Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
em đã gặp hai em con của bác Huấn rồi nhưng đây là diễn đàn nên không thể xác minh thực hư, thôi thì tạm thời chấp nhận em nó đi cuongdong ơi, hạ hồi phân giảii nhé.

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Nunamika là bé Thỏ . Cháu thích M 151 và là xe duy nhất cháu chịu đi . Từ nhỏ cháu bị dị ứng không chịu được mùi nhựa xe , mùi máy lạnh nên cháu không bao giờ chịu bước lên xe kể cả Taxi , muội muội cũng thế . Ba mẹ con đều say xe và chỉ đi được M 151 ; nghĩ cũng lạ . Mình yêu M 151 cũng vì lý do đó . Hôm trước mình về có kể chuyện cho cháu nghe , cháu nói sẽ reg nick trên OS rồi cháu làm thật :cool:
.Xin lỗi nếu cháu có quấy phá các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Hành trình xuyên Việt mùa Thu 2010 - Phần III Giang Sơn Cẩm Tú

Kể mình người dân phên dậu xứ Tây Nam , duyên may một ngày đặt chân đến vùng biên cương Đông Bắc cũng là vinh hạnh hiếm có và những gian lao ai có trải qua mới biết . Duy cũng một lần đi để hiểu cho tròn bốn chữ : Giang Sơn Cẩm Tú

Jeep Bros - Nhật Ký Hành Trình Xuyên Việt - Mùa Thu 2010

Jeep Bros - Nhật Ký Hành Trình Xuyên Việt - Mùa Thu 2010

Hạng D
15/7/07
1.805
11.439
113
Bác MC về nhà lâu rồi giờ mới hoàn hồn sao mới vô có bài...
Mình mới về SG tối qua, kiểm lại chuyến đi tổng cộng 3300km qua các tỉnh biên giới phía Bắc, trong đó có một chuyến offroad kinh khủng nhất từ cung đường Sơn La về Tú Lệ
Chắc mấy bữa nữa mới rảnh soạn hình được, bác post hình trước đi nhé

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Kamelot nói:
Mình mới về SG tối qua, kiểm lại chuyến đi tổng cộng 3300km qua các tỉnh biên giới phía Bắc, trong đó có một chuyến offroad kinh khủng nhất từ cung đường Sơn La về Tú Lệ

bác Kam cũng về rùi à. Từ hôm chia tay tại Mỹ Đình hôm nay mới thấy mặt.
bác lưu kỹ tư liệu chuyến Tây Bắc vừa rồi em xin làm tư liẹu chuyến đi tiếp theo.
chuản bị đi rừng Mã Đà đê hình như đầu tháng sau đó.

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Kamelot nói:

Bác Kam : Mừng bác hoàn tất cuộc chinh phục đỉnh Phanxipang khiến thời gian đẹp của Jeep càng trở nên rạng rỡ . Tính luôn bác thì tháng rồi các Jeep Bros đã chinh phục tất cả các địa hình trên toàn lãnh thổ từ Trường Sơn đến Đông Bắc , Tây Bắc , từ Núi cao đến suối sâu , biển cả . Jeep đã đi qua những địa hình hiểm trở lởm chởm đá ở cao nguyên , lầy lội ở đồng bằng . Ngâm trong cát , ngập trong lũ ... thôi thì đủ cả . Thật là lịch sử từ trước tới giờ của dòng xe vietnamjeep .

Mong bác tiếp sức với mình phần Giang Sơn Cẩm Tú này cũng là in đậm ân tình và cho lịch sử vietnamjeep một khoảnh khắc đẹp .

Ngoài ra mình định gom lại những bài về lịch sử xe Jeep cùng M 151 mình đã viết rải rác trên các forum cộng với những hình ảnh chuyến đi vừa rồi biên tập lại rồi in thành một quyển sách . Bác hãy tiếp mình một tay.

Chân thành!

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
truong195 nói:
Đẹp quá, ảnh 1 thì thấy vài lần, nhưng ảnh 2 thì chắc khó có dịp.

Bác có nhiều cơ hội mà . Dòng đời ai biết chứ

Hạng B2
21/9/09
250
4
18
Hoan hô bác MC. Cuốn sách bác biên soạn sẽ giúp mấy anh em mê xe Jeep nhưng chưa có xe sẽ có thêm tài liệu để tham khảo, có thêm kiến thức cho chiếc xe sau này. Em cũng có làm một file nhưng nó là tập hợp các bài viết ở forum nên rất lung tung, bao gồm cả tư vấn sửa chữa, cách phân biệt A1, A2... Nếu bác cần em sẽ mail cho bác.
Hôm chủ nhật rồi gặp xe bác ở Nguyễn Văn Linh, em bảo với bà xã xe này của Minhchaustudio, biển số 65. Lúc em chạy ngang xe bác thì ông anh hỏi sao em biết hay vậy thì bà cả bảo là do em mê xe jeep. Nói thật bác đừng cười em ngủ còn mơ thấy đi mua Jeep mấy lần luôn.;) 

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
nokiavietnam8890 nói:
Hoan hô bác MC. Cuốn sách bác biên soạn sẽ giúp mấy anh em mê xe Jeep nhưng chưa có xe sẽ có thêm tài liệu để tham khảo, có thêm kiến thức cho chiếc xe sau này. Em cũng có làm một file nhưng nó là tập hợp các bài viết ở forum nên rất lung tung, bao gồm cả tư vấn sửa chữa, cách phân biệt A1, A2... Nếu bác cần em sẽ mail cho bác.
Hôm chủ nhật rồi gặp xe bác ở Nguyễn Văn Linh, em bảo với bà xã xe này của Minhchaustudio, biển số 65. Lúc em chạy ngang xe bác thì ông anh hỏi sao em biết hay vậy thì bà cả bảo là do em mê xe jeep. Nói thật bác đừng cười em ngủ còn mơ thấy đi mua Jeep mấy lần luôn.;)

Bác gởi cho mình những tài liệu đó để tham khảo nhé .        [email protected]

Nếu lúc này anh Trâu xuất hiện tiếp thêm tư liệu về các dòng CJ thì hay quá anh Trâu