Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
chắc tại đào làm nhiều xe bị tai nạn nên mới có linh ứng đến thế.

Hạng D
9/11/09
1.939
121
48
Đoạn sân bay Cam Ranh giờ em vẫn đi đêm bình thường ah!
Khi vắng xe các bác cứ Fa hết cở và tập trung nhìn thẳng đường...kệ mịa 2 bên là chống qua thôi :D

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
data. nói:
laotuu2002 nói:
seafoam car nói:
chuyện của em như sau
tết vừa rồi em từ miền trung về , trên xe có 4 người
tới nha trang là lúc 12h00 đêm nghé ăn ốc trên đường tháp bà xong khỏang 1h00 sáng ,
xong phi thẳng về sài gòn đi trên đường sân bay cam ranh , khi tới khúc cua cầu long hồ thì em bắt gặp cả nhóm người đang ngồi bên vệ đường phía xa , trong tâm em nghĩ họ chờ xe vào sài gòn nhưng khi tới khúc cua thì em không thấy gì cả trên xe em 4 người tòan là thanh niên em hỏi tụi nó có thấy gì không thì thằng nào cũng nói lúc đầu thấy xa xa nhưng tới gần thì biến mất , kể tới đây em còn nổi da gà
Kể chuyện ma có thật trên đường thiên lý
Chuyện này em xác nhận giúp bác nhé!

Đây củng là lý do tại sao đầu cầu Long Hồ có trạm gác của linh Hải Quân vùng 4 nhưng chỉ trực ngày không trực đêm...! Trước trực đêm 2 đầu cầu tối bị vứt xuống mé bờ hồ nên giờ mấy bác lính cancel luôn rồi! Ngay khúc cua đường dẫn vào cầu hướng NT-SG các bác sẽ thấy bên tay trái có một cái hồ nước động, đấy là cái hố boom đã mất bao nhiêu chiến sỉ vì quả boom lớn, giờ tạo thành cái hồ nước lợ nhưng ai tò mò thì dễ dàng tìm thấy cái bàn thờ nhờ ( bằng gỗ ) bị ngập trong nước và đám rong tảo...:confused:
30/4 vừa rồi em đi nha trang khi tới cam ranh khỏang 12h00 đêm , em tính đi theo đường sân bay thì thằng bạn em nó nhất quyết đi đường QL1 nó nói mầy đi thì đi một mình đi tao đi ngã QL1
em đành nghe nó vì lúc trước nó đóng quân ở khu vực cảng cam ranh , nó biết nhiều chuyện rùng mình ở khu vực này
Trời, vậy mà em không biết. Em đi đường này mấy lần. Đường đẹp, các cua cũng đẹp ! May mà em đi tới đây vào khoảng 8-9 giờ tối chứ chưa tới nữa đêm !!!
Có 1 lần em bị cực kỳ ấn tượng đường này: đường đẹp , đèn thắp sáng trưng. 1 đoàn gần 40 xe taxi nối đuôi nhau chạy tốc độ cao bo cua rất đã. Rồi còn vượt phải nữa. Nhìn y như đang xem đua xe trên tivi. Em thì chịu, cho dòng xe đó vượt qua và lầm bầm trong bụng "không may 1 anh nào đi trước lạc tay lái thì mấy anh sau lãnh hết luôn!" !

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/11/09
1.939
121
48
Chuyện là ngay cái chỗ ngã 3 cầu Long Hồ đó bác :confused: Còn cung đường từ sân bay về Tp. Nha Trang thì tuyệt rồi!

• Like
Reactions: grandevil2003
Hạng B2
14/5/12
145
26
28
www.otosaigon.com
shpy nói:
dathuong nói:
Mai em đi Bắc nghe 2 câu chuyện làm em nỗi gai ốc. Chắc em chay ngay đêm nghĩ quá!

Em có 2 người bạn từ HN vào SG mua 2 cái xe oto về để độ đi thi leo dốc gì đó chơi. 2 người 2 xe chạy về HN bằng đường Hồ Chí Minh. Nói chung có nhiều sự kiện nhưng em chỉ kể sự kiện chính. Cả 2 đi tới đêm thì kiếm chỗ nghỉ. Do đi 2 xe nên dừng lại 1 gò đất rộng rãi ven đường hạ kính hé hé nằm nghỉ. Thằng bạn em đang nằm lơ mơ thì thấy 1 thằng thanh niên áo trắng sọc ngang đen cố thò tay vào kính mở cửa xe. Bạn em là dân cao to và rất lỳ nên lấy chỏ giật cho thằng đó 1 cái rất mạnh nhưng thằng đó biến mất làm cho nó bị bầm nguyên cái cùi chỏ ( quất vào cánh cửa mà!). Xong nó vẫn nghĩ là đứa nào phá hay ngủ mơ nên nâng hết kính lên. Lại lơ mơ được 1 chút thì nghe xe bị đập rầm rầm. Giật mình dậy thì là thằng áo trắng hồi nãy với 1 thằng áo đen nữa. 2 thằng đó đang đập kính xe rầm rầm. Nó tức mình mở cửa ra định chơi luôn thì 2 thằng lại biến mất tiêu. Cu cậu lúc này sợ quá mới qua kêu ông anh đang ngủ xe kế bên. Ông anh bảo không biết, không nghe gì hết.
Lúc này thì 2 người sợ thực sự nên ráng chạy đến cây xăng gần nhất đâu lại ngủ ké ánh đèn. Nhưng cứ lơ mơ sợ nên không ngủ được bèn qua quán cafe kế bên cây xăng ngồi đồng tới sáng. Vậy mà sáng ra cafe ăn sáng tỉnh táo mới xuất hành thì thằng bạn em bỏ quên chìa khóa trong xe, loay hoay không có cách gì lấy ra được. Cuối cùng phải đập kính. Nó quyết định đập kính phía sau. Nó mượn búa, cầm đá phang ầm ầm mà kính không vỡ mới lạ. Khi ông anh đi cùng cầm cục đá đó mới gõ nhịp 1-2 cái lấy thế đập thì nó lại vỡ toang hoang.
Xong, 2 anh em lại lên đường. Xe bạn em không kính sau nên nó chạy chậm, ông kia quên mất nên chạy mất hút. Thằng bạn tự nhiên đang chạy thì lọt xuống vực. May mà dưới mép vực có 1 cái bờ chìa ra cách mép đường ~3-4m nên xe nó lật ngửa nằm dưới cái bờ đó chứ chưa rơi. Sau này nó kể "tao thấy rõ ràng chỗ đó đường thẳng mà!" . Chưa xong, 1 chốc sau thì ông anh kia quay lại kiếm nó. Sau này em hỏi làm sao anh biết mà quay lại (vì bạn em nói đt không có sóng gọi ổng không được) thì ông anh nói :" tự nhiên tao nghe tiếng thằng xyz nó kêu tao to lắm " !!! Hỏi mấy bác chứ có xe đang dừng mà đứng cách 10m kêu chưa chắc nghe nữa là !

Cho nên, ngủ đêm cũng phải lựa chỗ mà ngủ. Em thì em nghi cái gò đất mà bạn em kể là có vấn đề.
Chắc mua phải xe tai nạn

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
shpy nói:
data. nói:
laotuu2002 nói:
seafoam car nói:
chuyện của em như sau
tết vừa rồi em từ miền trung về , trên xe có 4 người
tới nha trang là lúc 12h00 đêm nghé ăn ốc trên đường tháp bà xong khỏang 1h00 sáng ,
xong phi thẳng về sài gòn đi trên đường sân bay cam ranh , khi tới khúc cua cầu long hồ thì em bắt gặp cả nhóm người đang ngồi bên vệ đường phía xa , trong tâm em nghĩ họ chờ xe vào sài gòn nhưng khi tới khúc cua thì em không thấy gì cả trên xe em 4 người tòan là thanh niên em hỏi tụi nó có thấy gì không thì thằng nào cũng nói lúc đầu thấy xa xa nhưng tới gần thì biến mất , kể tới đây em còn nổi da gà
Kể chuyện ma có thật trên đường thiên lý
Chuyện này em xác nhận giúp bác nhé!

Đây củng là lý do tại sao đầu cầu Long Hồ có trạm gác của linh Hải Quân vùng 4 nhưng chỉ trực ngày không trực đêm...! Trước trực đêm 2 đầu cầu tối bị vứt xuống mé bờ hồ nên giờ mấy bác lính cancel luôn rồi! Ngay khúc cua đường dẫn vào cầu hướng NT-SG các bác sẽ thấy bên tay trái có một cái hồ nước động, đấy là cái hố boom đã mất bao nhiêu chiến sỉ vì quả boom lớn, giờ tạo thành cái hồ nước lợ nhưng ai tò mò thì dễ dàng tìm thấy cái bàn thờ nhờ ( bằng gỗ ) bị ngập trong nước và đám rong tảo...:confused:
30/4 vừa rồi em đi nha trang khi tới cam ranh khỏang 12h00 đêm , em tính đi theo đường sân bay thì thằng bạn em nó nhất quyết đi đường QL1 nó nói mầy đi thì đi một mình đi tao đi ngã QL1
em đành nghe nó vì lúc trước nó đóng quân ở khu vực cảng cam ranh , nó biết nhiều chuyện rùng mình ở khu vực này
Trời, vậy mà em không biết. Em đi đường này mấy lần. Đường đẹp, các cua cũng đẹp ! May mà em đi tới đây vào khoảng 8-9 giờ tối chứ chưa tới nữa đêm !!!
Có 1 lần em bị cực kỳ ấn tượng đường này: đường đẹp , đèn thắp sáng trưng. 1 đoàn gần 40 xe taxi nối đuôi nhau chạy tốc độ cao bo cua rất đã. Rồi còn vượt phải nữa. Nhìn y như đang xem đua xe trên tivi. Em thì chịu, cho dòng xe đó vượt qua và lầm bầm trong bụng "không may 1 anh nào đi trước lạc tay lái thì mấy anh sau lãnh hết luôn!" !
Coi chừng đoàn taxi đó cũng là xe taxi ma !!!

Hạng B2
28/10/10
180
118
43
F1racer nói:
Chuyện ma dọc đường thì nhiều lắm, em có lần gặp, đến giờ không dám tin. Kể hầu các bác nghe xem có đúng thực không và bác nào gặp chưa.
Khoảng giữa năm 2000, trên đường từ BMT xuống SG, xe thường đi ban đêm để mọi người được người được nghỉ ngơi. Rải rác bên đường là những cái miếu nhỏ người dân lập ra đề cầu cho vong hồn những người xấu số.
Đoạn giữa đường, khu vực rừng thông vắng cũng có 1 ngôi miếu như vậy, nghe đâu rất linh. Em trước giờ vẫn chưa tin vào ma quỷ, vong hồn nhưng qua đó cũng thấy lạnh người. Mọi người trên xe đều phải xuống để đốt vài nén nhang, người thì vái an lành, người xin cho công việc tốt đẹp, nhưng quan trọng hơn là chuyến xe bình an. Mệt mỏi vì đường dài, xuống được vài phút là em lên lại xe để chợp mắt.
Mọi người vẫn cúng viếng. Mệt mỏi nên em thiếp đi lúc nào không biết. Chợt ...gió lạnh rít bên tai, âm thanh từ những tiếng lá thông reo bên đường, nửa tỉnh nửa mê nghe lạnh sống lưng.
Bật dậy thì em chỉ thấy toàn bóng đen:confused::confused:. Tài xế cũng không thấy, nhìn xung quanh thì có mỗi 1 mình trên 1 chiếc xe trống hoắc,xe lại có cảm giác đang chạy từ từ ...:confused::confused:.
Vịn vào thành xe em chỉ kịp la lên Ma ...Ma ...
Bà mịa, ma cái đầu mày, xuống đẩy xe!!! Giọng cha tài xế la lên.:mad::mad:
Hóa ra lúc dừng lại xe bị chết máy:D:D
bác kể chuyện hài hả :)) :))

Hạng B2
26/5/12
267
17
18
laotuu2002 nói:
Ha Sonata nói:
Cả 2 câu chuyện đều... nổi gai ốc!
Thế nên bác có lướt đêm đi rau thì ới em đi cùng với nhé ;)
Em chưa đi đêm sau 11g 1 mình bao giờ cả , có lần chạy từ Bà Rịa xuống Hồ Tràm 10g đêm, cũng hơi ớn

• Like
Reactions: Jackie Huy