Hạng C
17/11/11
506
6
18
F1racer nói:
Chuyện ma dọc đường thì nhiều lắm, em có lần gặp, đến giờ không dám tin. Kể hầu các bác nghe xem có đúng thực không và bác nào gặp chưa.
Khoảng giữa năm 2000, trên đường từ BMT xuống SG, xe thường đi ban đêm để mọi người được người được nghỉ ngơi. Rải rác bên đường là những cái miếu nhỏ người dân lập ra đề cầu cho vong hồn những người xấu số.
Đoạn giữa đường, khu vực rừng thông vắng cũng có 1 ngôi miếu như vậy, nghe đâu rất linh. Em trước giờ vẫn chưa tin vào ma quỷ, vong hồn nhưng qua đó cũng thấy lạnh người. Mọi người trên xe đều phải xuống để đốt vài nén nhang, người thì vái an lành, người xin cho công việc tốt đẹp, nhưng quan trọng hơn là chuyến xe bình an. Mệt mỏi vì đường dài, xuống được vài phút là em lên lại xe để chợp mắt.
Mọi người vẫn cúng viếng. Mệt mỏi nên em thiếp đi lúc nào không biết. Chợt ...gió lạnh rít bên tai, âm thanh từ những tiếng lá thông reo bên đường, nửa tỉnh nửa mê nghe lạnh sống lưng.
Bật dậy thì em chỉ thấy toàn bóng đen:confused::confused:. Tài xế cũng không thấy, nhìn xung quanh thì có mỗi 1 mình trên 1 chiếc xe trống hoắc,xe lại có cảm giác đang chạy từ từ ...:confused::confused:.
Vịn vào thành xe em chỉ kịp la lên Ma ...Ma ...
Bà mịa, ma cái đầu mày, xuống đẩy xe!!! Giọng cha tài xế la lên.:mad::mad:
Hóa ra lúc dừng lại xe bị chết máy:D:D
tonda nói:
Chuyện hơn 30 năm về trước
Ngày đó, quê tui là Củ chi đường xá còn lầy lội, ở vùng quê 8 giờ tối là đã thanh vắng lắm, tui và thằng bạn đi đám tang của bà ngoại nhỏ bạn ở PVA (Suối Lội bây giờ). Đầu đường là nghĩa địa và phải qua 1 đoạn đồng ruộng mới tới nhà, 2 thằng đang hì hụi đẩy chiếc xế điếc lủng ruột gần tới cầu sắt thì trời nổi dông, sấm chớp ì đùng, nhìn lại phía sau (vừa qua nghĩa địa) qua ánh chớp thì thấy rõ ràng một hình người toàn thân màu trắng lơ lửng, cách mặt đất một khúc đang tiến về phía mình, thôi thì bi hột chạy lung tung, 2 thằng cắm đầu chạy. Vô đến đám mà còn run, gặp gái mà cứ ngồi như ngỗng ị. Hơn 11h đêm mà vẫn chưa dám về
Một lúc sau thì phát hiện ra là bóng ma trắng đó là thật 100%:
Là một ông cụ cũng đi viếng đám ma, mặc toàn đố trắng, đội nón cối nhựa cũng trắng, vì trời mưa lấy lội nên cụ xắn quần lên cao nên thấy lơ lửng
Ps: giờ cặp đó đã sắp có cháu ngoại
Chôm kịch bản 2bro này làm tiêu phẩm SCTV1 đoạt giải cái chắc!!kaka!!

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
hồi năm 199x em nghe chị họ của em kể lại bữa đi về Vĩnh Long cùng nhóm bạn trên xe 12 chỗ do 1 người bạn lái, cả nhóm đi đêm. Khoảng 12h đêm không biết là đoạn nào tự nhiên anh bạn lái xe thắng một cái réttttt đứng bánh, mọi người hết hồn hỏi cái gì vậy, ảnh nói là thấy có 1 người đứng giữa đường, mọi người dáo dác tìm nhưng không thấy ai, cả xe đều lạnh sống lưng, ốc ác gì nổi lên ráo trọi. Không biết là anh bạn lái xe do buồn ngủ bị ảo giác hay là thấy thiệt em cũng không biết, chỉ nghe xong là nổi da gà thui.

Hạng D
2/4/11
1.258
464
83
Khoảng năm 1992 ,em từ Sài gòn ra Huế ,ghé Đức Phổ thăm cô bạn gái ,sau đó khoảng 4h chiều ra quốc lộ đón xe ....và ngủ .Lúc tỉnh dậy thấy xe nằm bên lề đường ,trên xe và xung quanh không thấy một ai .Nhảy xuống xe ,thấy một bà già ,em mới hỏi "Đây là đâu bà ơi ?" - "Đây là thành phố Huế " .Lúc đó em mới biết đã đến Huế Em men theo đường đi ngược lại và đón xe ôm về nhà .Thật sự bây giờ cũng không biết chuyện gì xảy ra ?Không hiểu hành khách đâu hết ,nhà xe đâu hết ?Em không hiểu

Hạng D
5/6/08
1.673
5.622
113
Đồng Nai
Kakalot nói:
hồi năm 199x em nghe chị họ của em kể lại bữa đi về Vĩnh Long cùng nhóm bạn trên xe 12 chỗ do 1 người bạn lái, cả nhóm đi đêm. Khoảng 12h đêm không biết là đoạn nào tự nhiên anh bạn lái xe thắng một cái réttttt đứng bánh, mọi người hết hồn hỏi cái gì vậy, ảnh nói là thấy có 1 người đứng giữa đường, mọi người dáo dác tìm nhưng không thấy ai, cả xe đều lạnh sống lưng, ốc ác gì nổi lên ráo trọi. Không biết là anh bạn lái xe do buồn ngủ bị ảo giác hay là thấy thiệt em cũng không biết, chỉ nghe xong là nổi da gà thui.
90% là ảo giác, e bị rồi, đang phóng 80 cây chuôí thì thấy có bóng trắng vụt qua, thắng dúi dụi, may mà ko có xe sau, định thần lại là do mắt nhìn nhầm, có thể do ánh sáng phản chiếu vũng nước nhỏ hay gì đấy, đại loại thế :D

tu nhi nói:
Khoảng năm 1992 ,em từ Sài gòn ra Huế ,ghé Đức Phổ thăm cô bạn gái ,sau đó khoảng 4h chiều ra quốc lộ đón xe ....và ngủ .Lúc tỉnh dậy thấy xe nằm bên lề đường ,trên xe và xung quanh không thấy một ai .Nhảy xuống xe ,thấy một bà già ,em mới hỏi "Đây là đâu bà ơi ?" - "Đây là thành phố Huế " .Lúc đó em mới biết đã đến Huế Em men theo đường đi ngược lại và đón xe ôm về nhà .Thật sự bây giờ cũng không biết chuyện gì xảy ra ?Không hiểu hành khách đâu hết ,nhà xe đâu hết ?Em không hiểu
nhà xe..........bỏ của chạy lấy người!

Hạng D
2/4/11
1.258
464
83
Hay bị bỏ thuốc mê ,nhưng thời đó là SV nghèo ,không có gì để mất
chu_bo_doi nói:
tu nhi nói:
nhà xe..........bỏ của chạy lấy người!