Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
RE: INN bị lỗi sắt xi..phát tiếng kêu cọc ..cọc khi vào lằn xóc

Trường hợp này sao gọi là hên xui, đó chính là tâm lý của người Việt ta và rất hay bị người nước ngoài lợi dụng, chúng ta ngại phiền phức nên không làm đến cùng. Đây chính là trách nhiệm của nhà sản xuất, các Bác phải khiếu nại mạnh lên, "power to the people".

Tập Lái
29/11/04
46
0
0

Xe các bác đã khắc phục được lỗi sắt xi chưa? Lâu rồi không thấy các bác cập nhật thông tin.
Báo cáo các bác, em mới đi vào hãng để kiểm tra và xử lý vấn đề này (hết bảo hành mới vào kiểm tra). Đúng là các chú tìm ra lỗi nhanh thật :mad:. Thay phuộc nhún hết khoảng 1,5T (Em đồng ý cho thay nhưng vẫn nghĩ không phải do phuộc nhún vì đã đọc topic này của các bác). Hiện nay đã đi thử được 01 ngày và thấy vẫn bị như cũ.

Trích đoạn: thanhastec2002

Chính xác xe em cũng bị như các bác. Hai lần em vào Toyota Mỹ Đình để bảo dưỡng xe nhân thể bảo họ xem luôn, em có cảm giác các chú ấy đều lảng tránh vấn đề này. Lần 1 thì bảo xe không làm sao cả, anh cứ về đi thử, nếu vẫn bị thì mang vao em xem cho. Lần thứ hai thì bảo do thời gian gấp nên chưa xem kỹ được, để lần sau anh nhé. Mà xe em sắp hết bảo hành rồi.
Nếu các bác kiện thì cho em đi theo với nhé.

Hạng B2
23/6/08
246
7
18

Bọn Toy nó vặt tiền của các pác khéo ghê nhỉ. Chất lượng 'chiếc xe toàn cầu' đây sao?[8|]
Các pác phải kiện bọn nó cật lực vào? Giống như việc 'nước hoa làm hỏng máy lạnh Honda Civic' ấy. Cái này bên box của Honda rất rầm rộ

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

Xe các bác đã khắc phục được lỗi sắt xi chưa? Lâu rồi không thấy các bác cập nhật thông tin.
Báo cáo các bác, em mới đi vào hãng để kiểm tra và xử lý vấn đề này (hết bảo hành mới vào kiểm tra). Đúng là các chú tìm ra lỗi nhanh thật :mad:. Thay phuộc nhún hết khoảng 1,5T (Em đồng ý cho thay nhưng vẫn nghĩ không phải do phuộc nhún vì đã đọc topic này của các bác). Hiện nay đã đi thử được 01 ngày và thấy vẫn bị như cũ.

Chính xác xe em cũng bị như các bác. Hai lần em vào Toyota Mỹ Đình để bảo dưỡng xe nhân thể bảo họ xem luôn, em có cảm giác các chú ấy đều lảng tránh vấn đề này. Lần 1 thì bảo xe không làm sao cả, anh cứ về đi thử, nếu vẫn bị thì mang vao em xem cho. Lần thứ hai thì bảo do thời gian gấp nên chưa xem kỹ được, để lần sau anh nhé. Mà xe em sắp hết bảo hành rồi.
em spam tý, sáng h ngồi không buồn quá
bác này chắc bạn học với Indiana Jones quá, [8D][8D]:)

Tập Lái
29/11/04
46
0
0

[8|][8|][8|] không hiểu ?
Trích đoạn: tndp

em spam tý, sáng h ngồi không buồn quá
bác này chắc bạn học với Indiana Jones quá, [8D][8D]:)
[8|]

Hạng D

Xe em bị từ lâu rồi hôm mang vào To Mỹ Đình thắc mắc tụi thợ cũng định vật ra , nhưng do đã đọc được TT trên OS em bắt chúng phải cam kết là sẽ giải quyết triệt để vấn đề này , cuối cùng cũng không dám động vào . Từ đó tới nay cũng được gần 1 năm em vẫn chạy bình thường chỉ khi vào sóc gằn nó có tiếng lọc cọc rất khó chịu bên tài bánh trước .

Tập Lái
29/11/04
46
0
0

Sau 01 tuần theo dõi, em đã phát hiện ra bệnh. Đúng là không phải do phuộc nhún thật. Tiếng kêu cọc cọc là do chân phanh bị dơ, khi xe vào lằn xóc và bị rơi hoặc bị lắc ngang thì phát ra tiếng cọc cọc từ chân phanh (em thử bằng cách dùng chân phải tỳ vào chân phanh thì không bị kêu nữa).
Xe bác nào bị lỗi như trên thì thử như cách em thử xem nhé.
Các bác có kinh nghiệm chỉ cho em biết gara nào tốt để xử lý vấn đề chân phanh bị kêu này. (Vấn đề tuy nhỏ nhưng em mất lòng tin vào dịch vụ sửa chữa của hãng rồi).
Theo các bác, em có nên đến bắt đền hãng không? Các chú thịt của em gần 1,5 M tiền bộ phuộc nhún mới + 120 K tiền thay + 120K tiền thay bộ cũ sau đó lại thay bộ mới (khi em cho rằng không phải do phuộc nhún và bắt thay bộ cũ lại).
Thực ra em cũng rất tức nhưng nếu đến đôi co và thử + thay lại bộ cũ cũng mất 01 ngày rồi.

Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode

Sau 01 tuần theo dõi, em đã phát hiện ra bệnh. Đúng là không phải do phuộc nhún thật. Tiếng kêu cọc cọc là do chân phanh bị dơ, khi xe vào lằn xóc và bị rơi hoặc bị lắc ngang thì phát ra tiếng cọc cọc từ chân phanh (em thử bằng cách dùng chân phải tỳ vào chân phanh thì không bị kêu nữa).
Xe bác nào bị lỗi như trên thì thử như cách em thử xem nhé.
Các bác có kinh nghiệm chỉ cho em biết gara nào tốt để xử lý vấn đề chân phanh bị kêu này. (Vấn đề tuy nhỏ nhưng em mất lòng tin vào dịch vụ sửa chữa của hãng rồi).
Theo các bác, em có nên đến bắt đền hãng không? Các chú thịt của em gần 1,5 M tiền bộ phuộc nhún mới + 120 K tiền thay + 120K tiền thay bộ cũ sau đó lại thay bộ mới (khi em cho rằng không phải do phuộc nhún và bắt thay bộ cũ lại).
Thực ra em cũng rất tức nhưng nếu đến đôi co và thử + thay lại bộ cũ cũng mất 01 ngày rồi.

Nếu như bác thay nhún trong hãng thì nó sẽ trả lại cho bác cái nhún cũ, như vậy bác có thể kiểm tra cái nhún cũ có bị hư hay không. Sau đó mới tính đến chuyện bắt đền được bác à. Mà em nghĩ bác đến cãi nhau với tụi nó thì cũng mất thời gian và ôm thêm cái bực mình thôi vì trước khi thay hãng nó đã bắt bác ký vào cái giấy xác nhận, đồng ý thay phụ tùng mới rồi thì phải.
Tuần trước em cũng đi bảo dưỡng, nói hiện tượng xe bị chao khi vào chỗ xóc thế là người ta thay ngay cái phuộc sau (hết có 400K thôi) + trả lại cái phuộc cũ bị chảy dầu. Thực ra sau khi thay em cũng chẳng thấy khả quan hơn là mấy![:-]

Hạng C
28/6/08
878
26
28

theo mình nghĩ tiếng kêu đó phát ra từ những mối hàn liên kết của sắt xi ,hoặc dàn đồng của xe ,kg phải là bị rách mối hàn ,mà nhà thiết kế phải tạo những kẻ hở để tạo độ giản nở cho sắt co giản,nhưng nếu làm không tốt thì khi xe run lên sẽ tạo ra tiếng kêu đó.(gống như các CỤ khi về già ...khi đi bộ thì xương kêu ...cụp ...cụp....) .........tóm lại dàn đồng bị lổi mới có tiếng kêu đó ,

Last edited by a moderator: