Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó
RE: Khi bật điều hoà ngửi thấy mùi lạ

Các bác tham khảo thêm mục này
http://www.otosaigon.com/forum/tm.asp?m=46983
Em thấy cũng lạ là vì bọn bán hàng bán máy khử mùi ozone cho cac bác mà lại không hướng dẫn cách sử dụng thì làm sao hiệu quả được.
Cái máy phát ra mùi tanh tanh đó là máy phát khí ozone.
Đầu tiên bác đóng kín tất cả cửa khoang xe lại, cắm máy vào mồi thuốc bật lên cho chạy rồi đi làm việc khác. Không được ngồi trong xe. Sau đó khoảng 30 phút - 1h bác quay lại và sẽ thấy xe hết sạch mùi ngay.
Các bác nên nhớ nó là máy khử mùi chứ không phải là cái hộp nước thơm đâu nhé

Tập Lái
21/9/04
31
0
0
Viet Nam

Trời!vậy là tui vừa lái vừa thở bằng ozone.................rồi

B.D
Hạng B1
8/7/04
95
0
0
HN

Trích đoạn: lengkeng

Em chạy xe Vios mới được 4000 km. Mấy hôm nay có hiện tượng sau khi nổ máy, bật điều hoà thì quạt gió thổi ra không khí có mùi khó chịu, giống như mùi ẩm mốc, khoảng 1 phút thì mới hết. Trước đây không hề có hiện tượng này, không khí lúc nào cũng trong lành. Có phải tấm lọc khí điều hoà bị bẩn hay do làm sao, các bác chỉ em khắc phục với, xin cảm ơn :D

Nếu là múi chua chua thì đó là mùi nước hoa của xe bác. Có phải bác đang dùng những nước hoa trên xe không. Nếu đúng hoặc bác mua nước hoa khô, hoặc bác upgrade cái lọ nước hoa đó lên loại đắt tiền chút. Đừng dùng đồ hãng tặng

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Không phải vậy đâu bác. Nước hoa nó có mùi khác chứ, cái này chỉ xuất hiện khi mở điều hoà thôi rồi lại hết. Theo tôi có lẽ do bẩn và nấm mốc thôi... Tôi này tôi về nhà thử đặt cái máy tạo Ozon vào trong xe khoảng 2h xem thế nào [8D]

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

Xe mình mới xuất hiện hiện tượng này hôm chủ nhật vừa rồi, sáng ra xe mở máy lạnh thấy có mùi "chua chua" khoảng 1 phút thì hết. Nghĩ chắc không có gì, sang thứ hai cũng vậy - vẫn có mùi. Tức quá đem vào hãng tính hỏi xem có cần vệ sinh giàn lạnh không, họ nói về bật máy sưởi (quay hết độ lạnh về bên nóng), để quạt hết cỡ (số 4), không bật AC, chạy khoảng 15-20 phút sẽ hết. Mình về làm thử ngay --> Kết quả tốt, xe thơm nức, hết "chua" :D

Các bác thử xem, có gì post lên cho biết kết quả :)

Tập Lái
24/8/04
36
0
0
vozforums.com

hơ hơ , kiếm cái lọ nước mùi chanh gắn vào .chỉ cần 2 lọ là thơm nức chả còn ngửi thấy cái mùi gì.Còn bác nào nghiện thuốc thì khỏi,cứ châm một điếu ...thế là xong :)

Hạng C
24/3/04
594
881
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Trích đoạn: vivu

Cái đó chắc do mùi keo (hay silicon) dùng khi nối ống lạnh....Sau 1 thời gian chắc sẽ bay hết mùi
bác thử vô Maximark vô khu bán đồ cho xe, kiếm cái hộp tròn nhỏ màu xanh tên là ARC hay CARS...gì đó dùng để khử mùi và diệt khuẩn trong xe. Bác làm thử xem

Cái hộp mà Vivu nói đây nè , tui xài rồi , Cũng hiệu quả lắm vì tui chở 2 đứa con tui đi nó tè ra ghế hoài, ghế nỉ thấm vào nặng mùi lắm, tui mua 1 lúc 4 hộp để dành xài , hiệu quả khi kết hợp với máy ôzôn là hết 100% mùi

Khi bật điều hoà ngửi thấy mùi lạ

Khi bật điều hoà ngửi thấy mùi lạ

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Đúng cái đó đó bác Đò gghe
To bác hoà thượng: Cái hộp đó khoảng 65k. Chỉ sử dụng 1 lần. Bác để lên cái dĩa, bỏ vào trong xe, đóng hết cửa, bật quạt gió lên khảong 10' là xong.

nhưng mà vác 65K ra chỗ nào để đổi lấy cái đó?

sau 10' thì vứt nó đi hả?

rồi sau đó nó có hôi lại không?

Con xe của mình nó có mùi da( ghế), mình thấy thơm còn vợ mình bảo hôi, chơi 1 hộp này thì có hết mùi không?

Đa tạ Vivu!