Hạng B2
9/9/20
166
2.463
93
44
Cầu Ba Son đẹp vậy mà không có gói thầu đèn led trang trí cho nó lung linh luôn nhỉ ? Hay anh Dương kẹo kéo quá các anh ?

Hạng B2
12/9/15
434
574
93
Không phải cứ phá cái cũ để xây cái mới thì gọi là phát triển đâu bác. Chặt hàng cây cổ thụ rồi đặt bê tông vào thì lại càng khó. Mảng xanh trong thành phố vốn đã ít, lại ngày càng giảm ...
Phải chấp nhận đánh đổi thôi, lúc kẹt xe thì lại nói tại sao tp ko mở rộng đường xá. Hàng cây chỉ mát được một đọan, có ông nào ở khu đó hoặc đỗ xe lại đc qúa 5 phút đâu. Cái cũ ko phát triển được nhiều mặt thì nên phá.

• Like
Reactions: NamHung
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Phải chấp nhận đánh đổi thôi, lúc kẹt xe thì lại nói tại sao tp ko mở rộng đường xá. Hàng cây chỉ mát được một đọan, có ông nào ở khu đó hoặc đỗ xe lại đc qúa 5 phút đâu. Cái cũ ko phát triển được nhiều mặt thì nên phá.
Đánh đổi bằng mồ hôi và nước mắt của bà con Thủ thiêm...

Hạng D
22/1/19
4.060
6.698
113
Bác có chắc là cây cầu Thủ Thiêm 2 này sẽ giải quyết được đáng kể câu chuyện kẹt xe của đường Tôn Đức Thắng và khu vực lân cận không? Em nghĩ thay vì xây cầu Thủ Thiêm 2 vào thời điểm này, thì cầu Thủ Thiêm 4 (từ Thủ Thiêm qua Tân Thuận) sẽ hiệu quả hơn rất rất nhiều. Xe cộ di chuyển giữa Q7, Nhà Bè với Bình Thạnh, Thảo Điền, Thủ Thiêm sẽ không cần phải đi qua khu vực trung tâm và đặc biệt là đường Tôn Đức Thắng, đường Nguyễn Tất Thành nữa. Còn cây cầu này, em nghĩ là dù cho bị trễ tiến độ nhưng nó vẫn được xây "sớm" đến 10 năm, thậm chí là trễ hơn nữa cũng được, để nhường nguồn lực cho những dự án quan trọng khác của thành phố. Nhưng làm vậy thì một số người sẽ cảm thấy bị "thiệt thòi" ...

Chỉnh sửa cuối: