Tập Lái
4/11/07
25
0
0
RE: INN bị lỗi sắt xi..phát tiếng kêu cọc ..cọc khi vào lằn xóc

em cũng vừa lấy một con INN, nói chung là ok hết có điều hơi ồn. Không biết sau này chạy lâu có bị tình trạng giống xe mấy bác ko nữa? Sao thấy e này nhiều bịnh quá. Nghĩ cũng buồn thật.:(:(

X10
Hạng B1
6/10/07
78
0
0
53
www.otosaigon.com

Trước kia em cũng chạy em INN cũng có tình trạng kêu như các bác vào đại lý kiểm tra cũng ko phát hiện được, nhưng em thấy do chasic em nó yếu wá và thân lại mỏng, và 1 số phụ tùng không tốt lắm nên kết cộng hưởng lại thành tiếng kêu như muốn rơi rớt cái gì ra vậy. Nhưng cũng may em đã ly dị với em nó cũng gần 1 năm rùi

Tập Lái
29/11/04
46
0
0

Chính xác xe em cũng bị như các bác. Hai lần em vào Toyota Mỹ Đình để bảo dưỡng xe nhân thể bảo họ xem luôn, em có cảm giác các chú ấy đều lảng tránh vấn đề này. Lần 1 thì bảo xe không làm sao cả, anh cứ về đi thử, nếu vẫn bị thì mang vao em xem cho. Lần thứ hai thì bảo do thời gian gấp nên chưa xem kỹ được, để lần sau anh nhé. Mà xe em sắp hết bảo hành rồi.
Nếu các bác kiện thì cho em đi theo với nhé.

Hạng B1
11/10/06
82
18
8

Trích đoạn: thanhastec2002

Chính xác xe em cũng bị như các bác. Hai lần em vào Toyota Mỹ Đình để bảo dưỡng xe nhân thể bảo họ xem luôn, em có cảm giác các chú ấy đều lảng tránh vấn đề này. Lần 1 thì bảo xe không làm sao cả, anh cứ về đi thử, nếu vẫn bị thì mang vao em xem cho. Lần thứ hai thì bảo do thời gian gấp nên chưa xem kỹ được, để lần sau anh nhé. Mà xe em sắp hết bảo hành rồi.
Nếu các bác kiện thì cho em đi theo với nhé.

Sao Toyota Việt Nam không thu hồi những xe bị lỗi này nhỉ, lỗi này là lỗi thước lái đấy. Nhà em kêu gào mãi họ mới bảo hành cho cả bộ luôn. Các bác phải gửi thư khiếu nại kêu thật lực vào thì mới được chứ. Để lâu hết bảo hành coi như xong.

Ps. các bác có innova muốn check có bị lỗi này hay không cứ phi xe qua đường tàu là biết liền. Mấy cái gờ giảm tốc nó không kêu được đâu.

Last edited by a moderator:
PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

EM vừa phát hiện ra một cái không biết có phải gọi là lỗi không nhưng nó phát ra tiếng cứ y như tiếng sát mỗi khi xe vào lằn xóc, thứ 7 này sẽ tìm cách khắc phục.
Đó là tiếng của hệ thống ống dẫn nhiệt chạy trên trần xe va vào nhau hoặc va vào trần hay nóc xe. Em nghĩ cái này cũng không phải khó khắc phục, làm xong em sẽ báo các thành tích với các bác, ngoài ra em chưa phát hiện tiếng gì thêm, biết đâu sau khi khắc phục được cái đó lại lòi ra cái khác

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Em nghĩ Ỉn là dòng tệ nhất của Toy, ngồi trong xe rất ù tai ...xe không bốc, mặc dù máy 2.0

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

đâu đến nỗi vậy bác, chắc bác có xe khác nên chê vậy thôi vẫn còn Vios là đối thủ đó, ối người mơ mà không được cái tệ nhất đấy đó bác ợ.
thôi chạy lẹ :D

Hạng C
2/10/07
817
4.240
93
57

Em ko biết INN bị lỗi gì . Chứ xe em , chở đủ tải mà chạy trên 100km/h là có tiếng kêu như chạy trên đường rải sỏi vậy
Sau khi khiếu nại , đi tới lui gần 6 tháng . Kết kuận : lỗi bộ vi sai ( cầu sau ) , thay mới , chờ mất 5 ngày . Thay vào cũng không hết bệnh . Mất 3 ngày để chạy kiểm tra tiếp , kết luận : hư bạc đạn bánh sau , thay mới , mất tiếp 5 ngày , cũng không hết bệnh .
Em nản quá , cũng đành chờ qua tết rồi tính tiếp.
Các bác có ai bị bệnh giống em ko ?

Thân

Tập Lái
28/5/07
20
2
3
Cac bac giup em voi

Em vừa mới mua con Innova, thường khi depart số 1 sang số 2 hay phát ra tiến kêu rất lạ. Bác nào đã gặp rồi thì xin chỉ giao cho em với

Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net

Trích đoạn: hp67

Em ko biết INN bị lỗi gì . Chứ xe em , chở đủ tải mà chạy trên 100km/h là có tiếng kêu như chạy trên đường rải sỏi vậy
Sau khi khiếu nại , đi tới lui gần 6 tháng . Kết kuận : lỗi bộ vi sai ( cầu sau ) , thay mới , chờ mất 5 ngày . Thay vào cũng không hết bệnh . Mất 3 ngày để chạy kiểm tra tiếp , kết luận : hư bạc đạn bánh sau , thay mới , mất tiếp 5 ngày , cũng không hết bệnh .
Em nản quá , cũng đành chờ qua tết rồi tính tiếp.
Các bác có ai bị bệnh giống em ko ?

Thân

Vậy là bác xui hay sao , gặp nhầm lô , chứ em chở đủ tải , chạy 120 mà có gì đâu