Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Hở ra là thánh này thánh nọ, kiểu người thở ra câu nào là công kích cá nhân câu đó thì đâu có tí kiến thức gì.
Nói như bác thì em cũng chạy cả BMW i8 - series 7, mer S, Toy từ vios 2010 - 2018, Fortuner 2008 - 2014 - 2017 rồi. Kinh nghiệm của em mấy ông hay dẫn chứng kiểu kinh nghiệm bản thân như bác chạy xe A xe B C D E đều toàn là loại đứng cạnh chụp hình chứ chưa vần dc vô lăng đâu.
Kính bác
Khách hàng Việt vẫn chuộng Toyota Fortuner máy dầu số sàn nhất

https://youtu.be/jAPk5QTvhEU

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Bổ sung tiếp với ý của bác nữa là : nếu mua fortuner phải tốn tiền nhiều hơn + tiền mua lạc nữa khi bán xe có thu hồi được vốn đó ko !? chưa tính nếu mua vay ngân hàng thì bị lãi suất ăn thêm vào 2 khoảng tiền đó
=> tóm lại vậy mua fortuner có tiết kiệm tiền hơn ko !? hay vì thần thánh thái hóa =)))
Fortuner bản số sàn và bản máy xăng không bán kèm Lạc, giá đúng như niêm yết; Bản 4x2 AT và 4x4 AT máy dầu thì Lạc là 50 củ;
Traiblaze nội thất quá tệ, hàng ghế thứ 3 khó ngồi; Everest không ngả hàng ghế thứ 3 và phiên bản nào cũng kèm Lạc, Pajero Sport chỉ có 1 phiên bản 2.4AT là máy dầu nên Hiện nay Fortuner là vua doanh số vẫn dễ hiểu.

Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Em nghĩ cũng cũng éo cuồng mấy đâu. Mà tại vì mấy thăng khác muốn ăn dày, sản xuất chất lượng thì chưa biết đâu, thương hiệu kém mà định giá bu theo thằng toy. Thằng hòn đá thì định giá theo thằng toy. Nên chênh lệch về giá không lớn lắm nên người ta chọn giải pháp an toàn là mua thăng toy và thằng hon thôi. Chứ moạ mazda6 bản cao cấp nhất bán 700 triệu thì ai mua camry chi. Mazda3 2.0 bán 550-600 triệu thì ai mua altis, civic làm gì. Mà đời ko như là mở mazda2 2.0 cũng bán 750 triệu rồi nên người ta chọn altis, civic cho lành. Hoặc mazda6 ra giấy cũng ngan ngữa với camry thi ráng chọn camry cho được cái tiếng. Thế là bị ghép vào cuồng toy. Chứ thực chất cuồng khỉ gì. Mazda, kia, ford, mit,... bán giá rẻ thêm 200-300 triệu/xe đi coi còn ai cuồng toy nữa không biết liền hà. Còn giờ a du theo, thấy toy kèm lạc là chúng cũng kèm lạc.
Tóm cái váy lại là mấy hãng khác cũng ăn dày nên vặt người tiêu dùng thôi. Hùa nhau vặt vì ntd không có sự lựa chọn nào khác.
Nước ngoài khác ta, hệ thống giao thông công cộng phát triển, giá xe cao quá thì đi phương tiện công cộng. Còn việt nam thì xe cao cũng ráng mà mua. Nên xe máy hay oto gì giá cũng cao nhất trong khu vực mà phải cắn răng mua. Vậy mới đau
Chuẩn rồi bác.
Có cân đo đong đếm, ngồi lên từng xe mà ss mới biết đc lý do vì sao phải cuồng Toy.
Đi cái xe mà mang tiếng cả 1 đời :D

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Nếu có 1 tỷ 5 trong tay mà mua k phải cúng cho đám cô hồn kia mấy trăm triệu mình cũng chọn Fortuner 2.8 4x4 AT. SUV 7 chỗ đi địa hình ngon phù hợp với loại đường xấu như VN, máy dầu tiết kiệm nhiên liệu, dịch vụ hậu mãi tốt chứ chả quan tâm bán lại dc giá hay không?
Mua xe là để đi mặc ai nói gì nói vì họ cũng éo trả tiền xăng hay tiền xe cho mình. Muốn an toàn cho bản thân và gia đình cứ phát triển ý thức khi tham gia giao thông chứ chạy ngu mà tối ngày chỉ biết đi chỉ trích chê bai xe người khác thì lên xe Đức cũng chết chứ nói gì xe bình dân.

• Like
Reactions: bl3399 and Quocdp
Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Ở nước mình chỉ phân khúc xe sang trở lên là ngon theo chuẩn toàn cầu bác ạ dù option có thể khác chút. Chứ xe bình dân Toyota, Honda, Ford,... thì được cái ... ngoại hình giống. Fortuner và Everest đều không phải dòng bán toàn cầu mà chỉ sản xuất riêng cho một số nước đặc biệt là đông nam á. Còn cứ như Toy bán cho thị trường âu mỹ thì hẳn là ngon rồi, và các xe khác cũng vậy. Nên phân khúc xe bình dân nước mình giá cao mà chất lượng tệ nhất, dù cho giá hiện tại đang gấp 2-3 thế giới mà chất lượng được như họ thì còn gì bằng đi con xe cũng sướng.
em nghe kiểu toy việt khác toy nơi khác đến phát chán. Chả cái gì ở việt mà giống các nơi khác pác ạ. Pác thử coi con morning nhập hàn và con morning việt coi có khác nhau ko. Để xem kia việt có khác kia bán ở cáv nước ko nhé

Hạng B2
4/5/16
240
152
43
em nghe kiểu toy việt khác toy nơi khác đến phát chán. Chả cái gì ở việt mà giống các nơi khác pác ạ. Pác thử coi con morning nhập hàn và con morning việt coi có khác nhau ko. Để xem kia việt có khác kia bán ở cáv nước ko nhé
Bác không đọc hết à? "Còn cứ như Toy bán cho thị trường âu mỹ thì hẳn là ngon rồi, và các xe khác cũng vậy"

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Em nghe nói mua toy chủ yếu ra garage ngoài thay phụ tùng nó rẽ thôi dù k biết đồ lô hay đồ thật. Chứ còn vô hãng thì nó chém như nhau cả chả rẽ hơn mấy hãng khác có đúng k các bác

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Có e! Có bằng từ 2003. Hôm rồi kẹt lấy con fortun diesel đi dalat tắt máy liên tục muốn bỏ cái xe đi về luôn. Xấu hổ kinh khủng khiếp! Đi đâu cũng nói e mới lấy bằng các anh thông cảm!
Xưa em học lái xe vài buổi là thi rồi, xe tự động thì mua lúc học luôn nên lúc đi thi cũng ráng lắm mới đậu.