Tập Lái
8/4/06
17
0
1
53
Hà Nội
42hangdieu.com
Hôm nay em đi xem xe để chuẩn bị mua một cái phục vụ công trình mới ký hợp đồng trong Nghệ An. Đang đi Nissan 1.6 đời 92 cũ quá đi lại về ốm mấy ngày liền. Ra Toy Láng Hạ thấy báo Innova G giá 29.9k giảm 0.8k nhưng bảo tháng 6 mới có xe. Tháng 5 đã đăng ký hết rồi không biết có phải em Salewoman nó marketing không? Sang ngay Ford bên cạnh xem Everest máy dầu báo 32.8k giảm 2.6k. Mình thì ưng em FE vì trông nó hầm hố hợp với dân công trường, gầm cao, lốp to, 2 túi khí (không có ABS), tiết kiệm nhiên liệu nhưng bác lái xe cơ quan thì lại dị ứng với máy dầu. Bác ấy bảo máy dầu đi rung ầm ầm điếc hết cả tai, đi không bốc, nội thất thì nhìn thua hẳn em INNOVA. Các bác tư vấn cho em 1 phát. Mua xe nào? Thời điểm này hay đợi hẳn xem xe nhập khẩu nó ra sao? Thanks các bác.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: Innova và Ford Everest

Everest có cả máy xăng nữa mà bác.
Công trường Nissan 1.6 chạy đựoc thì cái Innova chắc chạy cũng được mà
Bác thong thả chờ Civic ra xem có gì đột phá thị trường xe không? (như wave alpha ra đời vậy)

Hạng C
19/4/06
503
7
0

theo ý em! bác nói như vậy là rõ ràng còn gì nữa! Bác làm công trình thì dùng Ford E la quá được, Inova chỉ như xe máy Wave alpha của Honda, còn chuyện máy dầu rung va ầm ĩ thì không lo đâu, máy dầu của Ford êm lắm, khác hẳn máy dầu của Iusuzu, thằng bạn e mới mua FE, em thấy đươc lắm! con Innova đi làm công trường chắc chắn không hợp!!! và máy dầu đi đường trường rất bền bỉ!

Hạng C
22/7/04
533
334
63

Em cũng vote cho FE, em cũng đang dùng 1 chú FE máy dầu, cũng đi công trường như bác, nói chung là ổn. Máy kêu, :D, đương nhiên, nhưng không to đâu bác, bánh béo, đi đầm xe...Nội thất thì nói chung bình thường, so với xe khác thôi, còn Innova thì em chưa đi nên không dám có ý kiến.

Tập Lái
30/8/05
23
0
1

Thêm một phiếu nữa cho FE máy dầu, các bác đi công trường lấy em này hợp lý vì xăng vừa lên giá chạy máy dầu bác sẽ thấy rất kinh tế đấy.

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

1 phiếu nữa cho FE, máy dầu của dòng này không ồn như các bác công nông Hilander đâu bác ạ.
Rất tiết kiệm và bền bỉ.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Sau 1/5 dòng xe 7 chỗ cũ về rất nhiều (thuế thấp hơn =>sát giá trị thực hơn). Tầm 30k bác chờ kiếm con Nissan Xterra ngon hơn Eve nhiều (khi sinh ra nó đã là 7 chỗ 2 cầu :D)