Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Nói chung tag vô thì mình chia sẽ, hỏi thêm thì chia sẽ thêm, mỗi nhà mỗi cảnh chứ không chê đâu tốt đâu xấu nha mí anh.
chuẩn nà, co ng tag vào chỉ để hơn thua nên mệt lắm a

• Like
Reactions: hiep luc
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.970
113
Sài Gòn
Mình lúc này canh giữ hòa bình bên cnl không còn tha thiết box bđs nữa vì an tọa rầu nên không hỉu gì thớt này, các anh cứ chém nhau thoải mái nghen, thân :D

• Like
Reactions: hiep luc
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Chuyện hơn thua thì anh là người moi móc ra nhé, chứ mình chỉ bàn về time đi lại thôi nhé anh! haha, anh bẽ lái lẹ quá
họ ko tin sự thật đâu a; thik vẽ sao cho q7 nó fai kém hơn tp TĐ mới đc a ạ

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Hong. Lúc ấy đủ tiền mua đất nhưng không đủ tiền xây nhà, mình tay trắng làm nên chứ không nhờ vả vay mượn ai, sau lưng mình là bức tường còn phải nuôi mấy miệng ăn, đến giờ ở nhà tập thể vẫn không tiếc gì cả, vì môi trường sống hiện tại quá tuyệt vời với mình, khá hợp phong thủy, ăn nên làm ra từ lúc chuyển qua đây, ông bà bên Bến Văn Đồn chạy qua chơi thăm cháu cũng chỉ mất vài phút đi cầu Nguyễn Văn Cừ rất an toàn, mọi thứ đều đang rất tốt đẹp. Giá đất Q2 tăng kinh khủng trong 7 8 năm qua, nói thì bẩu xạo chứ mình không tiếc dù một chút tẹo. Ai mua trúng đất thì xem như họ trúng số đi, 100 triệu dân mấy ai mua nổi mà đi tiếc, không làm tài sản tăng lên được từ đất Q2 thì làm tài sản tăng lên bằng cách khác, thậm chí còn chủ động hơn tạo thêm việc làm cho nhiều người chứ dồn hết vay mượn nợ nần ôm cái nhà cứng ngắt rồi định giá ra cash làm chi, có khi qua đó không hợp, không đủ lực trong ngần thời gian đó mà còn đi lại bằng xe gắn máy vô cùngnguy hiểm, sợ không biết có hưởng được sau ngần ấy năm hong. Vài dòng chia sẽ thui. :)
Nói ngoài lề chút, 7-8 năm trước lúc anh đi xem đất sông giồng và văn minh, mình cũng còn nhớ anh nói đi đai lộ đông tây ( giờ là Mai chí thọ) xe cont, xe tải nhiều quá, anh cũng ớn, ko dám xuống tiền.

Nhưng bây giờ khu vực này đã quy hoạch xe ô tô và xe máy riêg cũng như cấm xe tải từ khu Văn Minh đến hầm. Theo mình tâm lý an toàn ai cũng có, nhưng đó cũng là cơ may của mỗi người.

Mình ko bàn ở chung cư hay nhà phố, nhưng giờ vị trí, hạ tầng đang thay đổi khác rất nhiều. Giờ vị trí của the sun và sunrise như nhau, nhưng nếu về hạ tầng, cũng như an toàn thì khác xưa nhiều đó anh. Còn so sánh thì ko có điểm gì so sánh dc, vì nó có yếu cố cảm nhận. nhưng anh là người đã từng trãi qua thời điểm của 7-8 năm trước sẽ biết sự thay đổi nó nhanh như thế nào.

• Like
Reactions: JerryMouse
Hạng D
5/5/07
1.358
15.154
113
Mấy ông này cứ lấy những trường hợp thuận lợi nhất rồi áp nó thành mặc định. Đôi khi tôi bận công chuyện hoăc... mắc ỉa :D nên phóng xe với tốc độ bàn thờ và may mắn không ăn cái đèn đỏ, cái xe tải lớn nào chiếm đường thì vẫn đạt được cái mốc 10~15p đó. Nhưng đó là những trường hợp "phi điển hình", cá biệt và hàm chứa nhiều yếu tố rủi ro. Lấy nó ra làm mặc định thì chẳng khác gì mấy thằng sale dự án Tây Sài Gòn hay nổ "từ dự án em đi vào trung tâm chỉ mất 15p mà thôi" :D:D:D:D
Phú Mỹ Hưng nó ở đẳng cấp nào thì dân PMH cũng chả bao giờ đem chỗ khác vào so.
Tại sao mấy cha nội Q2, Q9 cứ lôi PMH vào để so thời gian chạy qua Q1? qua đó ăn giải gì?

• Like
Reactions: April.Ng
Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Mà nói chứ topic lạc trôi xa quá rồi mấy anh. Từ Jamila Khang Điền mà lạc trôi thành PMH vs Q2 luôn rồi. Hoặc là tập trung lại chủ đề chính hoặc là để topic chìm luôn rồi bàn luận vào thớt khác mấy anh ạ :D

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Phú Mỹ Hưng nó ở đẳng cấp nào thì dân PMH cũng chả bao giờ đem chỗ khác vào so.
Tại sao mấy cha nội Q2, Q9 cứ lôi PMH vào để so thời gian chạy qua Q1? qua đó ăn giải gì?
Ơ ngộ, tôi có nói gì đụng đến PMH của bạn không mà bạn giẫy lên thế? Coi lại bài gốc tôi đang nói tới cái gì.

• Haha
Reactions: pzeloch
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Mấy anh trên này cmts biết tạo tương tác ghê, giống seeding vậy haha.

1 anh thì đang nói đo thời gian di chuyển thì mang so sánh Q7 với TĐ.

1 anh thì đang nói time di chuyển từ PMH đến Q1 thì lại noi so sanh PMH ....

trong khi thớt này của jamila q9 haha, hại não thật! o_O o_O

Hạng D
5/5/07
1.358
15.154
113
Ơ ngộ, tôi có nói gì đụng đến PMH của bạn không mà bạn giẫy lên thế? Coi lại bài gốc tôi đang nói tới cái gì.
Không, tôi không hiểu bạn cứ muốn qua quận 1 ăn cái gì ở đó, hỏi vậy thôi

• Like
Reactions: vucong231987
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Không, tôi không hiểu bạn cứ muốn qua quận 1 ăn cái gì ở đó, hỏi vậy thôi
Không, bạn đừng giả bộ đánh trống lảng khi biết mình vừa hố. Câu chữ của bạn hoàn toàn là đang muốn giẫy với tôi về cái PMH của bạn. Bao giờ bạn thẳng thắn thừa nhận rằng bạn đã hố như một người đàn ông chân chính thì chúng ta mới nói đến vấn đề "qua quận 1 để làm gì".

• Haha
Reactions: YOLO and pzeloch