Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Kkkk...dậy tính ra toàn mấy ông hay khè đi số sàn , 1 cầu quá trời trời , mà dừng uống cafe ai cũng nói mới lấy chiếc nầy tỷ rưỡi ngoài.

Hạng D
14/8/16
1.889
2.282
113
39
sao phá sản được bác, còn nhiều fan cuồng như bác bất chấp mọi thứ chỉ biết bu vào cái logo Honda thì Honda còn lãi đậm ở Việt Nam lắm.
Em nghĩ cũng cũng éo cuồng mấy đâu. Mà tại vì mấy thăng khác muốn ăn dày, sản xuất chất lượng thì chưa biết đâu, thương hiệu kém mà định giá bu theo thằng toy. Thằng hòn đá thì định giá theo thằng toy. Nên chênh lệch về giá không lớn lắm nên người ta chọn giải pháp an toàn là mua thăng toy và thằng hon thôi. Chứ moạ mazda6 bản cao cấp nhất bán 700 triệu thì ai mua camry chi. Mazda3 2.0 bán 550-600 triệu thì ai mua altis, civic làm gì. Mà đời ko như là mở mazda2 2.0 cũng bán 750 triệu rồi nên người ta chọn altis, civic cho lành. Hoặc mazda6 ra giấy cũng ngan ngữa với camry thi ráng chọn camry cho được cái tiếng. Thế là bị ghép vào cuồng toy. Chứ thực chất cuồng khỉ gì. Mazda, kia, ford, mit,... bán giá rẻ thêm 200-300 triệu/xe đi coi còn ai cuồng toy nữa không biết liền hà. Còn giờ a du theo, thấy toy kèm lạc là chúng cũng kèm lạc.
Tóm cái váy lại là mấy hãng khác cũng ăn dày nên vặt người tiêu dùng thôi. Hùa nhau vặt vì ntd không có sự lựa chọn nào khác.
Nước ngoài khác ta, hệ thống giao thông công cộng phát triển, giá xe cao quá thì đi phương tiện công cộng. Còn việt nam thì xe cao cũng ráng mà mua. Nên xe máy hay oto gì giá cũng cao nhất trong khu vực mà phải cắn răng mua. Vậy mới đau

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Đã đi for dầu và nể phục những ai cầm tiền đi mua con này trừ mấy anh dịch vụ

Hạng D
29/6/15
4.922
15.819
113
40
sao phá sản được bác, còn nhiều fan cuồng như bác bất chấp mọi thứ chỉ biết bu vào cái logo Honda thì Honda còn lãi đậm ở Việt Nam lắm.
Ghê vại hả a? Mình mua đc con hd wave cày grabbike cũng là ủng hộ nó luôn gòi hả ta!? Chắc bán mua sym, hay longcin mới yêu nc và cho hd nó phá sản đi thoy.

Tập Lái
3/4/17
22
20
3
32
:D“cộng thêm một số đại lý còn ra yêu cầu khách hàng mua xe còn phải mua thêm phụ kiện hàng trăm triệu đồng nhưng không cản được sức hút mãnh liệt của mẫu SUV này”:D
Người tiêu dùng h như con thiêu thân nhỉ:))) biết là lao vào là chết nhưng mà vẫn lao :)))

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Em nghĩ cũng cũng éo cuồng mấy đâu. Mà tại vì mấy thăng khác muốn ăn dày, sản xuất chất lượng thì chưa biết đâu, thương hiệu kém mà định giá bu theo thằng toy. Thằng hòn đá thì định giá theo thằng toy. Nên chênh lệch về giá không lớn lắm nên người ta chọn giải pháp an toàn là mua thăng toy và thằng hon thôi. Chứ moạ mazda6 bản cao cấp nhất bán 700 triệu thì ai mua camry chi. Mazda3 2.0 bán 550-600 triệu thì ai mua altis, civic làm gì. Mà đời ko như là mở mazda2 2.0 cũng bán 750 triệu rồi nên người ta chọn altis, civic cho lành. Hoặc mazda6 ra giấy cũng ngan ngữa với camry thi ráng chọn camry cho được cái tiếng. Thế là bị ghép vào cuồng toy. Chứ thực chất cuồng khỉ gì. Mazda, kia, ford, mit,... bán giá rẻ thêm 200-300 triệu/xe đi coi còn ai cuồng toy nữa không biết liền hà. Còn giờ a du theo, thấy toy kèm lạc là chúng cũng kèm lạc.
Tóm cái váy lại là mấy hãng khác cũng ăn dày nên vặt người tiêu dùng thôi. Hùa nhau vặt vì ntd không có sự lựa chọn nào khác.
Nước ngoài khác ta, hệ thống giao thông công cộng phát triển, giá xe cao quá thì đi phương tiện công cộng. Còn việt nam thì xe cao cũng ráng mà mua. Nên xe máy hay oto gì giá cũng cao nhất trong khu vực mà phải cắn răng mua. Vậy mới đau
Ui cha nói trúng quá , em thêm 1 chút nữa la trong cái đám bu theo cái thằng bu tào lao nhất là thằng Mit đặc , ảo tưởng đến hoang tưởng nên bu theo mà lại từng cho giá cao hơn nên xe chất đống từ 2016 mà bán đến 2018 mới hết xe

Hạng D
31/5/14
3.471
4.301
113
Không hiểu các bác có 1 tỷ hơn các bác có mua xe :
1/ Hay hỏng vặt
2/ Không bền
3/ Bảo dưỡng đắt tiền
4/ Hiếm đồ thay thế
5/ Mau mất giá
Xe ko tốt 5 món trên, thị trường nào cũng chẳng ai chuộng hết. Huống hồ người có tiền người ta biết xài tiền lắm các bác ạ. Hồi trước em ít tiền nên em chọn Kia Carens, nếu nhiều hơn em cũng sẽ chọn Innova, Fortuner.
Ở VN, đi con xe còn tính đến nhiều thứ lắm. Đi Toy sẽ biết giá trị của Toy cũng như đi Kia sẽ biết giá trị của xe Kia.

Em đã từng đi toy 3 năm và giờ đi kia nè, cũng hơn 4,5 năm và 75k km rồi có sao??? ngoài Kia ra em cũng đi isuzu và ford tất cả chỉ đều có thay nhớt và đổ dầu vao chạy thôi chả có vấn đề gì cả. Kia em chưa bán lại không biết, còn isuzu và ford em bán lại mất 100 - 150tr cho 4 năm/chiếc sử dụng, khấu hao như vậy em thấy ok.

Còn toy thì tuỳ dòng nhé, như Ỉn hay Phò G, Vios không mất giá thôi, chứ mấy dòng còn lại rớt ầm ầm.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Các bác cứ nói quá về các hãng xe.
Em nghĩ giá xe ở đây cao là do thuế cao với do thuế chồng thuế.
Nước nào nhỏ nhỏ hoặc hạ tầng đường xá chưa tốt thì thường áp thuế vậy thôi mà.