Hạng B2
26/10/16
115
71
28
Q7, Tp.HCM
Nhiều bác kêu xe đầy ra không mua, là các bác không nắm tình hình thị trường.
1. Người ta đã thích dòng xe đó, kêu đi mua dòng khác.
2. Dạo một vòng thị trường: Toyota, Kia, Huyndai, Ford… không có xe giao. Khan xe trên bình diện toàn cầu. Vậy mà các bác kêu xe đầy ra đấy.

• Like
Reactions: gachcaocap
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
thời khách hàng là thượng đế qua rồi. Shoerrom mới là thượng đế nhé. cứ đà này vài năm nữa muốn mua dc xe không chừng phải quỳ lại tụi nó

Hạng D
14/8/16
1.879
2.275
113
39
Nói chung là tuỳ nội dung hợp đồng. Mà hợp đồng theo mẫu rồi nên trong hợp đồng sẽ có điều khoản về điều chỉnh giá xe. Nên không có gì lạ, không chỉ riêng hãng nào.
Làm như TC đi, kê bà 100tr cho cái xe phổ thông rồi chốt giá vậy khỏi kêu ca.

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Pha
Tháng 11/2010 tôi ký hđ mua một chiếc BMW, tháng 3/2011 giao xe. Tháng 2/2011 giá xe tăng nhưng hđ của tôi vẫn giữ giá không thay đổi.
Chỉ trừ khi trong hđ có điều khoản, giá xe sẽ thay đổi theo chính sách giá của hãng thì đại lý mới được quyền thay đổi giá thôi.
Hợp đồng đã ký thì cứ chiểu theo các đk của hđ mà thực hiện nhé.
Chính xác bác, phải hiểu rõ là giá xe hãng tăng hay đại lý kèm lạc nếu giá xe tăng theo hãng đề xuất thì đa số các hãng trong HĐ thường có câu "giá bán tại thời điểm giao xe". Còn không ghi thì vẫn bán giá cũ.

• Like
Reactions: Halan2022
Hạng D
9/7/12
2.272
5.541
113
Đây là 01 tín hiệu tích cực để Toy điều chỉnh giá bán tăng trong tương lai gần

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
dân mình lạ nhỉ? Có tiền mà để phải chịu cảnh như vậy. Đi mua nhà cũng vậy, bỏ tiền ra mua mà phải giành giật, lạy lục đủ thứ cơ quan, cò, chủ nhà.... nản. Mình không bình luận ai ngu ai khôn ở đây, chỉ thấy lạ thôi.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
dân mình lạ nhỉ? Có tiền mà để phải chịu cảnh như vậy. Đi mua nhà cũng vậy, bỏ tiền ra mua mà phải giành giật, lạy lục đủ thứ cơ quan, cò, chủ nhà.... nản. Mình không bình luận ai ngu ai khôn ở đây, chỉ thấy lạ thôi.
Đấy là quy luật cung - cầu, ko phải là dân mình.
Bđs là thị trường non trẻ, chưa có nhiều lựa chọn thì vậy thôi, nếu có 10 cái nhà như thế mà chỉ có 2 người mua thì Bargaining Power sẽ đảo ngược lại.

• Like
Reactions: Auto_Tech
Tập Lái
6/5/21
39
32
18
Quan trọng giá có dc đề cập đến trong HĐ đặt cọc hay ko? Và ghi là giá bán, hay là giá bán dự kiến. Nếu HD ghi rõ giá bán, thì đại lý phải thực hiện đúng thôi, còn ghi dự kiến thì giá cả sẽ thay đổi theo đúng giá niêm yết tùy thuộc thời điểm giao dịch.Khi giao dịch sẽ phải làm HĐ mua bán, và giá cả chính thức, nó khác với HĐ cọc xe ben trên. Giờ đi kiện củ khoai thôi, vì đại lý có lý lẽ kekeke

Tập Lái
6/5/21
39
32
18
Tháng 11/2010 tôi ký hđ mua một chiếc BMW, tháng 3/2011 giao xe. Tháng 2/2011 giá xe tăng nhưng hđ của tôi vẫn giữ giá không thay đổi.
Chỉ trừ khi trong hđ có điều khoản, giá xe sẽ thay đổi theo chính sách giá của hãng thì đại lý mới được quyền thay đổi giá thôi.
Hợp đồng đã ký thì cứ chiểu theo các đk của hđ mà thực hiện nhé.
cụ phải phân biệt HĐ mua bán và HĐ đặt cọc xe nhé, trong HĐ cọc xe chỉ nói giá bán dự kiến thôi :)