Hạng B2
22/1/15
231
663
123
51
Em nghĩ cảm biến áp suất có khi còn nhầm 0,2kg chớ nguời trần mắt thịt sao mà cảm nhận đuợc Bác :). Bữa Bác @langtu nói bơm 2.7kg mà em bơm có 2.5kg à, mấy nay chạy thấy cũng chả thấy êm hơn BS là bao, đuợc cái nhìn mập mạp với gai vỏ đẹp hơn thôi

Mình gắn như sau
2 vỏ trước 185R14 bơm 2.0 kg/cm2
2 vỏ sau 195R14 bơm 2.8 Kg/cm2
Đi ngon, chỉ hơi lo khi đăng kiểm thôi

Hạng B2
21/7/14
414
1.248
93
Bà Hom Quận 6
Em chào các Bác.
Chuyến đi Trị An vừa rồi vui quá. Dịp lễ 30-4 này chúng ta được nghỉ kha khá, sau khi em lên kế hoạch ăn chơi giai đoạn 2017-2020 thì một Jolier có "căn cứ" ở Bến Tre PM nhã ý rủ rê bọn mình về miệt đó chơi theo kiểu cây nhà lá vườn giống như chuyến vừa rồi nhưng Bác ấy ngại. Em thì thấy có lý quá. Vài thông tin để các Bác bàn luận cho ý kiến:​
- Địa điểm thuộc địa phận huyện Châu Thành, tỉnh Bến Tre, từ Tp. HCM xuống đó đi tà tà mất tầm 2h lái xe.​
- "Căn cứ" này là nơi để gia đình Bác Jolier đó thỉnh thoảng về quê ngắm trăng, đối ẩm, làm thơ, tránh xa ồn ào phố thị, ngày thường chủ nhân không có ở đó, cho nên nếu quân ta xuống chơi thì chơi theo phương châm tự phục vụ, cụ thể:​
+ Khuôn viên rộng rãi thoáng mát, con gà đầu bên này gáy thì đầu bên kia... không thể nghe được!​
+ Chổ ngủ qua đêm: có phòng ngủ trang bị máy lạnh đủ tiện nghi cho chị em phụ nữ và trẻ em như số lượng chuyến vừa rồi dùng, nhưng phải chịu ở ghép. Cánh đàn ông chúng mình thì dể rồi hen, nhậu xong ôm nhau ngủ tại vườn luôn khỏi cần phòng.​
+ Mền, gối cá nhân chúng ta phải tự mang theo vì căn cứ này ngày thường chỉ có người trông nôm chứ không có người ở nên chủ nhân không trang bị.​
+ Ăn uống: căn cứ này có nhà bếp đầy đủ, nhưng chúng ta phải tự mua đồ về, tự mần và tự phục vụ, và tự dọn dẹp trả lại hiện trường sạch sẽ trước khi rút về.​
Hình ảnh bên ngoài căn cứ​
Nếu các Bác thấy có lý thì em sẽ phối hợp với chủ nhân để lên chương trình chính thức nghen. Khi lên chương trình thì em sẽ post sang topic này cho bớt loãng​

Chời...chời, cái căn cứ này em biết nà...từng đóng quân ở đây 30-04 năm rồi..ka...ka...wéo còm các Bác đến với quê hương Đồng Khởi chúng em...quê hương Đồng Khổ...í lộn Đồng Khởi xin kính chào quí khách...cái này em tham gia nhé Đại Ca Phong..he.he...​

Hạng B2
27/11/15
452
1.740
93
Q.12, TP.HCM
Khoa xem lại chổ cái bơm nước nha. Chuyện mới thay nước bị thế này chỉ trùng hợp, không liên quan. Nếu không đi thì tháo chuồn chuồn xả nước hãng giữ lại, châm đỡ nước sạch để đến gara làm, khi xong thì châm nước hãng vô lại.
Đúng như chuẩn đoán của bác @jolie đen cái bơm nước xe em cánh nó mục mất tiêu, làm tăng nhiệt xì ron rỉ nước, may mà kim nhiệt chưa lần nào lên mức max.
Jolie - Chiếc xe thân thiện
Jolie - Chiếc xe thân thiện