Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
16/11/11
0
0
0
chào các bác
các bác ơi cho em hỏi mấy tấm vỉ đá mosaic dung keo gì để gián đá vào vỉ vậy?
em cứ thắc mắc không biết họ dung keo gì mà gián vào vỉ nhựa lại không bị chảy nhựa còn dính rất chắc nữa.
em đang tính tự làm thử mấy vỉ từ đá vụn nhà máy em cắt ra mà chưa biết dung keo nào thì phù hợp
thanks các bác

Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
popoiam22 nói:
chào các bác
em cứ thắc mắc không biết họ dung keo gì mà gián vào vỉ nhựa lại không bị chảy nhựa còn dính rất chắc nữa.
em đang tính tự làm thử mấy vỉ từ đá vụn nhà máy em cắt ra mà chưa biết dung keo nào thì phù hợp
thanks các bác

Mosaic của hãng nào thì dùng keo của hãng đó (có hãng không có keo thì mua của Inax)
Bác dán đá thì dùng keo dán Taima hoặc keo dán nhập từ Thái Lan (dán được gạch đá vào vách thạch cao hoặc cemboard..)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
24/1/13
91
2
0
Công nhận thi công cái này khó thiệt. Mảng lớn làm sao cho phẳng khó cực kỳ.

Hạng C
19/10/09
530
191
43
46
Đây gọi là gạch kiếng (nhiều miếng kiếng vuông nhỏ ghép lại thành miếng 30cm x 30cm) phải không bác? Nếu là nó thì dùng keo riêng (25kg/bao, không xài xi măng) và keo chà ron riêng (1kg/bao). Người ta hay dùng để ốp khu vực ẩm ướt như hồ bơi, phòng xông hơi....

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM
popoiam22 nói:
chào các báccác bác ơi cho em hỏi mấy tấm vỉ đá mosaic dung keo gì để gián đá vào vỉ vậy?em cứ thắc mắc không biết họ dung keo gì mà gián vào vỉ nhựa lại không bị chảy nhựa còn dính rất chắc nữa. em đang tính tự làm thử mấy vỉ từ đá vụn nhà máy em cắt ra mà chưa biết dung keo nào thì phù hợpthanks các bác

Keo nhiều thành phần dạng lỏng. Có thể mua của tq. Bác cần mấy lít ?

Tập Lái
20/3/14
2
3
3
36
popoiam22 nói:
chào các bác
thanks các bác
=====================

Dear Bác popoiam22,

Nếu bác còn cần hàng để dán loại đá này bác cứ hú em phát nhé ! Đảm bảo chuẩn hơn xi măng vì keo có chất kết dính theo tiêu chuẩn châu âu .

Bên em là nhà phân phối trực tiếp dòn sản phẩm này nhé các bác !

các bác tham khảo dưới đây nhé !09.25.11.00.79 Keo dán gạch, chà ron, vữa chống thấm HCM

Sản phẩm chất lượng cung cấp cho ACE Diễn đàn XD. Hàng hoá đảm bảo 100% tính an toàn và tiện lợi. Mong ACE Diễn đàn ủng hộ !

CTY TNHH TA&G là nhà phân phối các sản phẩm: Keo dán gạch, keo chà ron, vữa chống thấm cao cấp số 1 thế giới từ tập đoàn Saint - Gobain Weber (Pháp).

1. Keo chà ron:

a. Keo Weber.Color classic
Đây là keo chà ron dành cho các tòa nhà văn phòng, phòng khách, phòng ngủ với nhiều màu sắc phù hợp cho tất cả các màu gạch với độ rộng ron từ 1 – 6mm mà không gây rạn nứt.
Đặc tính & Ứng dụng
Thích hợp để chà ron cho gạch ceramic, gạch tàu, gạch khảm, cẩm thạch và các loại đá tự nhiên.
Không gây xước bề mặt gạch khi lau chùi.
Là giải pháp lý tưởng cho các loại gạch dễ vỡ hoặc có bề mặt sáng.
Chống lại các chất tẩy rửa thông thường.
Cho bề mặt sàn và tường nội thất.
Đóng gói & Định mức
Bao 1 kg/ Thùng 24 kg
Từ 0.2-1.5 kg/m2 và tùy thuộc vào kích thước và trọng lượng của gạch cũng như độ rộng ron.
Trung bình một bao có thể sử dụng cho 5m2.

b. Keo Weber.color Power

Đây là keo chà ron kháng nấm dành cho phòng tắm và nhà bếp với độ rộng ron từ 1 – 6mm mà không gây rạn nứt. Đặc biệt là không bị phai màu khi tiếp xúc với các chất tẩy rửa thông thường.
TÍNH NĂNG ĐẶC BIỆT
• Chống nấm đen: Với Biocide bảo vệ đường ron khỏi sự phát triển của vi nấm và bẩn bám.
• Kháng nước tốt: Với Hydrophobic, keo chà ron kháng lại sự hấp thụ nước, tạo cho đường ron luôn sạch đẹp.
• Với Modifid Polymer: keo weber.tai power bảo vệ đường ron không rạn nứt, không gây trầy xước gạch, khả năng bám dính cao và kháng tốt với các hóa chất tẩy rửa thông thường.
Đóng gói & Định mức
Bao 1 kg/ Thùng 24 kg
Từ 0.2-1.5 kg/m2 và tùy thuộc vào kích thước và trọng lượng của gạch cũng như độ rộng ron và chiều sâu của ron.
================================================== ============
2. Keo dán gạch:

a. KEO Weber.tai fix

Keo dán gạch gốc xi măng sử dụng để dán các loại gạch xốp hút nước trên bề mặt gốc xi măng, với khả năng chống trượt.
Keo dán gạch chất lượng chuẩn.
Ứng dụng điển hình.
Thích hợp để dán gạch xốp hút nước và gạch ceramic.
Lý tưởng để sử dụng dán gạch Sàn & Tường
Các khu vực bên trong nhà/ văn phòng làm việc (cho gạch xốp hút nước)
Đóng gói & Định mức
25 kg/ bao
3-7 kg/m2, tỳ thuộc vào kích thước và trọng lượng của gạch.
b. Keo weber.tai gres

Đây là keo dán gạch cao cấp dùng cho các lạo gạch ít hút nước hoặc không hút nước.
Ứng dụng điển hình.
Lý tưởng để dán gạch cho hồ bơi, hoặc khu vực có mật độ lưu thông trung bình.
Là chất kết dính đặc biệt cung cấp khả năng bám dính tốt rất cao cho các loại gạch ít hoặc không hút nước như gạch porcelain, granite và các loại đá tự nhiên.
Lý tưởng cho các loại gạch có kích thước lớn.
Có thể sử dụng để dán trên bề mặt xi măng, tấm thạch cao hoặc trên bề mặt gạch củ.
Đóng gói & Định mức
20 kg/ bao
Trung bình một bao 20 kg/4m2
c. Keo weber.tai 2-in-1

Keo dán gạch cao cấp với khả năng chống thấm.
Đặc tính & Ứng dụng
Weber.tai 2-in-1 có thể sử dụng để dán gạch và chống thấm.
Lý tưởng để dán gạch tại các khu vực ẩm ướt bên trong nhà.
Phù hợp với mọi kích cở gạch khác nhau.
Ứng dụng cho bề mặt nền xi măng và có khả năng dán gạch chồng gạch.
Đóng gói & Định mức
5 kg/ bao – trung bình 1bao/ 1m2
20 kg/bao – trung bình 1bao/ 4 m2.

* Hàng hoá sẽ được giao tới tận tay khách hàng trong vòng 24h-48h kể từ thời gian quý khách đặt hàng
Chúng tôi luôn có khám phá mới trong kinh doanh nhằm mang lại tiện ích cho khách hàng!
================================================== ===============

Saint-Gobain WEBER – Tập Đoàn keo dán gạch số 1 thế giới của Pháp, có hơn 111 năm ứng dụng trong ngành xây dựng, 250 nhà máy tại 54 quốc gia.
Công ty TA&G là Nhà Phân Phối Độc Quyền khu vực phía Nam với mạng lưới đại lý rộng khắp.
Weber với đa dạng sản phẩm thích hợp cho mọi loại gạch, với 3 dòng sản phẩm chính là keo dán gạch, keo chà ron và vữa chống thấm.
Keo chà ron: màu sắc đa dạng, bền màu, chống bong tróc, chống thấm, chống rêu mốc, kháng khuẩn.

Hotline: 09 25 110 079
Email: dungtran.tag @gmail.com
Website: weberthai.com
CÔNG TY TNHH TA&G
82/14/9 Nguyễn Xí, P.26, Q.Bình Thạnh, Tp.HCM
ĐT: 08.26257.2726 - Fax: 08.6257.2726

Status
Không mở trả lời sau này.