Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Con này chạy dịch vụ chứ có cái éo giề giá trị cốt lõi, đâm nát đầu túi khí vẫn không bung nhá.
Tầm tiền này đầy lựa chọn PS, EV, Trail.
Nhiều tiền hẳn mua cho gia đình sử dụng ít ai mua con phò máy dâù như cái công nông đâu.
PS: tôi đi 2 đời Toy và 2 đời Mer rồi nhé, ko thì thánh lại bảo chưa có xe 4b mà phán như đúng rồi.
Hở ra là thánh này thánh nọ, kiểu người thở ra câu nào là công kích cá nhân câu đó thì đâu có tí kiến thức gì.
Nói như bác thì em cũng chạy cả BMW i8 - series 7, mer S, Toy từ vios 2010 - 2018, Fortuner 2008 - 2014 - 2017 rồi. Kinh nghiệm của em mấy ông hay dẫn chứng kiểu kinh nghiệm bản thân như bác chạy xe A xe B C D E đều toàn là loại đứng cạnh chụp hình chứ chưa vần dc vô lăng đâu.

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Dv thì cần gì AT? Mà for tủn mới ko có chữ phân biệt phía sau nên bản nào cũng như nhau! Ra đường xe nào cũng tỏi rưỡi đấy cac bác.

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Em đã từng đi toy 3 năm và giờ đi kia nè, cũng hơn 4,5 năm và 75k km rồi có sao??? ngoài Kia ra em cũng đi isuzu và ford tất cả chỉ đều có thay nhớt và đổ dầu vao chạy thôi chả có vấn đề gì cả. Kia em chưa bán lại không biết, còn isuzu và ford em bán lại mất 100 - 150tr cho 4 năm/chiếc sử dụng, khấu hao như vậy em thấy ok.

Còn toy thì tuỳ dòng nhé, như Ỉn hay Phò G, Vios không mất giá thôi, chứ mấy dòng còn lại rớt ầm ầm.
Nhà em ông anh chạy Innova, em chạy Kia. Nói chung Kia có cái hay của Kia, Toy có cái hay của Toy. Nhưng ko ngẫu nhiên cả thế giới này chuộng xe Toy, em chạy công nhận nó bền bỉ kinh khủng, bảo dưỡng bảo trì cũng đỡ, xăng xe cũng ăn nhẹ hơn các con cùng dung tích xi lanh. Em nói cứ chạy khoảng 5v xong so tiền xăng, bảo dưỡng, bảo trì, độ rớt giá là sẽ ra ngay con nào tốt hơn thôi.
Gia đình thì gia đình, cứ đủ an toàn, tiện dụng là em múc hết. Còn một số bác cứ đòi một loạt tính năng lòe người thì em thua, chạy thường trực 100 - 120 đòi gắn thêm thiết bị an toàn cũng giống như nhảy vào núi lửa mà mong mình ko bị nướng chín vậy.

Tập Lái
2/2/18
21
11
3
38
Hở ra là thánh này thánh nọ, kiểu người thở ra câu nào là công kích cá nhân câu đó thì đâu có tí kiến thức gì.
Nói như bác thì em cũng chạy cả BMW i8 - series 7, mer S, Toy từ vios 2010 - 2018, Fortuner 2008 - 2014 - 2017 rồi. Kinh nghiệm của em mấy ông hay dẫn chứng kiểu kinh nghiệm bản thân như bác chạy xe A xe B C D E đều toàn là loại đứng cạnh chụp hình chứ chưa vần dc vô lăng đâu.
Chuẩn đấy bác.
Em thấy nhiều người động tý là chửi THÁNH, họ có nghĩ tại sao NÓ lại làm THÁNH được còn kẻ khác thì không làm được không?

• Like
Reactions: Tcarens
Hạng D
25/9/14
2.738
2.911
113
33
Có e! Có bằng từ 2003. Hôm rồi kẹt lấy con fortun diesel đi dalat tắt máy liên tục muốn bỏ cái xe đi về luôn. Xấu hổ kinh khủng khiếp! Đi đâu cũng nói e mới lấy bằng các anh thông cảm!

Haha, nếu bác k làm banh cái hộp số thì sau chuyến đi số sàn đối với bác oki rồi.

• Like
Reactions: Flowers hải
Hạng D
31/5/14
3.471
4.301
113
Nhà em ông anh chạy Innova, em chạy Kia. Nói chung Kia có cái hay của Kia, Toy có cái hay của Toy. Nhưng ko ngẫu nhiên cả thế giới này chuộng xe Toy, em chạy công nhận nó bền bỉ kinh khủng, bảo dưỡng bảo trì cũng đỡ, xăng xe cũng ăn nhẹ hơn các con cùng dung tích xi lanh. Em nói cứ chạy khoảng 5v xong so tiền xăng, bảo dưỡng, bảo trì, độ rớt giá là sẽ ra ngay con nào tốt hơn thôi.
Gia đình thì gia đình, cứ đủ an toàn, tiện dụng là em múc hết. Còn một số bác cứ đòi một loạt tính năng lòe người thì em thua, chạy thường trực 100 - 120 đòi gắn thêm thiết bị an toàn cũng giống như nhảy vào núi lửa mà mong mình ko bị nướng chín vậy.

Thông thường ai chả muốn khen xe mình nứt mủi hả bác, ỉn thử đi full tải và đường hơi dốc tí thì sẽ thấy nó ăn uống như thế nào với máy 2.0 liền, còn bảo dưỡng thì giờ nó cũng same same nhau rồi. Chỉ có cái Toy khi thay phụ tùng mấy anh tài sẽ được trích %, nên mấy ảnh thích và cứ hay xúi mấy anh chủ mua Toy (cái này em nghe chính miệng mấy ảnh nói ra nghen). Còn muốn rẻ nữa thì tự order phụ tùng và đem gara quen làm thì tối ưu hoá lợi nhuận nhất.​
Còn phò bán chạy ở VN 1 là thương hiệu và 2 là gầm cao, cái này em nể thật. Hôm trước chui hầm vượt Điện Biên Phủ, nước nó ngập chắc cũng 25 - 30 cm, xe em CUV rón rén bò qua vì sợ khúc giữa mực nước cao hơn còn ảnh đạp cái ào qua không cần suy nghĩ.​

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng B1
3/1/15
95
121
33
47
Vì nhu cầu mua xe để sử dụng của người Việt mình quá lớn mà bọn chóp bu và mấy hãng khốn nạn nó cứ làm giá xe hoài! Hứa giảm thuế này nọ mà xe nào cũng lên giá chứ có rẻ dc chút nào đâu, và người tiêu dùng chúng ta là những con ngỗng cho bọn ác kia vặt lông, mua cái xe che mưa che nắng mà toàn mấy trăm đến cả tỷ. Khổ !!!

vầng bác !
Nào chúng ta cùng ngồi xuống để phân tích giá xe khi đến tay khách hàng được lăn bánh gồm những chi phí gì nhé !!!
.....
Một phát hiện cực kỳ chấn động .... toàn bộ đều khốn nạn, chỉ có người mua là hoạn nạn !!!

hì, fun xíu với các bác chứ đúng là giá xe cao thật nếu so với thu nhập ạ

chúc các bác ngày vui !

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Em tưởng con xăng AT bị máy dầu AT giết zoài chứ hóa ra vẫn bán quá ngọt.