Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
Em thấy Rio chạy đầy đường, em nghĩ doanh số cũng ngang ngửa City chứ, sao ít thế nhỉ??
RIO MT giờ hết xe rồi bác, số tự động chỉ còn trắng thôi, h nó bán hết rồi ra bản mới, em nghĩ vậy.

• Like
Reactions: huu1516
Hạng B1
10/8/17
50
38
18
27
TP HCM
rất muốn biết nếu ko có mấy cá nhân kinh doanh xe tự lái thêm mấy hãng taxi chỉ tính mua phục vụ gia đình thì ko biết vios đc khoảng nhiêu chiếc nhỉ
Bác nghĩ City nó có chạy taxi, Uber hay Grab không, em thì xưa nay bắt Grab, Uber chưa bao giờ bắt được Vios, đa số là Morning, sau đó là i10 hay Spark, rồi đến City, Mazda3, Cruze, Cerato, ôi thôi mà nói chung chưa bắt được con Vios nào, chán nhể, còn đi thuê xe thì cứ mặc định là em vứt thương hiệu Toyota sang một bên, em cứ nhắm City, Cerato hay Elantra mà thuê đi cho sướng, các bác nào mà cứ mở mồm nói Vios chạy dịch vụ nên doanh số cao thì nên xem lại nhé.

• Like
Reactions: rongconvn89
Hạng B1
10/8/17
50
38
18
27
TP HCM
Vios G thì mua cerato 1.6 ngon hơn :))
Sao so vậy được bác, con xe phân khúc C mà giá rẻ như con phân khúc B thì bác nên hiểu đi chứ ạ, làm gì có khái niệm NGON BỔ RẺ bác ơi, cái gì cũng có giá của nó, tiền nào của nấy thôi ạ.

Hạng B1
10/8/17
50
38
18
27
TP HCM
Option cùi bắp mà Vios còn ko có. Xe đi đến 500k thì thay đời xe 2-3 lần rồi. Sales Toy nên bác bênh gớm, vios ghẻ vẫn hoàn ghẻ thôi, thùng tôn di động ko túi khí :)). Nếu đúng giá thì Vios chỉ đáng 450tr so với xe hãng khác.
Bác anti làm gì cho mệt, Vios ghẻ mà nó đứng đầu, mấy con xe khác đứng sau con xe ghẻ như Vios thì chúng nó còn thua cả ghẻ :)

• Like
Reactions: catimnick_143
Hạng B1
10/8/17
50
38
18
27
TP HCM
Mấy bác sale inb hộ em giá lăn bánh của Vios G trong tháng 10 nhé, em sống ở TPHCM nhưng muốn ra biển Cà Mau.

Hạng B2
12/9/15
177
997
93
đùa chứ đảm bảo đưa con vios ra so với cerato nếu ko rành phân khúc thể nào vios cũng dc lựa chọn hơn.

với 2000 xe bán ra trong tháng trong khi cerato chỉ tầm 400-500 là minh chứng cho điều đó.

Hạng B2
23/9/17
237
124
43
Bác nghĩ City nó có chạy taxi, Uber hay Grab không, em thì xưa nay bắt Grab, Uber chưa bao giờ bắt được Vios, đa số là Morning, sau đó là i10 hay Spark, rồi đến City, Mazda3, Cruze, Cerato, ôi thôi mà nói chung chưa bắt được con Vios nào, chán nhể, còn đi thuê xe thì cứ mặc định là em vứt thương hiệu Toyota sang một bên, em cứ nhắm City, Cerato hay Elantra mà thuê đi cho sướng, các bác nào mà cứ mở mồm nói Vios chạy dịch vụ nên doanh số cao thì nên xem lại nhé.
Bác nói sao chứ e ở khu vực Bình Thạnh, e hay đi Grab/Uber và bắt toàn trúng theo thứ tự từ nhiều đến ít là Vios - morning - i10 - lâu lâu gặp Rio/city/mazda 2/Cruze (đang nói 4 chỗ nhé bác còn 7 chỗ thì mặc định luôn luôn là Innova), còn Mazda3 và Cerato thì e chưa bao giờ bắt trúng được dù là 1 lần (chắc số e xui).