Hạng B2
11/3/07
496
67
28
44
Có bác nào đã sử dụng dịch vụ này của EVN chưa ah? Có thể cho e 1 chút kinh nghiệm và làm sao kết nối dc không ah. E có 1 cái DT 096 E-Moblie sử dụng CDMA và 1 cái E-Phone loại giống Dt bàn mà di động dc hình như cũng dùng CDMA . Nhưng e không biết làm sao để kết nối internet với laptop để khi nào kẹt xe quá thì lấy ra online lên 888 với mấy bác trên OS.:D:D

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
RE: Kết nối Internet thông qua mạng EVN

Với Dt EVN bác ra chỗ bán dt hỏi mua dây cable nối dt và máy vi tính. Có 2 loại 80k và 250k, lên mạng EVN tự load phần mềm về cài. Theo em biết tốc độ đường truyền cũng rùa lắm chỉ ngang bằng dây line dt bàn mà thôi !
Theo em bác đã có laptop thì cứ xài wifi cho nó tiện, đơn giản, đỡ rắc rối. Chúc bác vui:D:D:D

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63

FPT đang xây dựng HCM, HN là thành phố wifi đó bác. Danh sách các điểm có wifi miễn phí ở đây nè.
http://wifi.fpt.net
Bác chỉ cần dò mạng fpt, vô gõ user name: fpt; pass: telecom là xong

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Thấy các bác 8 chuyện này đúng ...sở trường của em.
Chả là từ hơn 3 năm nay em hay phải di chuyển trong lúc cần rất nhiều giao dịch về email vì vậy em toàn phải dùng kết nối của di động cho máy laptop trong lúc đi trên xe, sân bay, hay ở các tp không biết tìm chỗ wifi.
Em đã dùng từ Nokia 7210, N6260 rối O2 Atom, rồi bây giờ O2 Zinc.
Nói chung, về nguyên tắc hầu hết Đt di động có thể kết nối bằng cable họăc bluetooth (nếu laptop không có bluetooth thì mua thêm cái Bluetooth USB).
Việc kết nối với internet qua dtdd có thể dùng wifi, GPRS hoặc đơn giản là Dial-up (có thể qua VNN1260 hoặc VNN1269, hoặc Mobi 999 - vì em dùng Mobiphone, vinaphone hình như là 333).

Tuy nhiên em không khuyến cáo các bác dùng GPRS vì cước tính theo kB dung lượng truy xuất . Bác nào download email có file đính kèm hoặc truy cập web nhiều hình ảnh => trả tiền chết luôn vài trăm khìn /ngày ... nhẹ nhàng lắm.[8D][&:]

Hiện nay tốc độ dial-up cũng khá tốt , gấp đôi đt cố định. GPRS còn tốt hơn thế nữa. Nhưng em toàn dùng dial-up vì vài chục phút kết nối cũng chỉ mất vài chục khìn, dể thở hơn GPRS nhiều. :D:D

Cụ thể thế nào thì phải xem hướng dẫn sử dụng thôi. Chúc các bác thành công.:D

Hạng B2
11/3/07
496
67
28
44

Vì e thấy nói quảng cáo của EVN cho việc kết nối internet qua DTDD CDMA chỉ tốn khoảng 35đ/phút , rất tiện lợi với những lúc không có sóng wifi. Nhưng không biết về speed thế nào thôi.Nhưng mà chắc dial-up thì cũng chập chờn các bác nhỉ.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

phải có cái USB cable khoảng 260k, load cái driver cho con E-mobile của bác, cài đặt cái modem (e-mobile) trên laptop, rồi kết nối #777 use (pass) là evntelecom

hôm đi mũi Né tôi chơi banh xác con HX 575 luôn, tốc độ rất tốt và ổn định... phải công nhận EVN được mỗi cái anh chàng ang tẹc léc khi mình đi vùng sâu vùng xa... còn lại thì mọi thứ đều lởm khởm...

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

còn Sfone thì sao, em thấy bác lơ đang xài, tốc độ là 128kbps

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.430
113

Trích đoạn: haichien
Tuy nhiên em không khuyến cáo các bác dùng GPRS vì cước tính theo kB dung lượng truy xuất . Bác nào download email có file đính kèm hoặc truy cập web nhiều hình ảnh => trả tiền chết luôn vài trăm khìn /ngày ... nhẹ nhàng lắm.[8D][&:]

Hiện nay tốc độ dial-up cũng khá tốt , gấp đôi đt cố định. GPRS còn tốt hơn thế nữa. Nhưng em toàn dùng dial-up vì vài chục phút kết nối cũng chỉ mất vài chục khìn, dể thở hơn GPRS nhiều. :D:D

Vậy sao bác không dùng gói cước GPRS không hạn chế dung lượng với mức phí 200 ngàn/tháng??? Cả Viettel, Mobi, Vina đều có gói cước này mà bác???