Hạng B2
1/11/07
129
7
18
Tôi thấy trong đây có rất nhiều anh em rất thích JDM car, cá nhân tôi cũng thích. Nên mới lập topic này để cùng nhau bàn luận.
Sao thấy VN mình ít nhập các dòng xe sport Japan về nhỉ, tôi nghĩ các dòng này mà độ thì khỏi chê. Vì đồ phụ tùng rẻ, nên các tiểu quý tử hay tầng lớp trung lưu mới có đủ khả năng sở hữu và độ, lúc đó thì VN mới nhiều xe chiến, đi ra đường là gặp tòan xe độ, chạy ầm ầm … thế mới thú nhỉ.
Còn với các đại gia thì ko cần bàn rồi. Vài chục , trăm ngàn thì có nghĩa lý gì đâu. Nên chuyện độ…điếc là trong tầm tay …
Chạy mấy chiếc này đường VN toần ổ gà ổ voi thấy mà xót … Tôi thấy nên nhập mấy chiếc: EVO 9, GTR R34, RX7, S2000, 350z, S15 v.v….là hết ý nhỉ. Tôi kết con EVO9 hoặc GTR R34 mà chạy ở VN cũng ko thua kém gì ai, vì gầm nó cao nên ko sợ ổ voi nữa ... hehe

Mời các bạn xem thử video nho nhỏ của JDM tuners battle tại Japan nhé:
http://youtube.com/watch?v=xCNQ6dU7SIE

Ai thích xe gì, có hình ảnh , video v.v... cứ tự nhiên post vào đây chia sẽ nhé

Mời ..... mời ......

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/11/07
129
7
18
RE: Japanese Import Car (tòan bộ vô đây)

tôi xin mở đầu 1 vài chiếc nhé:
RX7 FD

Skyline GTR R34

Subaru WRX STi

EVO

Infinity G35

Hạng C
3/6/07
589
1
0

Vn mình pháp luật còn hạn chế lắm bác ạ, độ quá một tí là bị XXX chào ngay. Với hiện tài Vn mình không cho độ máy, mà đi xe độ mà không độ máy thì mất cả thú vị. Với lại Vn mình cũng không có đường để chạy, có muốn thử xe thì cũng phải đi xa lắm mà lúc nào cũng lo lắng vì XXX nó rình.
Cho nên Vn mình thường là chơi Luxury Sport chứ không chơi xe sport Jap. Vì factory tune thì không phạm luật bác ợ.

Hạng B2
1/11/07
129
7
18

thê mới ngặt chứ ... chứ ko phải là dân VN ko có tiền và ko chịu chi đâu nhé. Dân VN vừa chịu chơi và vừa chịu chi
"Dân chơi ko sợ mưa rơi ... chỉ sợ mưa rơi ướt áo dân chơi" hihihi
Nhưng mà tôi thấy, cái gì càng cấm lại càng làm cho người ta tò mò. Vidu: VN mình cấm XXX(phim, ảnh, gái ghiết v.v...) thế mà vừa rồi dân ta đoạt giải No1 1 trong ~ nước search XXX nhiều nhất thế giới, còn nói về lầu xanh em út, thì cú trung bình SG đi 100m là 1 động hahaha nói đùa vậy thôi

EMMA JUDGE
27/6/05
917
6
0

Việt Nam mình cấm độ xe nhưng không cấm nhập xe độ sẵn, vì vậy bác nào có điều kiện thì độ sẵn 1 con ở bển rồi đem về, đàng hoàng chẳng lo gì

Tập Lái
28/5/07
41
0
6

1 điều quan trọng nữa là tay lái của mình ngược với bên Nhật , chứ không thì ...........

Mỹ cũng đâu có nhiều xe performance của Nhật đâu . ko co R34, không có integra Type R, EVO9 thì cũng mới đây mới ra , nhưng dạo này Nhật thấy là dân Mỹ cũng ghiền lắm nên bắt đầu đưa sang những model y chang bên Nhật rồi,

Hình bác post cũng toàn tay lái bên phải

Nếu bác sống ở Úc hay NZ thì bác sẽ thấy xe JDM đầy đường vì cùng tay lái , còn NZ thì thuế là 0

Hạng D
6/3/07
1.384
4
38
TP.Hồ Chí Minh

mơ ước này còn xa xa xa lắm , nước mình mới tiến triển tới mức độ xa máy thui ....................

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

nói đến JCI thì không thể thiếu em Supra Twin Turbo - em nó đã được giới trẻ ở Nhật rất chuộng trong 1 thời gian dài và nó là 1 Street Legal trong các cuộc đua bất hợp pháp :
[image]
[/image]
[image]
[/image]
Celica cũng là xe Japan :
[image]
[/image]
nhưng cá nhân em vẫn thích con đời 98-00 này hơn :
[image]
[/image]
và Subaru Impreza WRX Sti cũng vậy :
[image]
[/image]
Còn Integra Type R thì sao ( đẹp dịu dàng mà không chói lóa ) :
[image]
[/image]
[image]
[/image]
Nissan 200SX :
[image]
[/image]

Tất cả mẫu xe trên đều dễ độ và sẵn đồ độ nên được giới trẻ ở Nhật , HongKong ....... rất ưa chuộng , ngoài ra còn MR2 ,MRS ,Civic type R , CRX và vài mẫu couple như MX5 , S2000 ..........

Hạng B2
29/7/07
152
27
28

mấy con xe Nhật này chơi NF most wanted chạy ngu vãi,đừng oánh em nhá,em nói thật đấy