Hạng D
22/1/19
4.060
6.698
113
Muốn không kẹt xe thì phải làm các đường vành đai để hạn chế tối đa các xe kg vào thành phố, chứ giờ xây TT4 thì chỉ giúp kết nối giao thông thuận tiện nhưng kg làm giảm kẹt xe muh chỉ thay đổi vị trí kẹt xe từ nơi này đến nơi khác. Diện tích giao thông chả tăng muh lượng xe hằng năm tăng thì hiểu rùi
Có cầu TT4 thì các con đường trống trải trên bán đảo Thủ Thiêm và cả cầu TT1 sẽ phát huy hết tác dụng. Tức là đã tăng diện tích giao thông lên rồi đó bác. Chưa kể nó còn giảm bớt lưu lượng xe trong nội thành, khi đường Nguyễn Tất Thành, Tôn Đức Thắng và các con đường lân cận nó sẽ không còn là trục lưu thông chính từ Nam SG qua Đông SG nữa, mà được chia sẻ bớt qua Q2. Bán đảo Thủ Thiêm nằm chắn giữa nên bao nhiêu năm nay người ta cứ phải đi vòng vào trung tâm để qua lại giữa 2 khu vực đó, bác không nhận thấy như vậy sao?
Đường vành đai thì đương nhiên phải xây, để xe cộ ngoại tỉnh không phải đi xuyên qua thành phố mà lên đường vành đai đi cho nhanh, và tránh gây quá tải trong nội thành. Còn chuyện có thêm phương án kết nối trong thành phố lại là câu chuyện khác chứ bác.
Chủ trương xây các cây cầu nối vào bán đảo Thủ Thiêm đã có từ lâu rồi. Vấn đề ở đây là cái nào trước, cái nào sau để tối ưu nhất về mặt giao thông thôi bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/9/15
434
574
93
oke ! để mình trình tâm tư tình cảm của bác lên tp để bác về nhà khỏi đi đường vòng.

Hạng D
22/1/19
4.060
6.698
113
oke ! để mình trình tâm tư tình cảm của bác lên tp để bác về nhà khỏi đi đường vòng.
Cảm ơn bác, nhưng đã hơn 5 năm nay tôi không còn thường xuyên đi cung đường đó nữa, vì không chịu nổi "nhiệt" ... Chẳng qua là nói ra điều bất hợp lý, vì đã thấy từ lâu.
Hơn nữa, nếu muốn dừng tranh luận thì cứ nói thẳng, chứ sao phải gắp lửa bỏ tay người như thế, thấy hơi trẻ trâu :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: saigon1969