Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Kẹt xe, bình accqui hết điện

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0
Các bác cho hỏi xe tôi mới thay bình mới. Nếu chạy ở ngoài đường trường thì OK. Nhưng khi đi đường thành phố bị kẹt xe (có mở máy lạnh) nên máy nổ ở chế độ ga ran ti một lúc thì báo hết bình. Theo tôi nghĩ là do ga ran ti có vòng tua máy nhỏ nên không đủ xạc. Vậy thì cần chỉnh ga ran ti lớn hơn hay sao? Mà tôi không thích chỉnh ga ran ti lớn. Vì hao xăng và tiếng máy không êm bằng. Hay là do máy phát yếu. Xe matiz 0.8, bình GS 33AH. Tôi không chọn giải pháp thay bình lớn hơn. Vì phải chế lại dàn đồng rất phứ tạp. Cám ơn các bác.

Hạng D
RE: Kẹt xe, bình accqui hết điện

Bác có gắn thêm nhiều Xenon hay máy móc, đèn đóm tiêu tốn nhiều điện ko mà sao hết thế được. Nếu ko gắn thêm nhiều thì 1 là do bộ sạc, 2 là do cái bình bác ạ :D

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0

Đèn thì dùng đèn theo xe. Bình thì mình dùng qua 2 cái rồi 1 là bình Đồng Nai 35AH, 2 là bình GS 33AH mới tinh. Nhưng nếu do xạc thì tại sao ra đường trường thì OK. Hoặc nổ máy tại chổ mà không mở thiết bị điện cũng xạc nhanh lắm [8|]

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Cả 3 cách :
1- Tăng ralenti.
2- Tăng dung lượng accu.
3- Tắt máy lạnh.
Bác đều không muốn. Vậy còn 1 cách (sai với thiết kế) Giảm đường kính Pully máy phát để nó quay nhanh hơn. Nếu bác cũng không muốn nốt thì...bó tay.com :).!

Tập Lái
14/1/08
25
0
1

Còn 1 cách nữa,không làm gì đụng đến thiết kế hay máy móc cả,là đừng thả chân ga ra:)

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Theo em nghĩ thỉ hệ thống điện xe Bác có vấn đề. Có thể là ở hệ thống sac. Em đã đi qua nhiều xe, cả đời mới và cũ. đậu xe tại chổ mở máy lạnh suốt mà có gặp tình trạng như Bác đâu. Bác nên vào hãng kiễm tra lại hệ thống điện.

Tập Lái
27/4/06
28
0
0

Mấy con Diot và ổn áp trong mobin phát điện xe bác có vấn đề rồi, đèn báo ắc quy có sáng khi máy nổ không bác? Hoặc máy phát điện xe bác roto bị gỉ nên nguônd điện phát ra yếu không đủ sạc! Bác vào gara kiểm tra! Trước em thay bộ diot và ổn áp mất hơn 6 trăm ngàn cách đây hơn 3 năm tại gara Daewoo chính hiệu.

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0

Tất nhiên là đèn accquy báo lúc nổ máy rồi chứ. Thank you...!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: tanviva2000

Tất nhiên là đèn accquy báo lúc nổ máy rồi chứ. Thank you...!
Coi chừng đèn accu báo (sáng) lúc nổ máy là...không xạc !!! (Hay xe bác ngược lại? cái này mình chưa thấy.)

Hạng F
14/9/04
9.900
27.288
113
Q3

Em nghĩ ralenti 700 cũng đủ sạc rùi , thử đo volt đã là 13,8v rùi
Vậy là alternator hay bộ sạc có vd