Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!
RE: Innova và Ford Everest

tội nghiệp bác quá, có tiền mà ko biết xài tiền, thiệt tiếc cho bác
Xe nào phù hợp ah, Mitsubishi Pajero XX là được rùi, mua con seconhand đó còn ngon thấy mồ. Xe FR không ngon và kinh tế bằng INova đâu, cung cách phục vụ và hậu mãi phụ tùng thay thế làm sao mà bằng Toyota được các bác.
Ah mà con Inova có máy dầu 2.4G mà các bác.
DoanNam
Người ta ko biết mới nhờ tư vấn, sao bác lại chê người ta? Cũng như bác đấy thôi, bác cũng đâu biết hết các loại xe, INNOVA làm gì có máy dầu 2.4

Tôi cũng thấy đi công trình bằng Mit Pajero xx là hợp lý bác a.

PD

Hạng B2
24/2/06
132
0
0
53

chạy công trường , nếu ko có khả năng chạy Land thì Mitsu-Paj XX là sự lựa chọn số 1 rồi. như em nè, con XX của em chạy như phá mà vẫn vô tư, đâu cũng bò được, ngồi thì thoải mái, chở được nhiều, mỗi ko tiện nghi lắm.
Nhớ lại năm ngoái, mấy hôm bão đường ngập đến cổ các bác 4 chỗ nằm lịm hết cả dẫy, mỗi em với 1 bác 1X là kéo cầu chạy thoát thôi (lúc đó tự hào ghê lém :D:D:D)
nhưng chắc là bác ấy muốn chạy xe mới tinh chỉ với 30K cơ

Hạng B2
27/12/05
103
5
18
www.ttvnol.com

FE chạy vào Vinh liên tục thì cực tiết kiệm. Ghét nhất cái ù, không biết khi côn ga quen chắc hết. Nội thất thì thua Inova nhưng hình thức hay hơn. Nếu thường xuyên chở 7 người thì ngồi hàng sau cùng của FE rất khó chịu. Nhưng vẫn chọn FE.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em nói thiệt với mấy bác hổm rày em tư vấn toàn nghiên về Innova nhưng hôm nghĩ lễ có ngồi em FE máy dầu rồi, đúng là không khác gì máy xăng, đi êm lắm (không giống như Isuzu). Máy lạnh 2 dàn nên mát lắm, có điều hàng ghế thứ 3 ngồi không thoải mái vì chân co lên nên đi xa hơi mỏi.

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Thây bác vẫn hơi phân vân nên em khuyên bác thế này: bác cố gắng đi thử một cuốc xa xa bằng FE khi đi về rồi em dám chắc là cái hình ảnh IN sẽ k bao giờ còn hiện hữu trong đầu bác nữa :D
Tuy mỗi người một sở thích nhưng trong khi FE rất mạnh mẽ và hoành tráng đang bị so sánh với IN mà theo em nhìn cứ điêu điêu như là xe đồ chơi ấy. Riêng cái khoản có 01 airbag vì tiết kiệm chi phí mà em chẳng hiểu nổi To nghĩ gì?? thà k có thì thôi chứ khong may có chuyện gì xảy ra thì chỉ có bác tài trở về bỏ lại vợ cả hay sao?:mad:

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Thêm một phiếu cho FE. Máy dầu kinh tế với những người hay phải sử dụng xe nhiều, chỉ có điều là Em không thích cái phanh tay của FE và cần số của FE hơi bị rung còn lai là ok, máy dầu nhưng cũng không ồn lắm (Không như Isuzu). Với tình trạng tăng giá xăng như hiện nay thi lựa chon FE là hợp lý rồi bác à.

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Tôi cũng đồng ý là chạy FE là rất kinh tế (hôm 2/5 tôi chạy từ Cửa lò về HN chạy qua cả quê vợ ở Nam Định mà chỉ hết 250k tiền dầu) cảm nhận thấy ngồi trong xe chỉ hơi ù, cần số hơi nặng nhưng đi thì rất hoành tráng.

Tập Lái
30/8/05
23
0
1

Túm lại thì em thấy bác nên chọn FE, em cũng đang máu con này lém rùi. Tuy nhiên, nhờ các đại cao thủ xét hộ xem đã cưới được thời điểm này chưa, đợi sốt ruột quá chẳng thấy xe nhập đâu, đại lý Ford thì cũng chẳng down giá là mấy, mà lấy ngay thì chỉ sợ rơi vào hoàn cảnh như các bác vừa mua ZACE (:D;)... các bác thông cảm em còn nghèo lém, mới chuẩn bị cưới lần đầu........) :):)
Mong các cao thủ chỉ bảo.......