vào mấy cái Voucher giảm giá, khuyến mãi, "mãnh liệt tinh thần Việt" để đẩy hàng ế đâu

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Đúng tào lao. Xe tự phong hạng E rồi tự tin dõng dạc đem hàng fake đi so với hàng xịn khác.
Rồi lấy cái mác E đó nói giá rẻ hơn.

Nếu đúng thật sự chất hạng E và với cái giá "hời" như bác nói thì đáng lẻ nó fải bán đắt như tôm tươi, vượt doanh số San FE luôn chứ ko fải ngáp ngáp dựa vào mấy cái Voucher giảm giá, khuyến mãi, "mãnh liệt tinh thần Việt" để đẩy hàng ế đâu
Lại ngớ ngẩn :D xe nào tự phong hạng E? Đến cái kích thước, phân khúc xe còn ko biết thì thiết nghĩ bác ko nên ra vẻ hiểu biết làm gì :D

CKG confirmed
Hạng B2
18/12/19
367
269
63
43
Lại ngớ ngẩn :D xe nào tự phong hạng E? Đến cái kích thước, phân khúc xe còn ko biết thì thiết nghĩ bác ko nên ra vẻ hiểu biết làm gì :D
Như bác nói tầm một tỏi bà con nhao vô máy dầu hết mấy ai dám chơi xăng :D.
Chứ tầm đó chơi xăng chắc 80% chọn Vinh Phét.

Anh V em sx chắc làm màu là chính, bán không lãi lờ gì một vòng đời là thôi nên chả thèm có facelift gì luôn!!
Con Pha Đin chỉ cần nâng cấp cái đầu cho bớt ẻo lả tầu tầu chắc Morning thành Móming luôn quá.
Anh cứ xoay tua ầm ầm bà con tái hết cả mặt với anh. Kiểu này xe điện của anh chắc vài năm anh lại chuyển sang chạy bằng nước lã cho nó BVMT quá :|.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.489
7.417
113
37
chấp mấy cái lão đấy làm gì bả bác :)))
Kệ người ta thôi, thị trường đang dịch chuyển rồi. Xe nhật đang chiếm thị phần rất lớn, sụt giảm ai cũng thấy rõ. Xe hàn từ thị phần nhỏ, tăng trưởng đều qua hàng năm.
Dần dà mà k đổi mới thì nhìn qua Ỉn, Phò, Vios, những con bán hàng đầu của Toy đấy mà lo sợ dần là vừa.
Mấy lão kia đi kêu gào kệ họ đi :))))
Do em buồn cười quá nên chọc gà tức cho vui chứ chấp gì vài thành phần não phẳng này chi cho mệt bác.:), Mà sao có nhiều fan cuồng toy thế nhỉ nhà em 2013 đi toy và sau đó cạch luôn sau khi lên xe khác ngồi mới thấy mình ngu sao bỏ ra số tiền lớn vậy cho 1 con xe thánh lật.

Hạng B2
31/3/12
338
1.940
94
Lại xàm. Mấy chú Vin nô đừng tỏ vẻ lấy cái niệm phân khúc cỡ xe theo chiều dài trục cơ sở bla bla để lập lờ. Cứ tưởng làm cái xe "sang" giả cầy với cái mác bên ngoài nhái nhái mấy xe châu âu, trong khi tiện ích nội thất đồ nhựa rẻ tiền còn thua tàu vũ trụ X7 giá hơn 700tr của china

Nếu nó thật sự giá ngon trong tầm giá thì ko phải mất hút trong top 20 mặc dù đã có "mãnh liệt tinh thần Việt" với đủ chiêu trò để câu doanh số đâu

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Lại xàm. Mấy chú Vin nô đừng tỏ vẻ lấy cái niệm phân khúc cỡ xe theo chiều dài trục cơ sở bla bla để lập lờ. Cứ tưởng làm cái xe "sang" giả cầy với cái mác bên ngoài nhái nhái mấy xe châu âu, trong khi tiện ích nội thất đồ nhựa rẻ tiền còn thua tàu vũ trụ X7 giá hơn 700tr của china

Nếu nó thật sự giá ngon trong tầm giá thì ko phải mất hút trong top 20 mặc dù đã có "mãnh liệt tinh thần Việt" với đủ chiêu trò để câu doanh số đâu
Thôi bye ếch :D nói ra thấy tư duy thế nào rồi, dốt nó cũng vừa vừa chứ :D

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Tội nghiệp bệnh nặng quá rồi uống thuốc đi chú em, đi xe gì ko quan trọng chủ yếu là mình có não thôi chú em hiểu không hahaha.
đúng rồi chú em, có não là 1 chuyện mà trên não có nếp nhăn hay ko còn phải xem xét, chứ nãy giờ thấy chú em phẳng lắm đấy :)

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Thành công vs thaco là 1 lò hả. haha =))
Tại sao bán ế ko dc nhớ ? đáng ra bán ế mới phải nhớ, vì xe Hàn công nghệ đỉnh cao mà ế thì ngoài nhớ ra còn phải tiếc nuối
Thanh cong hay thaco thì cũng chỉ mấy thằng làm mướn cho nó
Chứ ai chả biết Hyundai Kia là 1 tập đoàn?
Mà thôi ông lượn đi. Nói chuyện cùn đây ko thèm tranh luận
Tiễn vong

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Thanh cong hay thaco thì cũng chỉ mấy thằng làm mướn cho nó
Chứ ai chả biết Hyundai Kia là 1 tập đoàn?
Mà thôi ông lượn đi. Nói chuyện cùn đây ko thèm tranh luận
Tiễn vong
vãi cả làm mướn :D
Biết gì đâu mà tranh luận, bảo gà lại tự ái :)