Tập Lái
30/8/07
31
0
0
www.starasia.vn
Chào các Bạn,
Tôi sử dụng 1 con INN cách đây hơn hay gần 2 năm gì đó...quên mất ngày mua...đại loại là ngay sau lễ giới thiệu sản phẩm mới 2 ngày Nhưng ngay từ lúc mới chạy tôi đã thấy có tiếng kêu cọc...cọc...mé bên trước phía tài...nhưng vì bận quá chạy miết nên chỉ biết thế...Tôi có đem vấn đề ra trao đổi với mấy người có INN cũng găp vài trường hợp tương tự..

Hôm rồi rảnh tôi mang vào hãng ( Toyota Láng Hạ) để kiểm tra và dạo này thấy tiếng kêu đó lớn hơn bình thường. Kết quả là đôi giảm sóc trước bị thay vì Hãng báo " Chết " ( Mất toi gần 4tr) Nhưng vấn đề là sau khi thay vẫn không hết tiếng cọc ...cọc..đó...và Toyota Láng Hạ tháo tung hết các bộ phận phía đầu xe để kiểm tra nhưng cuối cùng vẫn bó tay...và hiên nay tôi đang chạy xe với tiếng cọc..cọc...mỗi khi vào chỗ xóc...

Qua trao đổi với mấy người bạn...1 số người nói đây là lỗi của nhà sản xuất, một mối hàn tăng cứng của sắt xi phía đầu bị lỗi...phải tháo sắt xi ra tìm và hàn lại...Bạn tôi đã làm công văn gửi Toyota Việt Nam nhưng hãng cũng chỉ dừng lại ở việc chỉ đạo trung tâm bảo hành kiểm tra, khắc phục nhưng chưa xe nào được khắc phục triệt để.

Tôi nêu chủ đề này để các Bác có INN chú ý xe mình có bị không, rất có thể 1 lô xe nào đó của INN bị lỗi mà nhà sản xuất đang cố tình lờ vụ này đi. Nếu quả thực là thế mong các Bác chúng ta cùng nhau lên tiếng đòi sự công bằng.

Trân trọng,

Nếu Bác nào cùng bị hại xin email về : [email protected]

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
RE: INN bị lỗi sắt xi..phát tiếng kêu cọc ..cọc khi vào lằn xóc

có lẻ lô đầu tiên có lỗi, xe em đã chạy qua đường dằn xóc mấy lần vẫn ko nghe tiếng co.c ...cọc này. Nhân vụ này, em xin hầu các bác câu chuyện này có thật ỡ cty em: số là cách đây hơn chục năm, cty em có mua chiếc cá mập 15 chỗ TOY màu trắng, xe mới mua, đi chưa được bao nhiêu. Lần đó đi dám tang ( ỡ Phú Yên ) cha của một anh làm ở cty. Đi qua chỗ xóc cũng nghe coc...coc. Lúc đó là ban sáng sớm, vì trời còn tối nên ko stop và check được tiếng động này từ đâu phát ra. Chạy một hồi đến cầu Đồng Nai, STOP , khum xuống kiểm tra củng ko tìm ra nguyên nhân. Đến đoạn xuống dốc cầu, ai trên xe củng cầu xin linh hồn Người Quá Cố này phù hộ để cho xe chạy qua an tòan, vì sau đó xe phãi chịu thêm 1 cú sốc nửa... Thêm 1 tiếng Cu.p...... tưởng tiêu rồi, ai dè từ đó trỡ đi, ko còn nghe tiếng CỌC nữa và hết bệnh luôn ( cho đến bây giờ ).... chạy ra đến Phú Yên và quay về đến SG 2 h sáng. Tuy nhiên sau này xe này chạy sốc lắm như xe bus của thế kỷ trước , dàn nhúng, dàn treo xuống cấp nhanh tuy xe mới đi có hơn 100K. Các bác thũ nghĩ coi đi đường Trường Chinh lên Hóc Môn, đường mới làm tốt nhưng thế mà nó " vũ" rầm rầm.... sau này, em này chuyễn qua làm xe tải.....

Hạng D

Xe của em cũng đang bị như xe bác , em nghĩ nó có vấn đề gì đó chứ không phải là do hỏng giảm sóc đâu . Lại là TO láng hạ phán nữa thì bọn này quá chán rồi , em không tin chúng nó đâu , trước em cũng chạy xe cũ cam 88 gần 5 năm nên cũng biết sơ về xe rồi .khi nào giải quyết được tiếng lục cục đó bác nhớ nhắn cho em nhé.

Hạng D

khi đi qua lằn giảm tốc phía trước bên lái có tiếng kêu lục cục nếu đi nhanh thì sẽ kêu rất to như là chuẩn bị rơi cái gì ra .

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Em mới đi 10K chưa phát hiện ra tiếng đó chỉ có tiếng vỏ khi qua gờ giảm tốc. bác nào phát hiện ới lên để anh em cùng biết nhé

Hạng B1
30/5/07
63
0
6

Xe của bác đờ G hay J nhỉ? em nghe mấy bác tài chuyên nghiệp nói, dàn sắt xi của xe Inno mỏng dinh hà, nên khi chạy thường xe sẽ bị rung và kêu dàn đuôi, đặc biệt là xe đời J thì càng tệ. có khi nào mỏng quá, nên xe bác bị sút mối hàn không nhỉ :D. Chú còn chuyện quên không hàn thì khó lắm, vì nó hàn tự động mà.

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

Trích đoạn: thaoeo

Xe của bác đờ G hay J nhỉ? em nghe mấy bác tài chuyên nghiệp nói, dàn sắt xi của xe Inno mỏng dinh hà, nên khi chạy thường xe sẽ bị rung và kêu dàn đuôi, đặc biệt là xe đời J thì càng tệ. có khi nào mỏng quá, nên xe bác bị sút mối hàn không nhỉ :D. Chú còn chuyện quên không hàn thì khó lắm, vì nó hàn tự động mà.

Xe G hay xe J thì body, chassis giống y hệt. khác mỗi tính năng và nội thất thôi. Mà hình như Toy toàn dùng máy hàn tự động loại hiện đại nhất (chạy bằng cơm) :D:D:D

Hạng B1
11/10/06
82
18
8

Trích đoạn: Daokhanh

Chào các Bạn,
Tôi sử dụng 1 con INN cách đây hơn hay gần 2 năm gì đó...quên mất ngày mua...đại loại là ngay sau lễ giới thiệu sản phẩm mới 2 ngày Nhưng ngay từ lúc mới chạy tôi đã thấy có tiếng kêu cọc...cọc...mé bên trước phía tài...nhưng vì bận quá chạy miết nên chỉ biết thế...Tôi có đem vấn đề ra trao đổi với mấy người có INN cũng găp vài trường hợp tương tự..

Hôm rồi rảnh tôi mang vào hãng ( Toyota Láng Hạ) để kiểm tra và dạo này thấy tiếng kêu đó lớn hơn bình thường. Kết quả là đôi giảm sóc trước bị thay vì Hãng báo " Chết " ( Mất toi gần 4tr) Nhưng vấn đề là sau khi thay vẫn không hết tiếng cọc ...cọc..đó...và Toyota Láng Hạ tháo tung hết các bộ phận phía đầu xe để kiểm tra nhưng cuối cùng vẫn bó tay...và hiên nay tôi đang chạy xe với tiếng cọc..cọc...mỗi khi vào chỗ xóc...

Qua trao đổi với mấy người bạn...1 số người nói đây là lỗi của nhà sản xuất, một mối hàn tăng cứng của sắt xi phía đầu bị lỗi...phải tháo sắt xi ra tìm và hàn lại...Bạn tôi đã làm công văn gửi Toyota Việt Nam nhưng hãng cũng chỉ dừng lại ở việc chỉ đạo trung tâm bảo hành kiểm tra, khắc phục nhưng chưa xe nào được khắc phục triệt để.

Tôi nêu chủ đề này để các Bác có INN chú ý xe mình có bị không, rất có thể 1 lô xe nào đó của INN bị lỗi mà nhà sản xuất đang cố tình lờ vụ này đi. Nếu quả thực là thế mong các Bác chúng ta cùng nhau lên tiếng đòi sự công bằng.

Trân trọng,

Nếu Bác nào cùng bị hại xin email về : [email protected]

Anh Khánh ơi, em mail cái đơn khiếu nại cho bác mãi không được. Em có tin mật cho bác nữa là cái xe của em sắp thay toàn bộ thước lái rồi. Hôm trước thì các bố ấy bảo là long mối hàn chassic, nhưng mà kết luận lại là thước lái bị lỗi. Do vậy mỗi lần vào xóc bác thấy rung cả tay lái và kêu cộc cộc như sắp rơi bánh trước bên lái ra ngoài nhất là khi hơi lấy lái.

Cho em đặt cục gạch trước để xin một suất khiếu nại nhé . Hôm rồi ra hãng cho kiểm tra chúng nó tìm mãi ko ra nguyên nhân , chắc có lẽ các cậu đó đòn em . Nghe tiếng cọc cọc lâu rồi nhưng không biết khiếu ai hết á , giờ có hội có thuyền rồi anh em mình hôm nào tập trung lại cho bọn Toy nó biết để mà hòan chỉnh các bác ạ .

GLi
Hạng B1
19/12/07
58
4
6
50

Có lý, mình đi được 1,5 vạn nhưung đúng là có 1 tiếng kêu rất lạ khi đi sóc, có lẽ phải tháo ra xem gầm bệ thế nào mất...