Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội
RE: Innova và Ford Everest

FE đi bác, nếu ko D-max cũng được (máy hơi ồn tý nhưng đẹp và kinh tế hơn FR)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

FE đi bác, máy dầu càng tốt

Hạng B2
19/2/06
327
11
18
44

1 phiếu nữa cho FE, em thấy ai đi FE máy dầu cũng khen hết,vừa khỏe mạnh lại kinh tế, innova em thấy chỉ thích hợp cho thành phố thôi.

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

bác lăn tăn vậy thì cưới em FE máy xăng ấy - 1 phiếu nữa cho FE

Hạng C
19/4/06
503
7
0

đúng là máy dầu của FE rất êm bác a!!! thằng bạn em mới mua, e đứng cạnh khi đang nổ máy mà tưởng là máy xăng đây!:), mà e nhìn nó gầm cao va lốp to thế đi đương trường chắc là ổn!

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em thì em chọn Inno, gầm nó cũng cao chả kém gì FE :D. Hết đi công trường ta lại về phố, nói chung sử dụng đa mục đích.

Hạng B2
24/2/06
132
0
0
53

1 phiếu cho Inova,Inova gầm đủ cao để đi công trường, đi đường trường cũng ổn, nội thất thì ổn hơn,giá thì kinh tế hơn.

Tập Lái
8/4/06
17
0
1
53
Hà Nội
42hangdieu.com

Cảm ơn các bác đã tư vấn. Đúng là dân công trường thì theo ý em FE là thích hợp hơn. Bây giờ em chỉ lăn tăn một chút giữa máy xăng và máy dầu. Ngoài ra còn cả phong cách phục vụ khách hàng của Ford nữa. Báo cáo các bác sau con Nissan 1.6 em đã chơi con Escape 2.0 số sàn. Đi gần được 1 năm phải bán vội vì máy quá yếu, điều hòa thì lọt khí đi trời ẩm kính trước cứ bị hấp hơi nước rất khó chịu. Vào hãng bảo hành thì bọn nó nói đây là lỗi của xe không sửa được, còn máy bị gõ là do đi côn số không hợp lý. Thế là xong chả chịu sửa gì cho mình cả thế mới cú chứ. Sau vụ này em thề sẽ không bao giờ mua xe Ford nữa. Nhưng bây giờ giá xăng đắt đỏ mà trên 4rum mọi người lại khen con FE máy dẫu rất nhiều nên em lại phải suy nghĩ lại. ưu điểm của FE so với IN là lốp béo, gầm cao, chạy kinh tế, hình thức bên ngoài trông có vẻ chắc chắn hơn hẳn, 2 bong bóng. Nhược điểm là nội thất kém xa IN, hàng ghế sau ngồi chân phải co hẳn lên không thoải mái lắm. Thôi em quyết FE thôi chỉ không biết sau 1/5 với tầm giá 30k có em xe nhập nào hơn hẳn không. Kinh nghiệm của các bác đã mua Zace Suft tháng sau nhìn thấy INNOVA mà cười như mếu.

Hạng B2
19/4/06
159
0
0
45
HCM
www.toyoya.com

tội nghiệp bác quá, có tiền mà ko biết xài tiền, thiệt tiếc cho bác
Xe nào phù hợp ah, Mitsubishi Pajero XX là được rùi, mua con seconhand đó còn ngon thấy mồ. Xe FR không ngon và kinh tế bằng INova đâu, cung cách phục vụ và hậu mãi phụ tùng thay thế làm sao mà bằng Toyota được các bác.
Ah mà con Inova có máy dầu 2.4G mà các bác.
DoanNam

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

@bác toyota:
Nếu nói kinh tế thì con Ford Eve máy dầu kinh tế hơn Inn nhiều chứ.
30k mà mua Pajero XX 2nd thì uổng lắm. Đi xe mới sướng hơn chứ. Nếu không dùng 2 cầu thì Pa chẳng khác gì FE (nhưng tiền xăng nhiều hơn tiền dầu à). Bác hay đi công trường nhưng không đến nỗi quá xấu để cần 2 cầu thì FE và Inn đều đi được. FE thì được dáng ngòai, Inno thì được dáng trong. Nếu là em em chọn Innova vì khi ngồi trong xe thì bác hưởng thụ còn bên ngoài trang điểm thêm tí thì cũng đẹp thôi. Khi đi lâu ngày mà cái táp lô nó xấu quá thì mình cũng bớt...hưng phấn
(như em nè :D)

Ah mà con Inova có máy dầu 2.4G mà các bác

Bác nào chơi ác thía. Thấy máy dầu của FE ngon quá nên sang wa Inn làm bác Toyota post lung tung cả lên
To Innova làm gì có máy dầu đâu bác DoanNam