Em có việc gấp sáng thứ 7 này về ĐN. Biết có nhiều thớt về QL14 nhưng em vẫn mở thớt này để nhờ các bác tư vấn cặn kẽ như tới đâu quẹo theo hướng nào. Đó giờ em mới đi tới Đồng Xoài. Nếu ngày 1 đi tới Komtum thì từ SG, mình đi tới ngã 3 Chơn Thành rồi đi thẳng luôn hay lên hay quẹo phải lên Đồng Xoài ?
Kế hoạch của em có ghé Bồng Sơn - Bình Định thì có đi QL14 đc kg ?
Nếu kg chắc bận về em đi QL1 ghé sau.
Nhờ các bác tư vấn đơn giản kiểu tới ngã 3, ngã 4 nào đi theo hướng nào ?
Em xin cảm ơn ạ.

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
Đồng Xồi quẹo phải nếu từ cổng xanh đi lên, (nên đi Cổng XAnh)
còn bác hỏi từ Chơn Thành thì quẹo phải, tới đồng xoài đi thẳn
Bồng SƠn thì từ Bờ Lay Cu bác chạy xuống nhưng bị toi mất gần 200km nhá

• Like
Reactions: Huymap
Vậy là em từ Chơn Thành, vừa qua trạm thu phí là quẹo phải, chạy thẳng lên Đồng Xoài. Tới bùng binh trung tâm ĐX là đi thẳng tiếp là lên BMT ?
Nếu ghé Bồng Sơn là chỉ còn phương án đi QL1 hả bác tank ?
Cổng Xanh là gì vậy bác Tank ?

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
Đúng rồi, cứ QL 14 đi thẳng riết
cổng xanh là quẹo phải vô lê hồng phong(khúc vừa qua metro BD) bỏ 2 cái ngã tư thì phải,qua cái cua chữ C quẹo phải đi Huỳnh Văn Lũy, chạy thẳng 1 đường qua tân uyên tới Cổng xanh,. quẹo trái ra bồn binh quẹo phải về lại dt743(hình như đổi tên) chạy thẳng riết là tới DX

• Like
Reactions: Huymap and tonyhao
Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
Đúng rồi, cứ QL 14 đi thẳng riết
cổng xanh là quẹo phải vô lê hồng phong(khúc vừa qua metro BD) bỏ 2 cái ngã tư thì phải,qua cái cua chữ C quẹo phải đi Huỳnh Văn Lũy, chạy thẳng 1 đường qua tân uyên tới Cổng xanh,. quẹo trái ra bồn binh quẹo phải về lại dt743(hình như đổi tên) chạy thẳng riết là tới DX
Đi đường này gần hơn Chơn Thành , sẽ qua TP mới Bình Dương . Từ ĐX cứ QL 14 mà đi thôi . Hầu như mổi tỉnh miền Trung đều có 2, 3 đường lên QL 14 và đường HCM . Lúc xuyên Việt từ Kumtum ra Đà Nẳng qua đèo Lò Xo ấn tượng đấy . Đường xa bác tham khảo map trước , mồm sau cho chắc ăn

Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
Bác đi như vầy nè: Tới Chơn Thành bác rẽ phải > Đồng Xoài thì đi thẳng đến Bù Đăng > Gia Nghĩa > Vòng xoay xe tăng BMT thì rẽ phải, đi thêm 3km nữa thì gặp vòng xoay chỗ Coop Mark và Nguyễn Kim thì ôm trái theo vòng xoay và đi đường trước siêu thị Nguyễn Kim (đường có giải phân cách) từ đây bác cứ đi thẳng hoài cho đến Gia Lai, qua khỏi khu nhà máy và học viện HAGL thì lên con dốc, hết dốc gặp ngã ba thì rẽ phải về Playku, đi tới vòng xoay có ks HAGL thì đi thẳng tiếp đến Kontum. Qua khỏi cầu Đắk Bla thì bác sẽ thấy vài ks, em thì hay ở ks Indochine (qua cầu rẽ phải chạy dọc sông khoảng 50m là ks bên trái).
Từ Kontum bác đi thẳng (tính từ cầu Đắk Bla) đến Đắk Tô thỉ rẽ trái theo đường Hùng Vương (ngay ngã ba có cái nhà rông), đi đến ngã tư Play Cần thì rẽ phải (đi thẳng là ra cửa khẩu Bờ Y, có bẳng chỉ đường). Từ đây bác đi thẳng hoài cho đến ngã ba gần thị trấn Thạnh Mỹ thì rẽ phải (rẽ trái sẽ qua cầu Giang, cây cầu bằng sắt nên rất dễ nhận biết nếu bác muốn qua Lào thì đi theo nó :) ). Từ đây bác cứ đi đến ngã ba Thạnh Mỹ thì đi thẳng (di theo đường bên phải) và cứ đi thẳng hoài cho đến hết đường gặp một ngã ba (em không nhớ tên thị trấn) phía trước có cây xăng thì bác rẽ trái đi thêm 20km nữa là đến Đà Nẵng.
Nói túm lại thì bác cứ theo AH17 mà đi sẽ đến nơi.

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Bác đi như vầy nè: Tới Chơn Thành bác rẽ phải > Đồng Xoài thì đi thẳng đến Bù Đăng > Gia Nghĩa > Vòng xoay xe tăng BMT thì rẽ phải, đi thêm 3km nữa thì gặp vòng xoay chỗ Coop Mark và Nguyễn Kim thì ôm trái theo vòng xoay và đi đường trước siêu thị Nguyễn Kim (đường có giải phân cách) từ đây bác cứ đi thẳng hoài cho đến Gia Lai, qua khỏi khu nhà máy và học viện HAGL thì lên con dốc, hết dốc gặp ngã ba thì rẽ phải về Playku, đi tới vòng xoay có ks HAGL thì đi thẳng tiếp đến Kontum. Qua khỏi cầu Đắk Bla thì bác sẽ thấy vài ks, em thì hay ở ks Indochine (qua cầu rẽ phải chạy dọc sông khoảng 50m là ks bên trái).
Từ Kontum bác đi thẳng (tính từ cầu Đắk Bla) đến Đắk Tô thỉ rẽ trái theo đường Hùng Vương (ngay ngã ba có cái nhà rông), đi đến ngã tư Play Cần thì rẽ phải (đi thẳng là ra cửa khẩu Bờ Y, có bẳng chỉ đường). Từ đây bác đi thẳng hoài cho đến ngã ba gần thị trấn Thạnh Mỹ thì rẽ phải (rẽ trái sẽ qua cầu Giang, cây cầu bằng sắt nên rất dễ nhận biết nếu bác muốn qua Lào thì đi theo nó :) ). Từ đây bác cứ đi đến ngã ba Thạnh Mỹ thì đi thẳng (di theo đường bên phải) và cứ đi thẳng hoài cho đến hết đường gặp một ngã ba (em không nhớ tên thị trấn) phía trước có cây xăng thì bác rẽ trái đi thêm 20km nữa là đến Đà Nẵng.
Rất Nongnoc !

• Like
Reactions: vnuh
Cảm ơn bác nọc nhiều. Bác có thể tư vấn cho em rõ hơn tí kg ạ ? Chẳng hạn như tới đồng xoài thì đi BMT theo đường tên gì, bmt đi komtum theo đường tên gì, komtum đi ĐN theo đg tên gì và qua đèo nào ?
Bận về em đi đg 1 để ghé Bồng Sơn. Các bác cho hỏi đg 1 ổn kg ạ ?

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
đoạn về từ quảng nam hình như đang làm đường chưa xong,chạy chậm lắm đó
giờ mấy tỉnh đổi tên cái đoạn QL theo mỗi tỉnh, như trc chỉ là Ql 14 và HCM thôi, giờ có QL 14c bắt đầu từ gia lai(Có tên Phạm Văn Đồng ở gia lai, ký hiệu AH 17) đổ vô gần tới Gia Nghĩa)
nói chung bác nên theo ký hiệu AH 17 cho chắc ăn,chứ vào mấy thành phố là nó ghi tên đường(QL 14 cũ)
em nghỉ bác nên nạp 70k lấy kết nối 3g để tìm đường cho dể

• Like
Reactions: Huymap
Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
đoạn về từ quảng nam hình như đang làm đường chưa xong,chạy chậm lắm đó
giờ mấy tỉnh đổi tên cái đoạn QL theo mỗi tỉnh, như trc chỉ là Ql 14 và HCM thôi, giờ có QL 14c bắt đầu từ gia lai(Có tên Phạm Văn Đồng ở gia lai, ký hiệu AH 17) đổ vô gần tới Gia Nghĩa)
nói chung bác nên theo ký hiệu AH 17 cho chắc ăn,chứ vào mấy thành phố là nó ghi tên đường(QL 14 cũ)
em nghỉ bác nên nạp 70k lấy kết nối 3g để tìm đường cho dể
QL14 là một phần của AH17 và HCM
QL14 dài 1005 km bắt đầu từ cầu Đắk Krong Quảng Trị và kết thúc ở Chơn Thành, Bình Phước tại điểm giao với QL13
AH17 là một phần của HCM + QL14B + QL13 + QL51
HCM dài 3167 km từ Pắc Pó đến mũi Cà Mau. QL14B từ cảng Tiên Sa, Đà Nẵng đến điểm giao cắt với QL14 tại Thạnh Mỹ, Nam Giang, Quảng Nam.