Hạng D
16/11/20
2.647
7.897
113
37
A chờ đến bao giờ
Mua con xe cũng phải đăn đo suy nghĩ rồi mãi rồi mới chốt dc con xe
Thôi thì khó khăn ban đầu nhưbg bù lại ngồi mát lạnh cho cái đầu đỡ nóng :D
Em không chờ, bữa mua xe bên Mit cũng bị sale báo chậm trễ xe, em chỉ lên nói chuyện quản lý, đề nghị quay video, ghi âm lại. Quản lý cũng xin lỗi rồi nói thôi để xem xét, vài bữa sau sale gọi lại báo xe về rồi, vì để tạ lỗi còn tặng thêm cái thẻ VIP giảm giá phụ tùng 10%.
P/S: lúc đó Mit có khuyến mãi xe trong nước thì giảm trước bạ 50%, xe nhập thì không. Sale báo xe trong nước chưa lắp kịp mà còn xe nhập, nếu anh muốn lấy thì chịu 100% phí trước bạ lấy sớm.

Hạng C
20/9/19
558
1.323
93
44
accent còn lạc bia 10 triệu thì con cross lạc cũng k lạ. Nhiều người cắn răng chịu mà chắc ông khách này tức lên phốt. Hóng

Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
xách thân vào ngân hàng vay tiền vẫn được tận tình hướng dẫn, các em tiếp viên còn anh anh em em. Còn đây xách gần 1 tỷ đi mua con xe mà khổ quá. Tự ôm cục tức vào người thôi

• Like
  • Haha
Reactions: tenxo and minhhai00
Hạng B2
9/8/19
183
401
63
39
tiền trong túi mình,đã biết rõ hãng này rồi mà cứ đâm đầu vào,giờ la làng làm cái giề?
ổng đã đóng thêm đâu anh? Tức quá phốt cho thiên hạ có cái bàn tán, còn sau đó đóng thêm hay k thì không biết

• Like
Reactions: ongnghique
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Nhưng vì lý do hãng xe ô tô TOYOTA Việt Nam thông báo tăng giá bất ngờ nên mong muốn khách hàng chia sẻ với công ty.
Nói kiểu này là thừa nhận ép người ta rồi còn gì nữa.

Hãng tăng hay giảm giá gì kệ mấy ông chứ, ký HĐ với tui bao nhiêu thì tui trả bấy nhiêu.

Mấy ông cứ đòi "chia sẻ", vậy nếu hãng báo giảm giá so với HĐ, liệu mấy ông có chịu "chia sẻ" với khách hàng không???

"Chia sẻ" theo kiểu hạt muối cắn đôi, hạt đường mấy ông quất hết hả?

• Like
Reactions: atasi and DMG
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Thì rút cọc sang mua xe khác, thiếu đâu :D 850tr có Cx5 đẹp hơn, ngon hơn hoặc Outlander được hẳn 5+2 chỗ. Biết là các a thik Toy chứ ko phải 2 xe kia, nhưng nó coi thường mình thì có đáng ko? :D
Nói như bác đúng quá, con cross vừa bé , máy nhỏ, hộp số CVT, treo sau dầm xoắn , cốp cơ thì chả có cái vẹo gì so với cx5 cả .

Hạng D
8/1/19
1.582
2.218
121
Thì rút cọc sang mua xe khác, thiếu đâu :D 850tr có Cx5 đẹp hơn, ngon hơn hoặc Outlander được hẳn 5+2 chỗ. Biết là các a thik Toy chứ ko phải 2 xe kia, nhưng nó coi thường mình thì có đáng ko? :D
Corolla Cross 1.8V méo có cửa nẻo nào so vs Outlander cả !

• Like
Reactions: cohvn and Vichio
Hạng B2
30/5/16
358
327
63
Theo nội dung trên:
- sau khi ký hợp đồng mua thì Toyota thông báo tăng giá, đại lý kêu đưa thêm 16 triệu thì người mua có quyền từ chối là đúng. (có nghĩa là đại lý đã có xe chuẩn bị giao nhưng muốn được bù thêm 16 triệu, chủ xe ko đưa thêm nên đại lý ko giao sớm vì hiện tại đại lý biết là chưa vi phạm hợp đồng).
- trong hợp đồng ghi "dự kiến giao trong tháng 6", nên chủ xe phải ngồi chờ đến hết tháng 6, nếu hết tháng 6 mà đại lý vẫn chưa giao hoặc ko thông báo gì thì lúc đó mới kiện
- đại lý nó ko ngu đâu, nếu anh nóng ruột muốn lấy xe sớm thì đưa thêm, ko thì để cuối tháng 6 mới giao hoặc thông báo thêm chờ một tháng nữa,
nói chung người mua hơi thiệt chút do đa số đưa hợp đồng là ký ko xem kỹ hoặc thích xe đó quá nên biết nhưng mua luôn, giờ chờ hơi sốt ruột chút...