Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
Kể từ giữa trận đầu tiên của WorldCup này, cảm giác bực bội bắt đầu tăng dần lên vì cái âm thanh đơn điệu, âm u, ồn ào lấn át hết mọi âm thanh khác của một trận túc cầu của ngày hội trọng đại 4 năm 1 lần. Qua trận thứ 2 thì sự bực giận này tăng cấp số nhân. Thế là em quyết định mute luôn phần âm thanh. Tự thuyết minh qua vốn kiến thức ít ỏi về bóng đá thế giới.
Nhớ, Mexico 86, Italia 90, USA 94... thật đậm đà và màu sắc với những cái nón chóp dài ngộ nghĩnh của dân Mehico, hay từng làn sóng người như những dải băng trên khán đài với vài chục ngàn người đồng thanh, đồng ứng. Hình ảnh đó thật đẹp và âm thanh của những tiếng ồ, àh rộn lên khi một đường chuyền hay, một quả sút kết thúc chính xác hay chệch mục tiêu gang tấc tự trong lòng mỗi người nghe thật xúc cảm. Cảm xúc của khán giả, thính giả vì thế mà dập dìu theo.
Nam Phi của 2010 này chỉ còn 1 âm thanh duy nhất. Kể có buồn không?
Tối qua định hỏi các bạn bè hay mọi người nhà ta xem có ai đang ở Nam Phi để mục sở thị mà so sánh cái âm thanh đơn điệu trực tiếp với qua TV có khác không thì bắt gặp làn sóng phản đối của các cơ quan truyền thông. Thì ra ko phải chỉ có bản thân mình cảm nhận như thế.
World Cup được tính bằng trận và thời gian thì vùn vụt trong những ngày này. Chả biết quyết định thế nào nhưng thật sự nếu còn tiếng vuvuzela này món ăn hiếm hoi này chỉ còn 1 nửa. Các bác nhỉ?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
5/3/07
50
768
98
em hoàn toàn đồng ý với bác chủ thớt, đành rằng phải thể hiện "đặc sản" của địa phương nhưng quả thật là món này khó nuốt quá, nghe cứ như có cả vạn con ong cứ ve ve bên tai, bực làm xem bóng đá mất đi 1 nửa cái hay. Hy vọng là BTC sẽ sớm cấm cửa cái món này như sáng nay có trang tin online đã đăng

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Em cũng đang điên với nó . Thật là bực bội . Bữa đầu em cứ tưởng cái tivi mình bị hư hú dữ quá

Hạng C
25/9/08
900
1
16
Lạy Chúa, nhà chỉ có mình em con trai nên em chuồn ra quán cafe gần nhà xem, em chỉ nghe tiếng em hò hét với mấy thằng bàn bên cạnh thôi :D

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Mấy đội cổ động cũng hay mang kèn nhưng thường chơi có nhạc, có điệu những bài truyền thống, còn mấy ông nam phi này cứ thổi lòi lưỡi ra, nghe phát ớn lun. Em mà ở đó thì xúi pà con mua me vào ăn cho bõ tật.

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
AE ta làm 1 cuộc bỏ phiếu của rồi gởi qua NP các Bác nhỉ. Biết đâu có kết quả chứ tiếng ong ong ko tiết tấu, giai điệu hiện nay sao chán ngán thế. Vừa lúc nãy, E'to hay chú gì đó của Cameroon quất 1 quả rung rinh xà ngang em thèm nghe tiếng ồh như mọi khi quá. Bực!